Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเคลมประกันศรีเมืองหรือยังครับ ทำไมมันช้าจังเลย (อนุมัติแล้วครับ 26/4/55)  (อ่าน 5830 ครั้ง)
bak-u
Full Member

like: 20

« เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:29:53 am »

ก่อนวันสงกรานต์รถผมถอยชนเสา ไปทำเรื่องเคลมที่ศูนย์มิตซูเลย ช่างบอกต้องเปลี่ยนฝาท้าย
อยากจะเอารถเข้าอู่ทำให้เสร็จ  จนป่านนี้อู่บอกยังไม่อนุมัติ ประกันแถมมาให้ฟรีเนีียมันยากอย่างนี้หรือครับ
ใช้ประกันวิริยะอยู่มันไม่เห็นยากอย่างนี้เลยครับ สมาชิกท่านอื่นเคยเคลมศรีเมืองยากอย่างผมหรือเปล่าครับ
 รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 06:13:30 pm โดย bak-u » บันทึกการเข้า
wangpk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:43:08 am »

ต้องตามจิกครับ ใล่ไปเรื่อยๆจนถึงเรืองของเราว่าค้างอยู่ที่ใคร หลังจากนั้น ก็โทรจิกวันละสองรอบ รับรองเรื่องเดินเร็วเเน่นอนครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:50:53 am »

ถ้าต้องจิกกันขนาดนี้นี้  หมดของแถมเราก็ลาขาดแล้วครับ  ราคาตั้ง 2.5 หมื่น  ทำแบบนี้ก็เจ้งกันพอดี.....  พวกนี้เขาถือว่ายังไงก็ได้เงิน .... เพราะบริษัทขายรถเป็นผู้จ่ายให้  แต่คงไม่แพงอย่างราคาที่เราเห็นหลอกครับ  คุณภาพถึงได้ออกมาแบบนี้    หุหุ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:57:25 am »

ผมเคลมกระจกหน้า รอสองสัปดาห์ครับ เคยใช้ที่อื่นพอแจ้งตัวแทนมาถ่ายรูป เขียนใบเคลม เอาเข้าอู่ อู่ลงมือทำเลย
แต่ของเจ้านี้ รออนุมัติ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:01:42 am »

ผมเคลมกระจกหน้า รอสองสัปดาห์ครับ เคยใช้ที่อื่นพอแจ้งตัวแทนมาถ่ายรูป เขียนใบเคลม เอาเข้าอู่ อู่ลงมือทำเลย

โห อาจารย์ ซี  เล่น ผม ซะ งง เลย 555    Wink Wink Wink
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:05:33 am »

โห อาจารย์ ซี  เล่น ผม ซะ งง เลย 555    Wink Wink Wink
ก็อปเค้ามาอีกที ครับป๋าปุ่น 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:25:31 am »

ของผม  ตั้งแต่ วันที่ 14 เม.ย.55 จนถึงทุกวันนี้ ก็รออนุมัติอยู่ครับ เรื่องไม่ไปถึงไหนเลยครับ..หมดขอแถม ลา เหมือนกันครับ
bak-u
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:00:55 pm »

โห อาจารย์ ซี  เล่น ผม ซะ งง เลย 555    Wink Wink Wink
ก็อปเค้ามาอีกที ครับป๋าปุ่น  

ป๋าซี  เจอรถคันนี้ที่ไหนครับ  รถที่บ้านผมเองหายไปนานแล้ว  Cheesy Cheesy Cheesy ( ล้อเล่นครับป๋า )
เคลมกระจกนะป๋า  เจ้าอื่นแจ้งเคลมเสร็จ รับเลขรับแจ้งเคลม ไปเปลี่ยนร้านกระจกในเครือได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 12:18:19 pm โดย bak-u » บันทึกการเข้า
bak-u
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:14:30 pm »

ผมโทรตามเรื่องอุดรฯ พนักงานอยู่ข้างนอก ให้โทรเข้าศูนย์ ไม่มีคนรับสาย  โทรเข้าสำนักงานกรุงเทพฯ
เรื่องนี้ศูนย์อุดรฯ ดูแลอยู่ ขอเบอร์ติดต่อกลับจะดูเรื่องให้
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 12:18:56 pm »

ผมโทรตามเรื่องอุดรฯ พนักงานอยู่ข้างนอก ให้โทรเข้าศูนย์ ไม่มีคนรับสาย  โทรเข้าสำนักงานกรุงเทพฯ
เรื่องนี้ศูนย์อุดรฯ ดูแลอยู่ ขอเบอร์ติดต่อกลับจะดูเรื่องให้

การบริการคงใกล้เคียงกับศูนย์บริการมิตซู  หลาย ๆ แห่ง  haha  (ไม่ใช่ทุกแห่ง 555)
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:11:04 pm »

ใช้มา ครบปี ไม่ได้เคลม  ปีที่สอง ก็ต่อกับโตเกียวมารีน ไปอีก เบี้ยประกันลดไป 5 พันกว่า
กะว่าได้เคลม ปีต่อไปก็เปลี่ยนไปบริษัทอื่นแทน

เคยใช้ วิริยะ   กับ ศรียุธ   ก็ออกใบเคลมให้ทำได้เลย ถ้าช้า ก็อยู่ที่ อู่รออาหลั่ย 
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:19:17 pm »

การเคลมประกันถ้าอยากให้เร็ว ต้องโทรแจ้งว่าเป็นอุบัติเหตุ แล้วให้ Surveyor มาถ่ายรูปทำเรื่องครับ แบบนี้จะเร็ว เขาจะออกไปเคลมให้เลย ถือใบเคลมเข้าไปที่ศูนย์หรืออู่ ใช้เวลาอีก ไม่เกิน 2-3 วันที่อู่จะยืนยันการเคลมกับประกัน หลังจากนั้นก็เข้าไปทำได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นกรณีที่เขาไม่ยอมส่ง Surveyor มา โดยให้เราไปติดต่อที่ศูนย์หรืออู่ แล้วให้ศูนย์หรืออู่ถ่ายรูปส่งไปทำเรื่อง อันนี้บางทีก็เร็ว บางทีก็นานครับ ผมเคยเจอของวิริยะ แบบนี้ผมรอประมาณ 3 อาทิตย์กว่าจะได้ทำครับ ดังนั้นถ้าจะเคลมประกัน ส่วนใหญ่ผมจะพยายามโทรเรียก Surveyor มาจัดการถ่ายรูป ออกใบเคลมให้จะง่ายกว่าแยะเลยครับ 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:22:05 pm »

ใช้มา ครบปี ไม่ได้เคลม  ปีที่สอง ก็ต่อกับโตเกียวมารีน ไปอีก เบี้ยประกันลดไป 5 พันกว่า
กะว่าได้เคลม ปีต่อไปก็เปลี่ยนไปบริษัทอื่นแทน

เคยใช้ วิริยะ   กับ ศรียุธ   ก็ออกใบเคลมให้ทำได้เลย ถ้าช้า ก็อยู่ที่ อู่รออาหลั่ย 

ใช้โตเกียวมารีนมาสองปีแล้วครับไม่เคยเครลมเหมือนกะว่าปีต่อไปจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันกำลังคิดอยู่

เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 01:24:21 pm »

การเคลมประกันถ้าอยากให้เร็ว ต้องโทรแจ้งว่าเป็นอุบัติเหตุ แล้วให้ Surveyor มาถ่ายรูปทำเรื่องครับ แบบนี้จะเร็ว เขาจะออกไปเคลมให้เลย ถือใบเคลมเข้าไปที่ศูนย์หรืออู่ ใช้เวลาอีก ไม่เกิน 2-3 วันที่อู่จะยืนยันการเคลมกับประกัน หลังจากนั้นก็เข้าไปทำได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นกรณีที่เขาไม่ยอมส่ง Surveyor มา โดยให้เราไปติดต่อที่ศูนย์หรืออู่ แล้วให้ศูนย์หรืออู่ถ่ายรูปส่งไปทำเรื่อง อันนี้บางทีก็เร็ว บางทีก็นานครับ ผมเคยเจอของวิริยะ แบบนี้ผมรอประมาณ 3 อาทิตย์กว่าจะได้ทำครับ ดังนั้นถ้าจะเคลมประกัน ส่วนใหญ่ผมจะพยายามโทรเรียก Surveyor มาจัดการถ่ายรูป ออกใบเคลมให้จะง่ายกว่าแยะเลยครับ 

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ like like like like

bak-u
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:06:28 pm »

ต้องตามจิกครับ ใล่ไปเรื่อยๆจนถึงเรืองของเราว่าค้างอยู่ที่ใคร หลังจากนั้น ก็โทรจิกวันละสองรอบ รับรองเรื่องเดินเร็วเเน่นอนครับ

ขอบคุณครับป๋า  จริงๆ ครับวันนี้อนุมัติแล้วแต่ต้องรอสั่งอะหลั่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 06:08:02 pm โดย bak-u » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์