Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2 ปี กับรถมิตซูบิ และเหตุการณ์ต่างๆของผม  (อ่าน 79035 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:57:35 pm »

ผม เป็นหนึ่งในสมาขิก ที่ชอบเข้าดู DIY ของป๋าอ๊อดมากครับ ขอบอกว่าชอบมากเลย
น่าชื่นชมมาก จากที่ผมไม่มีความรู้เรื่องรถมิตซู ก็ได้รู้.....รู้ได้อย่างลิกซิ้งทีเดียว
ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ป๋าอ๊อดครับ  อ๋อลืมแนะนำตัวครับ ผมก็สมาชิกใหม่คนหนึ่งในคลับนี้
ชื่อ....ต้นครับ เพื่อนๆมีปัญหาเรื่องรถ HONDA ปรึกษาได้น่ะครับ ยินดีที่จะตอบทุกคำถามถ้าตอบได้
ผมอยู่ส่วนงานศูนย์บริการ  red heart red heart red heart แต่ถ้ามิตซูคงต้องถามป๋าอ๊อด.... DIY  like like like

ขอบคุณครับป๋าต้น

แหม...ผมกำลังมีปัญหาเรื่องเข็มไมล์ไม่ขึ้นของเจ้า accord ปี 96 สดๆร้อนๆเลยครับ
อ่านในเนตเห็นว่าน่าจะ speed sensor เสีย ป๋ามีข้อแนะนำบ้างไหมครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถยี่ห้ออื่นเลยครับ
ขับอย่างเดียว เข้าศูนย์ก็นั่งรออย่างเดียวเช่นกัน  Cheesy
พอจะทราบค่าใช้จ่ายในศูนย์ไหมครับ ไม่ก็ผมกะว่าจะเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเองซะเลย ถือเป็นการประเดิมรื้อซะเลย  Smiley
wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 11:09:47 pm »

หวัดดีครับป๋าอ๊อด
ตามมาดูชมรถป๋าอ๊อดครับ lala

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
...
Full Member

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:44:47 pm »

หวัดดีครับป๋าอ๊อด
ตามมาดูชมรถป๋าอ๊อดครับ lala

ขอบคุณครับป๋าวุฒิ  Cheesy
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 02:49:18 pm »

สุดยอดครับป๋าอ๊อด มีหลายโครงการของป๋าอ๊อดที่ผมแอบลอกการบ้านมาเผื่อแผ่พี่น้องปาปักษ์ใต้
ปีหน้าขอให้มีโครงการดีๆต่อไป ผมก็จะได้ลอกการบ้านต่อไป และก็ตลอดไป อิอิ (เล่นง่ายไปมัยป๋าอ๊อดกะจะลอกอย่างเดียว)
สุดท้ายขอให้ป๋าอ๊อด สุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วยเป็นที่พึ่งของชาวเวปต่อไปอีกยาวนาน
 สาธุ สาธุ สาธุ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #109 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:46:41 pm »

สุดยอดครับป๋าอ๊อด มีหลายโครงการของป๋าอ๊อดที่ผมแอบลอกการบ้านมาเผื่อแผ่พี่น้องปาปักษ์ใต้
ปีหน้าขอให้มีโครงการดีๆต่อไป ผมก็จะได้ลอกการบ้านต่อไป และก็ตลอดไป อิอิ (เล่นง่ายไปมัยป๋าอ๊อดกะจะลอกอย่างเดียว)
สุดท้ายขอให้ป๋าอ๊อด สุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วยเป็นที่พึ่งของชาวเวปต่อไปอีกยาวนาน
 สาธุ สาธุ สาธุ

ขอลอกการบ้านป๋าทศจากข้อความทั้งหมดด้วยคนครับ ตามนั้นเลยครับป๋าอ๊อด  Cheesy Cheesy Cheesy red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart
aragorn08
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 10:31:52 pm »

ถ้ามีโอกาส สมาชิกใหม่อย่างผมจะหาโอกาสไปเยี่ยมที่บ้านโป่งจะได้มั๊ยครับ ตอนนี้อยู่ภูเก็ต บ้านเกิดอยู่โพธาราม ไว้ได้รถปลายก.พ. อยากไปขอวิชาท่านอาจารย์ป๋าอ๊อดถึงสำนักที่บ้านโป่งด้วยตัวเอง

หวังว่าท่านอาจารย์จะยินดีรับข้าน้อยเป็นศิษย์ เรียนวิชา D.I.Y
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 06:44:14 am »

ผม เป็นหนึ่งในสมาขิก ที่ชอบเข้าดู DIY ของป๋าอ๊อดมากครับ ขอบอกว่าชอบมากเลย
น่าชื่นชมมาก จากที่ผมไม่มีความรู้เรื่องรถมิตซู ก็ได้รู้.....รู้ได้อย่างลิกซิ้งทีเดียว
ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้ป๋าอ๊อดครับ  อ๋อลืมแนะนำตัวครับ ผมก็สมาชิกใหม่คนหนึ่งในคลับนี้
ชื่อ....ต้นครับ เพื่อนๆมีปัญหาเรื่องรถ HONDA ปรึกษาได้น่ะครับ ยินดีที่จะตอบทุกคำถามถ้าตอบได้
ผมอยู่ส่วนงานศูนย์บริการ  red heart red heart red heart แต่ถ้ามิตซูคงต้องถามป๋าอ๊อด.... DIY  like like like

แหม...ผมกำลังมีปัญหาเรื่องเข็มไมล์ไม่ขึ้นของเจ้า accord ปี 96 สดๆร้อนๆเลยครับ
อ่านในเนตเห็นว่าน่าจะ speed sensor เสีย ป๋ามีข้อแนะนำบ้างไหมครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถยี่ห้ออื่นเลยครับ
ขับอย่างเดียว เข้าศูนย์ก็นั่งรออย่างเดียวเช่นกัน  Cheesy
พอจะทราบค่าใช้จ่ายในศูนย์ไหมครับ ไม่ก็ผมกะว่าจะเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนเองซะเลย ถือเป็นการประเดิมรื้อซะเลย  Smiley

เวปนี้น่าจะช่วยป๋าอ็อดได้น๊ะ
http://www.hondaclub.in.th/forums/thread-648-1-1.html
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:20:10 pm »

เป็นเวปที่ทำให้ผมสายตาสั้นลงอีกเวปแล้ว Wink (อ่านแล้วมันติด)

...
Full Member

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 05:30:41 pm »

แวะมาขอบคุณอีกครั้งครับ  สาธุ

และเชิญป๋าๆลอกการบ้านที่เห็นว่าชอบ เห็นว่าดีได้ตามสบายเลยครับ  Smiley

ถ้าจะมาเที่ยวบ้านโป่งยินดีต้อนรับครับ โทรบอกกันก่อนนะครับ เพราะไม่ค่อยอยู่บ้าน Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 05:31:14 pm »

เวปนี้น่าจะช่วยป๋าอ็อดได้น๊ะ
http://www.hondaclub.in.th/forums/thread-648-1-1.html

ขอบคุณครับป๋า เดี๋ยวว่างๆจะลองดูหน่อย  Smiley
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #115 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:32:28 pm »

เป็นเวปที่ทำให้ผมสายตาสั้นลงอีกเวปแล้ว Wink (อ่านแล้วมันติด)
ผมอ่านของป๋าอ็อดแล้ว"ชัก"(ชักติดใจ)

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:33:35 am »

แบบนี้ต้องพาไปท่องเทียวที่มิตซูแหลมซักวัน  Smiley joob Wink Cheesy
หาเรื่องให้ป๋าอ๊อด DIY อีก Cheesy Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #117 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 05:31:55 pm »

แบบนี้ต้องพาไปท่องเทียวที่มิตซูแหลมซักวัน  Smiley joob Wink Cheesy
หาเรื่องให้ป๋าอ๊อด DIY อีก Cheesy Cheesy

ถ้ามีโอกาส ขอเป็นลูกน้องป๋าซักวันนึงครับ ใช้ให้ยก หยิบจับตามสบายเลยครับ เอาให้เนียนๆ  Cheesy
nine
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #118 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 06:29:16 pm »

like  red heart  good  สาธุ

รักรถ รักปา รักชากุระ  Cheesy เยี่ยมเลยครับป๋าอ๊อด น้องปาขาวคันนี้ เกิดมาคู่กับป๋าอ๊อดจริงๆ

อ่านมาก็นึกถึงความหลังของผมเหมือนกัน ภูมิใจและดีใจ ที่มีผู้รัก และทุ่มเท เรื่อง DIY เป็นประโยชน์กับสมาชิกมากๆๆๆๆ  สาธุ

ทริปหน้า จะพยายามไปให้ได้ ถึงจะได้แผลบ้าง ตอนกลับถึงบ้านก็จะยอมคร๊าบบบบ  Roll Eyes  Undecided

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #119 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 06:43:59 pm »

like  red heart  good  สาธุ

รักรถ รักปา รักชากุระ  Cheesy เยี่ยมเลยครับป๋าอ๊อด น้องปาขาวคันนี้ เกิดมาคู่กับป๋าอ๊อดจริงๆ

อ่านมาก็นึกถึงความหลังของผมเหมือนกัน ภูมิใจและดีใจ ที่มีผู้รัก และทุ่มเท เรื่อง DIY เป็นประโยชน์กับสมาชิกมากๆๆๆๆ  สาธุ

ทริปหน้า จะพยายามไปให้ได้ ถึงจะได้แผลบ้าง ตอนกลับถึงบ้านก็จะยอมคร๊าบบบบ  Roll Eyes  Undecided

จะไม่หลอกกันอีกน่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13   ขึ้นบน
  พิมพ์