Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับน้องปา 2.5GT พึ่งได้มาครับ  (อ่าน 4028 ครั้ง)
pajaropra
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:50:23 pm »

1 ระบบแอร์ ปุ่มที่ 3 เรากดไหมครับ ไฟสีส้ม เพราะผมลองเวลาไม่กด กลิ่นข้างนอกเข้ามาเพียบแต่เวลากดแล้ว หายเลยครับ กลิ่นในรถก็สบาย

2.พี่ใช้น้ำมันเครื่อง ยี่ห้อไหนดีครับ  และเปลี่ยนครั้งแรกกี่ โลครับ

3.ไฟรถ พี่ๆ เปิดที่ ตำแหน่งไหนครับ
4.พวงมาลัย ผมรู้สึกมันลื่นๆมากครับ ไม่ค่อยกระชับเหมือนพวกฮอนด้า หนังด้านๆอะครับพี่ แก้ไขไงครับ

ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 09:53:21 pm โดย pajaropra » บันทึกการเข้า
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:58:27 pm »

1 ระบบแอร์ ปุ่มที่ 3 เรากดไหมครับ ไฟสีส้ม เพราะผมลองเวลาไม่กด กลิ่นข้างนอกเข้ามาเพียบแต่เวลากดแล้ว หายเลยครับ กลิ่นในรถก็สบาย
   -ปุ่มที่3ต้องกดครับ เพื่อไม่ให้ดูดอากาศภายนอกเข้ามา

2.พี่ใช้น้ำมันเครื่อง ยี่ห้อไหนดีครับ  และเปลี่ยนครั้งแรกกี่ โลครับ
  -ผมยังใช้ของ0อยู่เลย บางท่านอาจจะใช้ยี่ห้ออื่นอยู่บ้าง ผมเปลี่ยนครั้งแรกที่10000โล

3.ไฟรถ พี่ๆ เปิดที่ ตำแหน่งไหนครับ
  -อันนี้ไม่เข้าใจ สงสัยต้องรอvgด้วยกันมาตอบ

4.พวงมาลัย ผมรู้สึกมันลื่นๆมากครับ ไม่ค่อยกระชับเหมือนพวกฮอนด้า หนังด้านๆอะครับพี่ แก้ไขไงครับ
   -อันนี้รู้สึกเฉยๆนะ ไม่ลื่นเท่าไร

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:04:09 pm »

คำตอบเหมือนกันเลยแต่เปล่าลอกนะ  Cheesy
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:05:20 pm »

1.แอร์แถว3...ส่วนใหญ่ผมเปิดตลอดคับ
2.อยู่ราคาด้วยคับ...ถ้าไม่สนใจเรื่องราคาก็พวกสังเคราะห์แท้100%คับ
3.ถ้าเป็นvgเปิดในตำแหน่งautoดีกว่าคับเข้าทีมืดไฟจะติดอัตโนมัติเลยคับ
4.ลองดูไปก่อนนะคับ...ใหม่ก็อย่างนี้อ่ะคับ
ขอให้มีความสุขในการขับน้องปานะคับ good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:12:40 pm »

1.แอร์แถว3...ส่วนใหญ่ผมเปิดตลอดคับ
2.อยู่ราคาด้วยคับ...ถ้าไม่สนใจเรื่องราคาก็พวกสังเคราะห์แท้100%คับ
3.ถ้าเป็นvgเปิดในตำแหน่งautoดีกว่าคับเข้าทีมืดไฟจะติดอัตโนมัติเลยคับ
4.ลองดูไปก่อนนะคับ...ใหม่ก็อย่างนี้อ่ะคับ
ขอให้มีความสุขในการขับน้องปานะคับ good
good good good

Tongsom
Newbie
*

like: 0

คิดแตกต่างได้ แต่อย่าแตกแยก

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:16:45 am »

3.ถ้าเป็นvgเปิดในตำแหน่งautoดีกว่าคับเข้าทีมืดไฟจะติดอัตโนมัติเลยคับ ยังไม่มืดเท่าไหร่ ตั้ง auto ไฟก็ติดแล้ว ผมว่ามันไวเกินไป มีวิธีแก้ไหม

จริงๆนะ

รูปลักษณ์ภายนอก ปล่อยให้ดูธรรมดาๆๆ แต่ไส้ในแฝง แอบ เอาไว้ รอช่วงเวลา พร้อมปล่อยออกมา
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:55:04 pm »

สำหรับไฟหน้า

ผมเปิดตามใจผมครับ เปิดออโต้ไม่ค่อยดั่งใจ

แต่ปัดน้ำฝนออโต้ยาว..ทำงานไม่ผิดหวังครับ joob

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์