Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพวงมาลัยสั่นครับ  (อ่าน 5166 ครั้ง)
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:39:52 am »

ขอความกรุณาท่านผู้รู้ครับ เปลี่ยนล้อ 20นิ้วน้องปา 2012 มาแล้วพวงมาลัยสั่นเวลาขับเร็ว 100 ขึ้น ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร(ถ่วงล้อแล้ว)

มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:18:09 pm »

ลองตั้งศูนย์แล้วถ่วงล้อใหม่อีกรอบครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:23:05 pm »

ขอความกรุณาท่านผู้รู้ครับ เปลี่ยนล้อ 20นิ้วน้องปา 2012 มาแล้วพวงมาลัยสั่นเวลาขับเร็ว 100 ขึ้น ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร(ถ่วงล้อแล้ว)

1.เช็คดูว่าล้อด้านหน้าใส่ปลอกกันสั่นหรือเปล่า
2.ถ่วงล้อและทำการตั้งศูนย์อีกครั้งหนึ่งครับ
แนะนำให้เข้าร้านได้มาตฐานหน่อยก็จะดีครับ.... Smiley Smiley
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:00:07 pm »

ขอบคุณครับเดี่ยวจาไปให้ศูนย์เช็คให้ครับ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:49:58 pm »

ขอบคุณครับเดี่ยวจาไปให้ศูนย์เช็คให้ครับ
ให้ศูนย์เช็คไม่ได้เรื่องหรอกครับ ต้องหาร้านข้างนอกดีกว่าครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:08:36 pm »

ให้ศูนย์เช็คไม่ได้เรื่องหรอกครับ ต้องหาร้านข้างนอกดีกว่าครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
ช่าย...เพราะส่วนใหญ่ศูนย์ก็จะส่งต่อให้ร้านข้างนอกทำอีกทีครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:18:43 pm »

ช่าย...เพราะส่วนใหญ่ศูนย์ก็จะส่งต่อให้ร้านข้างนอกทำอีกทีครับ

ยิ่งถ้าเปลี่ยนล้อกับยางมา พี่เค้าเล่นแง่แน่ๆ
ส่วนมากเปลี่ยนล้อมา ต้องใส่แหวนกันสั่น ครับเพราะแม็กอาจจะไม่พอดีกับดุมล้อ 100%
ผมว่าไปร้านที่เปลี่ยนล้อมันแล้วเช็ค แหวนกันสั่น และก็ตั้งศูนย์ครับ
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:00:24 am »

ถ่วงล้อ ก็พอครับจะถ่วงปกติหรือจี้ก็ได้  ตั้งศูนย์ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องสั่นครับ

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:05:25 am »

1.เช็คดูว่าล้อด้านหน้าใส่ปลอกกันสั่นหรือเปล่า
2.ถ่วงล้อและทำการตั้งศูนย์อีกครั้งหนึ่งครับ
แนะนำให้เข้าร้านได้มาตฐานหน่อยก็จะดีครับ.... Smiley Smiley
ยืนยัน ตามนี้ แนะนำอีกอย่าง บางร้่านห่วยแตกถ่งแค่ล้อหน้า ถ้าศุนย์ดีแล้ว ก้อไม่เกี่ยวกับศูนย์ ถ้ายังไม่หาย ให้ลองจี้ยางถ่วงล้อดู
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:36:39 pm »

ง่ายกว่าทุกขั้นตอน   ถอดล้อหน้าออกมา   แล้วค่อยประคองใส่  ให้หัวเปเปอร์ค่อยๆจมทีละหัว  โดยไม่มีปลอก(ที่ว่ากันสั่นนั้น) เลยได้ยิ่งดี  ครับ    ล้อแม๊กผลิตจากการขึ้นรูปจาก center กลาง    พวกล้อforce ยิ่งดีกว่าเทคโนโลจี่สูงกว่า   

ผมเล่นพวกล้อแท้   ส่วนใหญ่มีปัญหาก็ทำแบบที่ว่านั้นแหละ  หากมีปลอกตรงกลางจะช่วยให้ใส่ง่ายขึ้น

หลีกเลี่ยงการใช้บลอ๊กลม  หากเจอกรณีแบบนี้บ่อยๆ

หากไม่หาย  ค่อยไปรื้อล้อโดยการถ่วงล้อ  ถ่วงยาง  แล้วประกอบแล้วถ่วงอีกครั้ง

การถ่วงจี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้  แต่หากถอดล้อมาเมื่อไหร่  บางทีถึงกับจบกัน  เพราะเคลื่อนหมด

ตอบจากประสบการณ์นะครับ   เล่นของมือสองตาม web
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:26:21 am »

ง่ายกว่าทุกขั้นตอน   ถอดล้อหน้าออกมา   แล้วค่อยประคองใส่  ให้หัวเปเปอร์ค่อยๆจมทีละหัว  โดยไม่มีปลอก(ที่ว่ากันสั่นนั้น) เลยได้ยิ่งดี  ครับ    ล้อแม๊กผลิตจากการขึ้นรูปจาก center กลาง    พวกล้อforce ยิ่งดีกว่าเทคโนโลจี่สูงกว่า   

ผมเล่นพวกล้อแท้   ส่วนใหญ่มีปัญหาก็ทำแบบที่ว่านั้นแหละ  หากมีปลอกตรงกลางจะช่วยให้ใส่ง่ายขึ้น

หลีกเลี่ยงการใช้บลอ๊กลม  หากเจอกรณีแบบนี้บ่อยๆ

หากไม่หาย  ค่อยไปรื้อล้อโดยการถ่วงล้อ  ถ่วงยาง  แล้วประกอบแล้วถ่วงอีกครั้ง

การถ่วงจี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้  แต่หากถอดล้อมาเมื่อไหร่  บางทีถึงกับจบกัน  เพราะเคลื่อนหมด

ตอบจากประสบการณ์นะครับ   เล่นของมือสองตาม web
ก็ลองตามนี้ครับ อย่าตกใจเดี๋ยวมันก็ดีขึ้นครับ....ทุกปัญหามีทางแก้ ...ยกเว้นอาการเห่าหอน อิอิ Wink Wink Wink Wink
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:10:07 pm »

ช้ายขอบ 20 เช่นกันขอรับยังไม่เจอปัญหาและก็ไม่อยากเจอด้วยขอรับ สงกาสัยทางร้านจะติดตั้งมาสมบูรณ์ก็เป็นได้ยยยยยย......
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:19:26 pm »

ช้ายขอบ 20 เช่นกันขอรับยังไม่เจอปัญหาและก็ไม่อยากเจอด้วยขอรับ สงกาสัยทางร้านจะติดตั้งมาสมบูรณ์ก็เป็นได้ยยยยยย......
ใจเย็นป๋า ดีแล้วที่ไม่มี ถ้ามีละก็ เซ็งเลย ผบ.ด่ายับอีก....
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:26:00 pm »

ใจเย็นป๋า ดีแล้วที่ไม่มี ถ้ามีละก็ เซ็งเลย ผบ.ด่ายับอีก....
55555555 like like like red heart red heart like red heart
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:34:44 pm »

55555555 like like like red heart red heart like red heart
ผบ.ใหญ่ที่สุดในโลกแล้วครับ ไม่มีใครสู้ได้.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์