Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังที่คอนโซล  (อ่าน 8435 ครั้ง)
heffalum
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:42:28 am »

มีเสียงดังแกรกๆ บริเวณคอนโซล ดูเหมือนจะอยู่บริเวณจอด้านหน้า ยิ่งถ้าถนนไม่เรียบเสียงจะดังถี่มาก กวนใจสุดๆ ป๋าท่านใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ หาวิธีแก้ยังงัยดีครับ
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:47:48 am »

เบื้องต้น ป๋าลองเช็คดูใต้คอนโซลก่อนว่า มีลืมของกระจุกกระจิกไรบ้างมั้ย อาทิ กุญแจ เหรียญบาท ของเล็กๆอะไรพวกนี้ ผมเคยเจอมาเหมือนกันเสียงดังใต้คอนโซล(แต่ไม่ใช่น้องปานะคับ) พอดูไปดูมากลับกลายเป็นของเล็กๆพวกนั้นที่เราเคยลืมไว้ พอเอาออกมาเสียงก็หายคับ แต่ถ้าป๋าเช็คดูแล้วไม่มี อันนี้ต้องรอให้ป๋าๆผู้รู้ไขข้อข้องใจอีกทีครับผม  สาธุ สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:03:22 pm »

ของผมก็ดังแกร็กๆ บางครั้งที่ถนนขรุขระนะครับ .... Smiley Smiley Smiley
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:37:44 pm »

ดังเหมือนกันครับไม่รู้จะแก้ยังไง บางทีรำคาญ ก็กำปั้นนั่นแหละครับทุบไป2ที มันก็เงียบไป แล้วก็กลับมาดังใหม่ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
Tama_man
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:12:41 pm »

ของผมก็เจอ วันแรกที่ออกมาดังที่คอนโซลหน้าขวา ตอนแรกคิดว่าช่างติดเทอร์โบ ไทเมอร์แล้วแล้วประกอบไม่สนิท แต่วันที่ 2 ยังไม่ได้ทำอะไรมันก็เงียบไปซะงั้น ขนาดขับไปทางที่ขุรขระก็ยังเงียบปกติ วันนี้วันที่ 3 ยังปกติดีไม่มีเสียงรบกวน
feeza
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:23:03 pm »

ของผมก็ดังครับ.  ดังทั้งคัน อย่างกะรถเก่า5-6ปีเลย  รำคาญสุดๆครับ หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ

No. 512
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 04:27:47 pm »

ดังเหมือนกันครับ เหมือนเสียงจี่ จะดังเป็นบางครั้ง ระยะเวลาไม่แน่นอน เดาใจไม่ถูก เหมือนจะดังออกมาจากบริเวณแผงควบคุมแอร์น่ะครับรถของผม ถ้าเอามือไปแตะค้างไว้จะไม่ดังครับ เซ็งเล็กน้อยถึงปานกลาง
Banyat
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:02:48 pm »

ของผมก็ดังครับ ด้านข้างประตูซ้าย โดยเฉพาะรอบเครื่องต่ำจะชัดมาก ผบ เริ่มบ่นแระ เสียงหอนยังไม่ทันหาย เสียงใหม่มาแทน
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:16:33 pm »

เสียงดังแก๊กๆ ข้างประตูรถ ผมเคยเจอเข็มขัดนิรภัยมันกระทบข้างรถ ตอนเราขับ
เสียงดังท้ายรถ ผมเคยเจอเครื่องมือในช่องเก็บเครื่องมือ รัดไม่แน่น

แล้วก็ใต้คอนโซลหน้า เกิดจากการ DIY ต่างๆ ของผมแล้วเก็บสายไฟ ไม่เรียบร้อย คือรอทำอย่างอื่นอีก แต่ติดขี้เกียจ คือไม่อยากรื้อหลายรอบ...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
heffalum
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:48:40 am »

น่าเหนื่อยเหมือนกันนะครับ ไม่รู้อะไรต่อมิอะไรมากมายไปหมด หอนก็หอน เสียงคอนโซลก็ดัง....ซื้อรถทั้งทีมีปัญหามากก็ไม่ไหว อะครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 12:08:07 pm »

ตรงคอนโซลผมก็ดังครับแต่ปล่อยมันเบื่อ มีอีกที่นึงเข็มขัดนิรภัยดังแกกๆๆ รำคาญมาก ผมเลยทุบแล้วก็กระชากตอนนี้เข็มขัดค้างครับดันขึ้นลงไม่ได้เซ็งเลย รอครบระยะเข้าศูนย์จะเครมซะหน่อย โครตเซ็งเลยครับ....
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:12:02 pm »

ตรงคอนโซลผมก็ดังครับแต่ปล่อยมันเบื่อ มีอีกที่นึงเข็มขัดนิรภัยดังแกกๆๆ รำคาญมาก ผมเลยทุบแล้วก็กระชากตอนนี้เข็มขัดค้างครับดันขึ้นลงไม่ได้เซ็งเลย รอครบระยะเข้าศูนย์จะเครมซะหน่อย โครตเซ็งเลยครับ....

วันไหน หงุดหงิดผมก็ใช้ระบบ manual (กำลังภายใน) เช่นกันครับ อิอิอิอิ
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:10:03 pm »

เสียงดังแก๊กๆ ข้างประตูรถ ผมเคยเจอเข็มขัดนิรภัยมันกระทบข้างรถ ตอนเราขับ
เสียงดังท้ายรถ ผมเคยเจอเครื่องมือในช่องเก็บเครื่องมือ รัดไม่แน่น

แล้วก็ใต้คอนโซลหน้า เกิดจากการ DIY ต่างๆ ของผมแล้วเก็บสายไฟ ไม่เรียบร้อย คือรอทำอย่างอื่นอีก แต่ติดขี้เกียจ คือไม่อยากรื้อหลายรอบ...

Smiley

ต้องถามตัวเองด้วยว่าใส่อะไรเพิ่มเติมเข้าไปบ้าง (เช่น เพิ่มกล้องถอยหลัง จอกลาง เพิ่มชุดเครื่องเสียง ฯลฯ) สายไปต่างๆที่เพิ่มเข้ามาจะเป็นตัวก่อปัญหา เจอร้านที่ไม่ค่อยใส่ใจยิ่งไปกันใหญ่(โดยเฉพาะติดของแถม งานพนักงานขายต้องการลดต้นทุนก็หาร้านถูกๆติดให้)จบกันเลย
 -ผมว่าสายไปเดิมที่มาจากโรงงานเขาก็ออกแบบมาดีมีฟองน้ำบางๆหุ้ม แล้วมีสายรัดแน่นหนาดี
 -แต่เจอส่วนใหญ่คือสายไฟและอุปกรณ์ที่ติดเพิ่มนี่ซิ ถ้าไม่จัดเก็บให้เรียบร้อยเป็นดังทุกคัน
 สาธุ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
scrub
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:52:17 pm »

รถผมก็ดังครับแถวๆ จอกลางคอนโซลครับ  แต่ตัดปัญหาโดยการเปิดเพลงฟัง กลบเสียงแก๊กๆ ไปได้
Banyat
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:58:26 am »

เสียดายดังไม่เป็นจังหวะ จะได้ไม่ต้องเปิดเพลง Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์