Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่แอร์ไม่ค่อยเย็น ใครเคยเจอบ้างคับ (ปรับแบบ manual)  (อ่าน 5532 ครั้ง)
newpa270712
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:42:50 pm »

ออก ปา 12 ได้ ครบเดือน รู้วึกว่าแอร์ไม่เย็น (ปรับแบบ manual) ปรับมาเืกือบ 20 แล้ว กดไฟทุกอย่างให้ติดแล้ว แต่รู้สึกว่า แอร์ไม่ฉ่ำอะคับ เหมือนมีลมอุ่นๆแทรกออกมาด้วย
แบบนี้มันีปัญหาหรือปล่าวคับ ป๋าท่านใดเคยเจอบ้างคับ
ปล มือใหม่ขอคำแนะนำคับ
ขอบคุณมากคับ

Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:53:43 pm »

น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะที่ 24 ผมก็หนาวแล้วครับ
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:59:05 pm »

น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะที่ 24 ผมก็หนาวแล้วครับ

อันนี้ปรับ manual ใช่ใหมคับ คือผมเทียบกับคันเก่า Dmax อายุ 7 ปีแล้ว Dmax เปิดเลข 1 ปรับพัดลมนิดนึง ฉ่ำกว่าเยอะเลย
สงสันต้อง ไป 0 ไม่รู้เกิดจากอะไร เสียความมั่นใจเลยคับผม
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:54:02 am »

อันนี้ปรับ manual ใช่ใหมคับ คือผมเทียบกับคันเก่า Dmax อายุ 7 ปีแล้ว Dmax เปิดเลข 1 ปรับพัดลมนิดนึง ฉ่ำกว่าเยอะเลย
สงสันต้อง ไป 0 ไม่รู้เกิดจากอะไร เสียความมั่นใจเลยคับผม

ไม่ทราบว่าป๋าได้ติดตั้ง photo sensor รึยังครับ เท่าที่ผมสังเกตมาช่วงแรกๆแอร์ไม่ค่อยเย็นจริงครับ

แต่หลังจากผมติดตั้ง photo sensor ไป อาการที่ว่านี้หายไปเลยครับ แอร์เย็นฉ่ำเลย ป๋าลองซื้อมาติดตั้งเพิ่มดูนะครับ

ตามลิงค์ข้างล่างนี่เลยครับผม สามร้อยกว่าบาทครับ หรือให้ช่างทีู่ศูนย์ติดตั้งก็ได้ครับผม ส่วนตัวผมก็มักใช้ manual ครับแอร์เย็นฉ่ำเช่นกันครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=101.0

I PAJEROSPORT
THAILAND
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:04:06 am »

ไม่ทราบว่าป๋าได้ติดตั้ง photo sensor รึยังครับ เท่าที่ผมสังเกตมาช่วงแรกๆแอร์ไม่ค่อยเย็นจริงครับ

แต่หลังจากผมติดตั้ง photo sensor ไป อาการที่ว่านี้หายไปเลยครับ แอร์เย็นฉ่ำเลย ป๋าลองซื้อมาติดตั้งเพิ่มดูนะครับ

ตามลิงค์ข้างล่างนี่เลยครับผม สามร้อยกว่าบาทครับ หรือให้ช่างทีู่ศูนย์ติดตั้งก็ได้ครับผม ส่วนตัวผมก็มักใช้ manual ครับแอร์เย็นฉ่ำเช่นกันครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=101.0
ยังไม่ได้ติดตั้งอะคับ ทาง 0 ยังไม่มีของคับ เอ....ผมนึกว่าเจ้าตัว photo sensor เนี่ย มันจะมีผลกับเฉพาะเวลาเปิดแบบ auto ซะอีก กับแบบ manual มันก็มีผลด้วยหรือคับ อันนี้ไม่ทราบจิงๆ เปิดแอร์แบบต่ำสุดแล้วไม่เย็นเนี่ย ชักจาเครียดละคับ 555 ขอบคุณที่แนะนำคับผม
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 06:07:36 am »

ของผมติดโฟโต้ เซ็นเซอร์แล้ว เปิด 25 นี่ ผ บ ก็ผลักแอร์ออกแล้วครับผมถามเป็นอะไรเขาบอกหนาวครับ  ยอดเยี่ยม good
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:52:53 am »

ของผมติดโฟโต้ เซ็นเซอร์แล้ว เปิด 25 นี่ ผ บ ก็ผลักแอร์ออกแล้วครับผมถามเป็นอะไรเขาบอกหนาวครับ  ยอดเยี่ยม good
ป๋าหมายถึงติด photo sensor แล้วเปิดแบบ manual ใช่ป่ะคับ ดีจังๆ งั้นของ 0 มา ผมคงต้องรีบติดด่วนละคับ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 07:57:06 am »

ป๋าหมายถึงติด photo sensor แล้วเปิดแบบ manual ใช่ป่ะคับ ดีจังๆ งั้นของ 0 มา ผมคงต้องรีบติดด่วนละคับ

ผมก็เปิดแบบ manual ครับ และก็ติด photo sensor แล้วด้วยครับ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:35:42 am »

ปุ่มซ้ายสุด เป็น ฮีตเตอร์กระจก ไม่ต้องให้ไฟติดหรอกครับ ลองดูใหม่ครับ ช่องเซ็นเซอร์ ตรงหัวเข่าซ่้ายของคนขับถ้ามีอะไรไปบังไว้ หรือมีการถอดมาก่อนหน้านี้
ลองเช็คสายเซ็นเซอร์ว่าหลุดหรือไม่ ครับ
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:22:58 am »

ปุ่มซ้ายสุด เป็น ฮีตเตอร์กระจก ไม่ต้องให้ไฟติดหรอกครับ ลองดูใหม่ครับ ช่องเซ็นเซอร์ ตรงหัวเข่าซ่้ายของคนขับถ้ามีอะไรไปบังไว้ หรือมีการถอดมาก่อนหน้านี้
ลองเช็คสายเซ็นเซอร์ว่าหลุดหรือไม่ ครับ
ปุ่มซ้ายสุด คือปุ่มทิศทางลม ที่มีรูปไล่ฝ้า ป่ะคับ ถ้าปุ่มนั้นกดตอนฝนตกปรอยๆ กระจกมันมัวอะคับ แต่ก้กดปิดหลังจากนั้น เพราะรู้สึกว่ากดปุ่มนั้นละอากาศมันจาร้อนๆ (รู้สึกอย่างนั้น) ส่วนช่องเซ็นเซอร์ที่ว่า ยังไม่ได้ดู ผมเองไม่เคยถอดนะคับ ถ้าจะถอดก้น่าจะตอนที่ทางโชว์รูมติด ล๊อคเทค มาให้อะคับ ไม่รู้ตำแหน่งเดียวกันหรือปล่าวคับ เด่วจะไปดูคับ ขอบคุณมากๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 11:33:24 am โดย newpa270712 » บันทึกการเข้า
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:04:01 pm »

ปุ่มซ้ายสุด คือปุ่มทิศทางลม ที่มีรูปไล่ฝ้า ป่ะคับ ถ้าปุ่มนั้นกดตอนฝนตกปรอยๆ กระจกมันมัวอะคับ แต่ก้กดปิดหลังจากนั้น เพราะรู้สึกว่ากดปุ่มนั้นละอากาศมันจาร้อนๆ (รู้สึกอย่างนั้น) ส่วนช่องเซ็นเซอร์ที่ว่า ยังไม่ได้ดู ผมเองไม่เคยถอดนะคับ ถ้าจะถอดก้น่าจะตอนที่ทางโชว์รูมติด ล๊อคเทค มาให้อะคับ ไม่รู้ตำแหน่งเดียวกันหรือปล่าวคับ เด่วจะไปดูคับ ขอบคุณมากๆคับ

ถ้าไม่เคยถอด ก็ลองติด photo sensor ดูก่อนครับ ถ้าหายก็โอเคครับผม

ถ้าไม่หาย ก็ค่อยมาไล่ในส่วนนี้ครับ หรือป๋าจะลองถอดดูก็ได้ครับ ง่ายๆครับ ถอดน็อตออกไม่กี่ตัวครับ

I PAJEROSPORT
THAILAND
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 09:28:27 pm »

ถ้าไม่เคยถอด ก็ลองติด photo sensor ดูก่อนครับ ถ้าหายก็โอเคครับผม

ถ้าไม่หาย ก็ค่อยมาไล่ในส่วนนี้ครับ หรือป๋าจะลองถอดดูก็ได้ครับ ง่ายๆครับ ถอดน็อตออกไม่กี่ตัวครับ
ขอบคุณมากๆคับ สำหรับคำแนะนำ เด๋วจะลองให้ศูนย์เช็คให้ดู ผมไม่กล้าถอดอะคับ เพราะผมไม่เก่งเรื่องรถเท่าไหร่เลยคับ ดูภายบอกพอได้ ภายในนี่ไม่ค่อยเลยคับป๋า Smiley
chart124
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:03:01 pm »

แล้วปุ่มขวาสุดไฟติดปล่าวครับกลัวจะเป็นไอร้อนด้านนอกครับของผมตั้งที่22-23ก็เย็นมากแล้วครับ lala lala
newpa270712
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 10:24:07 pm »

แล้วปุ่มขวาสุดไฟติดปล่าวครับกลัวจะเป็นไอร้อนด้านนอกครับของผมตั้งที่22-23ก็เย็นมากแล้วครับ lala lala
ติดคับ ผมกดตลอดอ่ะคับ Smiley
kittah2010
Jr. Member
**

like: 6

ปาน้ำตาล1625

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:55:50 am »

ผมออกรถมาได้เดือนกว่าๆก็ยังไม่ได้ติดโฟโต้เซ็นเซอร์นะครับ ก็ยังเย็นเป็นปกตินะครับแต่อาจต้องปรับเป็น 24 อ่ะครับถึงจะเย็นฉ่ำ(แค่นี้คนนั่งข้างๆก็บ่นแล้วทำไมแอร์เย็นจัง)
แต่ตอนเปิดแอร์ใหม่ๆผมจะเปิดแอร์ตอนหลังด้วยทำให้แอร์เย็นเร็วขึ้น พอเริ่มเย็นแล้วก็ปิดแอร์ตอนหลังครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์