Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.4ติดแก๊สแล้วครับ  (อ่าน 10512 ครั้ง)
jamebon 007
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:37:39 am »

สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ วันนี้หลังจากติดแก๊สเสร็จมาเติมแก๊สให้เต็มถังพอแก๊สเต็มถังแล้วตัวเลขจะวิ่งช้าลงจากตัวปั้มมิเตอร์แต่มัยไม่มีเสียงตัดดังแป็กเลยอ่ะครับมีรถท่านใดเวลาแก๊สเต็มจะได้ยินเสียงวาล์วตัดบ้างมั้ยครับ เพราะเคยใช้วีออสติดถังแคปซูลเวลาแก๊สเต็มแล้ววาล์วจะตัดหรือว่าเราติดถังโดนัทครับ  ไฟเกจแก๊สก้อไม่ขึ้นเลยแดงเถือกอยู่อย่างนั้น แล้วเวลาบิดกุญแจเราต้องรอให้ไฟเอนจิ้นดับลง แต่ของผมดับแต่ไฟเอนจิ้นแต่รูปแบตเตอรี่กับไฟน้ำมันเครื่องหรืออะไรสักอย่างที่อยู่ข้างกันมันไม่ดับอ่ะครับต้องรอให้สตาร์ทรถก่อนมันถึงจะดับ ผมก้อลืมสังเกต ก่อนติดแก๊สว่ามันปกติหรือป่าว ช่วยแชร์หน่อยน่ะครับ กลับมาเครียดอีกแร่ะ ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ
Mr.kitja
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 11:50:29 pm »

กรณีไฟโชว์เกิดจากการจับระบบจับความร้อนของกล่องประมวลของรถเพราะรถใช้แก๊สจะมีความร้อนสูงเวลาผ่านท่อไอเสียเพราะระบบตั้งค่าใว้เฉพาะน้ำมันใช่ไปจะหายเองถ้าไม่หายต้องให้ช่างที่ติดตั้งใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ปลดล็อคตั้งระบบใหม่
Mr.kitja
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 11:55:44 pm »

ส่วนไฟของระบบการเติมแก๊สแดงตลอดและไม่ตัดจากน้ำมันเป็นแก๊สน่าจะเกิดจากการติดตั้งแก๊สของผมใช้ระบบตั้วความร้อนของเครื่องถ้าอุณหภูมิได้ก็จะตัดเป็นน้ำมันลองกับไปที่ช่างที่ติดแก๊สดูนะคับ สุปปัญหาน่าจะมาจากการติดตั้งระบบแก๊สครับ
jamebon 007
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 02:14:23 am »

ขอบคุณมากครับ ผมกลับไปหาช่างแล้วเรื่องเกจแก๊สเค้าติดสลับขั้วอะครับ เวลาเติมแก๊สเต็มแต่เกจมันทิ้งไปทางเข็มแดงบอกสถานะแก๊สหมดปรับแต่งเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่ไฟแบตกับความร้อน มันจะหายไปเองใช่มั้ยครับคงไม่มีผลอะรัยที่จะทำให้ไฟรวน หรือตัวเครื่องมีปัญหาใช่ป่าวครับ  ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับภูมิใจมากครับที่ได้มิตรภาพจากคลับปาเจโร่
tojung02
Jr. Member
**

like: 5

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 08:17:14 am »

:)วันนี้เพิ่งไปติดแก๊สมา AG สุดยอดครับ สุดแรง 170 คันเร่งยังไม่จมครับ ถังโดนัท 71 ลิตร เติมแก๊สครั้งแรกได้ 60 ลิตร 800 บาท ค่าติด 31000 บาท อู่ระดับเทพคับที่สุพรรณบุรี เชียรพวกกันซะหน่อย 555 อยู่สุพรรณครับ วิ่งได้ 1400 โล ติดเลย ที่บ้านใช้รถ 3 คันติดแก๊สทุกคัน ประหยัดงบคับ บ้านใกล้เรือนเคียง อยากติดอู่นี้แนะนำได้ครับ

อย่าลืมค่าน้ำมันที่เติมไว้ด้วยนะครับ

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
hs4nnx
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 06:32:14 am »

ของผม ออกจากศูนย์ ติดเลยครับ. ag  24000 ครับ. โดนัท 71ลิตร. ครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์