Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซะแล้วจอ LCD หน้ารถผม ภาพเละ... (พร้อมข้อมูลการแก้ปัญหา)  (อ่าน 20844 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:21:25 am »

:)ป๋าอ็อดครับ..ล่ะ Version R4.2 หรือ R4.3 เราเช็คจากตรงไหน อย่างไร ของจอครับ ขอบคุณครับ  Satu

กดมุมนี้ค้างไว้ 5 วินาทีครับ

ANGEL(ปา-สาทหิน)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:27:49 pm »

ไม่ได้ใช้รถซะนาน เกือบอาทิตย์ จอดในโรงรถ เมื่อวานพาลูกชายไปซื้อของในตัวเมืองโคราช จะเปิดหนังให้ลูกดู  เอ........ทำมั๊ยจอไม่ติดกดค้างไว้สองวินาทีก็ไม่ติด  ตอนถอยรถออกจากโรงรถ จอถอยก็ติดนี่หนา............หรือว่าจะไปเสียแล้วจอเรา....นึกถึงเทพ..ทันที ไม่เคยคุยกันแต่ได้เบอร์มานานแล้วตัดสินใจโทรหารายงานตัว แจ้งเหตุบอกอาการ  รวมเสร็จเทพท่านนั้นแนะนำให้ทำตามขั้นตอนต่างๆ จอมาเป็นปกติ เปิดหนังให้ลูกดูได้โล่งอกนึกว่าจอเสียซะแล้ว  ขอบคุณมากครับในคำแนะนำ  ป๋าอ็อด........เทพสำหรับชาวปาฯ
Pukka No.236
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:23:36 pm »

Satuขอบคุณครับป๋าอ็อด ล่ะเวลาออกจากหน้าจอที่บอกเราใช้สัมผัสหน้าจอที่ Enter  หรือ  Reset ครับป๋า  Smiley
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:32:13 pm »

ไม่ได้ใช้รถซะนาน เกือบอาทิตย์ จอดในโรงรถ เมื่อวานพาลูกชายไปซื้อของในตัวเมืองโคราช จะเปิดหนังให้ลูกดู  เอ........ทำมั๊ยจอไม่ติดกดค้างไว้สองวินาทีก็ไม่ติด  ตอนถอยรถออกจากโรงรถ จอถอยก็ติดนี่หนา............หรือว่าจะไปเสียแล้วจอเรา....นึกถึงเทพ..ทันที ไม่เคยคุยกันแต่ได้เบอร์มานานแล้วตัดสินใจโทรหารายงานตัว แจ้งเหตุบอกอาการ  รวมเสร็จเทพท่านนั้นแนะนำให้ทำตามขั้นตอนต่างๆ จอมาเป็นปกติ เปิดหนังให้ลูกดูได้โล่งอกนึกว่าจอเสียซะแล้ว  ขอบคุณมากครับในคำแนะนำ  ป๋าอ็อด........เทพสำหรับชาวปาฯ

ทีแรกผมก็นึกว่าจอ hang ต้องถอดขั้วแบต
ดีใจด้วยครับที่จอไม่เป็นอะไร  Cheesy

Satuขอบคุณครับป๋าอ็อด ล่ะเวลาออกจากหน้าจอที่บอกเราใช้สัมผัสหน้าจอที่ Enter  หรือ  Reset ครับป๋า  Smiley

กดไปที่ Enter ครับ เพราะเท่าที่ลองกดตรงไหนออก ก็คือการ reset เหมือนกัน
คือมันจะไป reset ค่าที่เราปรับไว้ใน setting เรื่องสี ความสว่าง ฯลฯ  คืนเหมือนเดิม
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:32:55 pm »

ช่วงนี้ไม่ได้เปิดดูเลย มันจเสียไปยังหว่าเนี่ย

สงสัย ต้อง หาแผ่น คันหู มาเปิด ทดสอบหน่อย

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
Pukka No.236
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 05:25:36 pm »

ขอบคุณอีกครั้งคร้าบป๋าที่ ให้
ความกระ จ่าง สาธุ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 05:29:04 pm »

ช่วงนี้ไม่ได้เปิดดูเลย มันจเสียไปยังหว่าเนี่ย

สงสัย ต้อง หาแผ่น คันหู มาเปิด ทดสอบหน่อย
จะคันหูใคร ล่ะ

มี  จ๊ะ  เปิ้ล  โบ  น้อง    แต่ผมชอบจ๊ะ  เทอร์โบ อินเตอร์ หม้ออลู อ่ะ 
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์