Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Test Drive Trailblazer , Fortuner , Pajero Sport  (อ่าน 58250 ครั้ง)
jackyeiei
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:08:58 am »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=vmqermorvS0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=vmqermorvS0</a>

เอามาจากพันทิพครับ พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ ส่วนตัวคิดว่า ทำคลิปออกมาฆ่าปาชัดๆ
muzashi_benz
Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO ID 598. (^_^)"
Newbie
*

like: 3

Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:33:45 am »

ป๋าคับ มันเป็นความจริงทุกประการแต่ ปกติแล้วผมไม่เคยเอารถไปบุกอย่างใน คลิปเลยสักครั้ง โอ๊ยมึน
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:42:07 am »

ป๋าคับ มันเป็นความจริงทุกประการแต่ ปกติแล้วผมไม่เคยเอารถไปบุกอย่างใน คลิปเลยสักครั้ง โอ๊ยมึน
เห็นด้วยครับ ผมเองก็ไม่เคยขับรถไปบุกทางทุรกันดารอะไรมากมายขนาดนั้น
แต่ขอวิพากษ์วิจารณ์คลิปนิดนึง ตรงที่เอารถของตัวเองมาทดสอบแล้วไปว่าร้าย กล่าวเสียๆหายๆกับรถในค่ายอื่น
ผมว่า รถยี่ห้อนี่่ ไม่เหมาะสำหรับให้ลูกผู้ชายตัวจริงขับหรอกครับ ขออนุญาตยกเอาคำวิจารณ์บางส่วนจาก Youtube ที่มีผู้เข้าชมเค้าวิจารณ์กัน....
"เ..วนะ ยี่ห้ออื่นคุณขับ 4WD Fulltime แล้ว ไม่ใส่ 4Lo เลย
Trailblazer มีระบบขับเคลื่อน แบบ 4WD parttime
จะต้มคนดูไปเพื่ออะไร
จะบอกว่า Chevrolet Trailblazer ระบบขับเคลื่อนประเสริฐ ที่สุดว่านั้น
ยางก็ Mud Terrain แฟร์ดีจังรายการนี้"  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ของเราดีที่สุด ส่วนของคนอื่นห่วยแตกที่สุด คงจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยหล่ะ สร้างจุดขายโดยการว่าร้ายค่ายอื่นแบบนี้
แล้วผมจะรอ นับ Trailblazer บนท้องถนนนะครับ  Tongue Tongue "ใจถึง แต่ไม่ได้ใจคนอย่างผม"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 12:49:10 am โดย Peck-pjs » บันทึกการเข้า

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Spj_BMW
Newbie
*

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:50:59 am »

http://www.youtube.com/watch?v=vmqermorvS0&feature=player_embedded

เอามาจากพันทิพครับ พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ ส่วนตัวคิดว่า ทำคลิปออกมาฆ่าปาชัดๆ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  

1. ผมว่า ผู้ทดสอบขาดความรู้ในการใช้งานระบบ 4WD อย่างมาก หรือไม่ก็ไม่เคยมีรถ 4WD มาก่อน
    - บางจังหวะควรใช้ 4LL ก็ไม่ใช้ การขับรถผ่านอุปสักทำไงก็ไม่รู้ ฯลฯ ควรกลับไปเรียน ป.1 ใหม่
2. ระบบ 4WD ของแต่ละผู้ผลิต มีการใช้งานต่างกัน ต้องทำความเข้าใจผลิตภัณฑ์ ของตนเองก่อนใช้งาน
3. ระบบ Hill Assist เข้าใจว่าดี แต่รู้ว่าตัวเองจะขับผ่านอุปสักอะไร ทำไมไม่ใช้ 4LL แถวบ้านเขาเรียกว่าโง่ ปล.ต้องขอโทษด้วยนะครับ
4. เครื่องเล็กแล้วเป็นอย่างไรสึกษาเรื่องแรงบิดของรถบ้างไหม ว่าเริ่มตังแต่รอบที่เท่าไหล่-เท่า จะเร่งไปทำเบื๊อกอะไร
5. รู้ไหมว่าเทรนข้องโลกเขาพัฒนาเครื่องยนต์ไปในแนวไหน  
    เครื่อง BMW มีความจุ แค่ 1995 cc สามารถดันม้าออกมาได้ถึง 350 ม้า แรงบิด 450 นิวตัน หรื่อมากกว่าอย่าให้เหลา คิดแบบเมกาทำอะไรให้ใหญ่ไว้ ไม่สนว่าโลกจะเป็น  อย่างไร เครื่องเล็ก CO ต่ำรู้จักเปล่า

จริงๆผมไม่ได้พูดเพื่อปกป้องน้องปานะครับ เขาหลอกได้ก็แต่คนที่เขาไม่รู้เท่านั้นแหละ ฯลฯ
นี่ยังไม่ได้พูดถึงเรื่องไม่มีปัญญาทำเครื่องเองนะไปเอาของคนอื่นเขามาโว Undecided
ต้องขออภัยด้วยนะครับอาจจะวิจารณ์ตรงไปหน่อย สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 12:56:44 am โดย Spj_BMW » บันทึกการเข้า
jackyeiei
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 12:54:03 am »

คนทำคลิปนี้ออกมาทำให้น้องปาดูแย่ไปเลย แต่อย่างว่าเชฟออกมาหลังเทคโนโลยีย่อมดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 12:57:21 am โดย jackyeiei » บันทึกการเข้า
kung.26
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 01:02:31 am »

แน่ละของเค้าก็ต้องดีกว่าทุกอย่าง
ใคร ทดสอบก็ต้องดีกว่าทุกคันแน่นอนเพราะเป็นการโฆษณาชวนเชื่อ
แต่ผมว่ามือคนขับนั่นสำคัญที่สุด
และเป็นการโฆษณาที่ไม่เป็นธรรมกับคู่แข่งเอาคนขับอ่อนๆมาขับรถรุ่นอืนๆ
Spj_BMW
Newbie
*

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 01:10:41 am »

พูดถึงเรื่องจริยะธรรมของค่ายนี้ไม่เคยมี หรื่อไม่ก็ไม่เคยมีปัญญาคิดอะไรเป็นของตนเอง
คงจำกันได้ป้ายโฆษนาบนทางด่วนแยกดินแดงตัดที่มาจากพระรามเก้า

เขียนว่า "More joy is cruze" บริษัทใหญ่โตเขาคิดได้แค่นี้หรือ BMW เขาใช้มาเป็นชาติแล้ว "Joy is BMW "
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 01:31:00 am »

คนทำคลิปตั้งใจมาก  คนดูมีความคิดและวิจารณญาณ ชอบยี่ฮ้ออะไรก็ซื้อยี่ฮ้อนั้นครับ  จบข่าว

ต่างกันตรงไหน    ทำไมถ่ายคนละมุมละ 

เอาแก้มล้อช่วยวิ่งแทน แมนมากๆ

jackyeiei
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 02:03:12 am »

ผมขับใน กทม. เห็น Trailblazer เยอะนะครับ เห็นได้เกือบทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 02:09:08 am โดย jackyeiei » บันทึกการเข้า
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 02:15:02 am »

http://www.youtube.com/watch?v=vmqermorvS0&feature=player_embedded

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  

1. ผมว่า ผู้ทดสอบขาดความรู้ในการใช้งานระบบ 4WD อย่างมาก หรือไม่ก็ไม่เคยมีรถ 4WD มาก่อน
    - บางจังหวะควรใช้ 4LL ก็ไม่ใช้ การขับรถผ่านอุปสักทำไงก็ไม่รู้ ฯลฯ ควรกลับไปเรียน ป.1 ใหม่
2. ระบบ 4WD ของแต่ละผู้ผลิต มีการใช้งานต่างกัน ต้องทำความเข้าใจผลิตภัณฑ์ ของตนเองก่อนใช้งาน
3. ระบบ Hill Assist เข้าใจว่าดี แต่รู้ว่าตัวเองจะขับผ่านอุปสักอะไร ทำไมไม่ใช้ 4LL แถวบ้านเขาเรียกว่าโง่ ปล.ต้องขอโทษด้วยนะครับ
4. เครื่องเล็กแล้วเป็นอย่างไรสึกษาเรื่องแรงบิดของรถบ้างไหม ว่าเริ่มตังแต่รอบที่เท่าไหล่-เท่า จะเร่งไปทำเบื๊อกอะไร
5. รู้ไหมว่าเทรนข้องโลกเขาพัฒนาเครื่องยนต์ไปในแนวไหน  
    เครื่อง BMW มีความจุ แค่ 1995 cc สามารถดันม้าออกมาได้ถึง 350 ม้า แรงบิด 450 นิวตัน หรื่อมากกว่าอย่าให้เหลา คิดแบบเมกาทำอะไรให้ใหญ่ไว้ ไม่สนว่าโลกจะเป็น  อย่างไร เครื่องเล็ก CO ต่ำรู้จักเปล่า

จริงๆผมไม่ได้พูดเพื่อปกป้องน้องปานะครับ เขาหลอกได้ก็แต่คนที่เขาไม่รู้เท่านั้นแหละ ฯลฯ
นี่ยังไม่ได้พูดถึงเรื่องไม่มีปัญญาทำเครื่องเองนะไปเอาของคนอื่นเขามาโว Undecided
ต้องขออภัยด้วยนะครับอาจจะวิจารณ์ตรงไปหน่อย สาธุ

like like like ถูกใจมากครับ อิอิ
ผมว่าเป็นการสร้างความเข้าใจผิดให้แก่ผู้ชมอย่างมาก
ดังนั้นผมเลยกดรายงานความไม่เหมาะสมในเรื่อง
การใช้ข้อความประกอบในคลิปไม่ถูกต้องเหมาะสมไปครับ
และจะเอาไปช่วยโปรโมตความดีความชอบของเชฟไว้หลายๆที่ด้วย
จะดูซิว่าคนส่วนใหญ่เขาจะคิดยังไงเมื่อเห็นคลิปนี้ เห็นแล้วอนาถใจจริงๆ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:47:50 am »

ผมเคยดูคลิปอันนี้ตั้งนานแล้ว และไม่เคยคิดที่จะกลับมาดูอีกเลย

เอารถยี่ห้ออื่นมาขับเปรียบเทียบแล้วกล่าวยกยอรถตัวเองดีอย่างโน้น อย่างนี้ไม่เป็นธรรมเท่าไร

ถ้าจะเอารถไปวิ่งลุย ๆขึ้นเขา ลงห้วยแบบนี้ ผมคงเอารถกระบะไปลุยแทนดีกว่ามั่ง..

ผมคงไม่เอารถคันละล้านไปลุยแน่ ๆ ขับเท่ห์ ๆ แต่งหล่อดูดี ขับเที่ยวสบายๆ ดีกว่า

ผมว่านะ คนที่จะซื้อรถระดับนี้ ล้านกว่า ๆ คงจะไม่หลงงงมงาย หลงเชื่ออะไรง่าย ๆ

คงมีการศึกษาหาข้อมูล ข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละยี่ห้อ และคงมีสไตส์เป็นของตัวเอง..

โฆษณาแบบนี้คงจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่ ๆ อยู่ที่อุบลเคยเห็นสีขาว  วิ่งอยู่ 2 คันมั่ง..ฮิ ฮิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 07:35:38 am โดย ชายอิสระ » บันทึกการเข้า
folk59
Newbie
*

like: 5

ID.1217 Pajero 2.4 sport-Thailand

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 06:03:16 am »

ผมชื้อปา 2.4 มาครับดูเรื่องความสดวกสบายในการนั่ง ดีไชน์ภายในพับเบาะให้ลูกๆสองคนนอนได้สบาย และดูเรื่องความประหยัด เลยเอาไปติดแก็สตั้งแต่ 700 กม.แรกเลยส่วนไอ้ที่จะไปลุยเหมือนคลิปคงไม่ไปลุยหรอกครับ แค่ฝนตกหนักๆแบบมองไม่ค่อยเห็นทางก้อจอดในปั้มแล้ว ผมต้องถามว่า ให้มาดูเรื่องราคา ความสดวกสบาย ความประหยัด ตามความต้องการของผู้ใช้มากกว่า ผมประเภทไม่เห็นช้างขี้ ขี้ตามช้างครับ (ความเห็นส่วนตัว ส่วนตัวนะครับ) แมนแมนหน่อยนะครับเวลาจะออกคริปมา

ID.1217   Pajero 2.4 sport-Thailand
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:11:32 am »

ในห้องพันธ์ทิพย์ เห็นสมาชิกเค้าชมคนขับปาเจโร่กันใหญ่ว่า

"ตีบทแตก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 07:13:24 am โดย Paje » บันทึกการเข้า
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:41:30 am »

อย่าไปคิดมากครับ เป็นแค่ Deceptive marketing ชนิดนึง ที่ทำไว้หลอกคนกินหญ้า ที่ไม่ได้กินข้าว
มุมมองของคนที่รู้จริงส่วนมากเห็นแบบนี้ก็จะรู้สึก สมเพชกับความไม่แมน ของบริษัทนี้ ที่ทำการคิดอะไรแบบนี้ออกมา การสร้าง negative impression ที่เกิดขึ้น จะส่งผลเสียมากกว่าผลดีแน่นอน เพราะอาจจะหลอกคนที่ไม่รู้อะไรเลยให้ซื้อได้ แต่จะทำให้คนที่คิดและวิเคราะห์นั้นตัดสินใจไปซื้อรุ่นอื่น และอาจจะบอกกล่าวเพื่อนฝูงถึงความน่ารังเกียจของแบรนด์นี้ครับ

ก็คงจะเหมือนกันตอนที่ทาง โต เอา อาวันส้วม มาขายแข่งกับ Jazz ในช่วงแรกเพราะว่า ยารีด ยังไม่มีมาทำตลาด ตอนนั้นมีทั้งการทำโบรชัวเปรียบเทียบว่า ยารีด เกาถนนกว่า ช่วงล่างดีกว่า ประหยัดน้ำมันกว่าเพราะเครื่อง 1.3 ขับหลัง เพื่อนผมคนนึงละ หลงซื้อเพราะความไม่รู้ แต่หลังจากได้ใช้งานแล้ว มันไม่ใช่อย่างที่พูดๆไว้เลย แถมอีกสักพัก ก็ดันมี ยารีดออกมาทำตลาดให้คนซื้อ อาวันส้วม ได้ช้ำใจ แถมตอกย้ำความโง่ของคนซื้อชุดแรกที่เชื่อใจแบรนด์ ด้วยการออกรุ่น 1.5 มาอีกกกกก (เพื่อนผมบอก ตอนมรึงจะขาย 1.3L กรูบอกประหยัดด้วย แรงด้วย แค่นี้ก็วิ่งฉิวกว่า Jazz ที่ไหนได้ 555) ตอนนี้มันเลิกกะแบรนด์นี้แล้วครับ มันบอกเข็ด ยี่ห้อไหนก็ได้ที่ไม่ตอแหล มันว่างั้นนะ

อีกกรณีชัดๆก็คือตัว Nissan Tida ทำการตลาดซะน่าสนใจ ใครๆก็อยากขับ Tida ยอมติดสติกเกอร์ Wanna drive Tida กันเต็มไปหมด แต่ของจริงออกมาห่วยซะ แถมราคาแพงอีก เลยไม่ได้เกิด ไปๆมาๆต้องลดกระหน่ำ เติมคำว่า Latio เข้าไปให้ไม่น่าเกลียดเพื่อลดราคาขาย ให้ขายได้บ้าง

เป็นความโง่ หรือว่าเขลาอย่างนึงครับ ที่ทางการตลาดของบริษัทผูกโบว์ทำออกมา คงจะลืมไปว่าส่วนมากคนอยากได้รถขับ 4 มักจะมีความรู้พื้นฐานกันพอสมควร การทำอะไรทุเรศแบบนี้คนเค้าดูออกครับ และตลาดเป้าหมายเค้าที่ไม่มีความรู้อะไรเลย พวกนี้เค้าไม่สนใจหรอกครับ ราคาโอเค รถสวย ระบบบ้าบออะไรเค้าไม่ใส่ใจครับ ขับสี่มีกี่แบบก็ไม่รู้ แค่ได้ชื่อว่าขับ4 บางคนก็พอใจแล้ว ไม่สนใจรายละเอียดอะไรแบบนี้หรอกครับ อาจจะขายได้บ้างนะ แต่กระแสทาง ลบ จะมากกว่า
สรุปเสียมากกว่าได้ครับ Tongue
marionette
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 07:54:42 am »

ไร้สาระที่สุด อย่าไปสนใจครับ เรารถไฮโซ วิ่งในเมืองครับ ชิวๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์