Languages
หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 75 ... 156   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่สปอร์ต ภูเก็ต อันดามัน  (อ่าน 584176 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #990 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:55:16 am »

ป๋าปุ่น ยินดีจ้า...จะไปเหนือ ผมแนะนำ วงกลมแม่ฮ่องสอน อย่างที่ว่า แล้ววงกลม เชียงใหม่-เชียงราย ด้วยครับ (เก็บให้หมด ตั้งแต่เชียงดาว ดอยอ่างขาง บ้านท่าตอน (ริมแม่น้ำกก) ดอยแม่สลอง ดอยตุง ดอยช้างมูบ แม่สาย เชียงแสน เชียงของ เวียงแก่น ภูชี้ฟ้า) แล้วกลับเชียงใหม่ ทาง แม่สรวย เวียงป่าเป้า ดอยสะเก็ด ถ้าเวลาเหลือ ลงมาเก็บ น่าน อีกจังหวัดครับ เชียงราย เทิง เชียงคำ สองแคว ท่าวังผา น่าน วิวสวยครับ...ส่วนน่าน ต้องไปเก็บ ปัว-ดอยภูคา กับ นาน้อย-ดอยเสมอดาว ครับ ถ้าเวลาเหลือ แนะนำ วงกลม ปัว-บ่อเกลือ-เฉลิมพระเกียรติ-ทุ่งช้าง ครับ (ช่วงบ่อเกลือ-เฉลิมพระเกียรติ-ทุ่งช้าง ผมก็ยังไม่ได้ไปครับ เวลาไม่พอ แต่น่าจะสวย+เปลี่ยว ครับ)

ป๋าปุ่น ยินดีจ้า...จะไปเหนือ ผมแนะนำ วงกลมแม่ฮ่องสอน อย่างที่ว่า แล้ววงกลม เชียงใหม่-เชียงราย ด้วยครับ (เก็บให้หมด ตั้งแต่เชียงดาว ดอยอ่างขาง บ้านท่าตอน (ริมแม่น้ำกก) ดอยแม่สลอง ดอยตุง ดอยช้างมูบ แม่สาย เชียงแสน เชียงของ เวียงแก่น ภูชี้ฟ้า) แล้วกลับเชียงใหม่ ทาง แม่สรวย เวียงป่าเป้า ดอยสะเก็ด ถ้าเวลาเหลือ ลงมาเก็บ น่าน อีกจังหวัดครับ เชียงราย เทิง เชียงคำ สองแคว ท่าวังผา น่าน วิวสวยครับ...ส่วนน่าน ต้องไปเก็บ ปัว-ดอยภูคา กับ นาน้อย-ดอยเสมอดาว ครับ ถ้าเวลาเหลือ แนะนำ วงกลม ปัว-บ่อเกลือ-เฉลิมพระเกียรติ-ทุ่งช้าง ครับ (ช่วงบ่อเกลือ-เฉลิมพระเกียรติ-ทุ่งช้าง ผมก็ยังไม่ได้ไปครับ เวลาไม่พอ แต่น่าจะสวย+เปลี่ยว ครับ)

โห หมอเป้  หมอ พิมพ์ เก่งมาก  goodเลยครับ  เร็วมาก เลย

ใช่ครับ ถ. เยาวราช  ( เรื่องร้าน เดี๋ยว pmไปครับ )  แบบนี้ เดี๋ยวถ้าผมไป เที่ยวเหนือ เปลี่ยใจแล้ว ว่าจะถามทางหมอเป้ เปลี่ยนเป็น ผมจะเกี่ยวก้อย หมอเป้ ไปด้วยดีกว่า   ถ้าไป มี สมช อีก  1ท่านที่ไปกับผมด้วย Cheesy red heart
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #991 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:58:02 am »

๕๕๕ ยินดีจ้า แต่ช่วงนี้ ชีวิตลั่นล้า ของผม กะลังติดแหงก เพราะเสาร์-อาทิตย์ ต้องไปเรียนโท ที่ ธรรมศาสตร์ รังสิต คลองหลวง ปทุมธานี ทุกสัปดาห์เลยครับ แหง่ววว (เพิ่งเรียนครับ อีกตั้ง 2 ปี กว่าจะจบ ถ้าสอบผ่านเด้อจ้า)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #992 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:03:00 am »

๕๕๕ ยินดีจ้า แต่ช่วงนี้ ชีวิตลั่นล้า ของผม กะลังติดแหงก เพราะเสาร์-อาทิตย์ ต้องไปเรียนโท ที่ ธรรมศาสตร์ รังสิต คลองหลวง ปทุมธานี ทุกสัปดาห์เลยครับ แหง่ววว (เพิ่งเรียนครับ อีกตั้ง 2 ปี กว่าจะจบ ถ้าสอบผ่านเด้อจ้า)

ยินดีด้วยครับ ที่มีโอกาส ได้ เรียนโท ขอให้ประสพผลสำเร็จนะครับ ครอบครัวและคนรอบข้างจะได้ภาคภูมิใจในตัวเรา  เอาใจช่วยแรงๆเลยครับ หมอเป้  สารวัตรผม หนองคาย แกก็เรียนอยู่ น่าจะจบ ปีนี้
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #993 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:06:14 am »

srnw7
Full Member

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #994 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:08:09 am »

ยินดีด้วยครับ ที่มีโอกาส ได้ เรียนโท ขอให้ประสพผลสำเร็จนะครับ ครอบครัวและคนรอบข้างจะได้ภาคภูมิใจในตัวเรา  เอาใจช่วยแรงๆเลยครับ หมอเป้  สารวัตรผม หนองคาย แกก็เรียนอยู่ น่าจะจบ ปีนี้
ขอบคุณครับผม
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #995 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:23:06 am »

ขอบคุณครับผม

ยินดีมากจร้า หมอเป้ 
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #996 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:26:10 am »

ป๋าปุ่นหัวหน้าแก๊งค์เรียกร้องมา รีบจัดมาให้ดู กลัวโดนไล่ออกจากแก๊งค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 10:32:25 am โดย auddyza » บันทึกการเข้า
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #997 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:32:08 am »

พี่ปุ่นคันผมรอก่อนนะ รอเครมตรูดก่อนจร้า   
auddyza
Hero Member

« ตอบ #998 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:34:33 am »

ป๋าปุ่นตาดีไหม มีสติกเกอร์ rallyart ของป๋าติดอยู่ตรงไหน
srnw7
Full Member

« ตอบ #999 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:35:59 am »

spoiler หลังจ้า...คันนี้นี่เอง นายแบบสุดหล่อ ที่ร้านแถวหนองมน คริคริ
auddyza
Hero Member

« ตอบ #1000 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:42:28 am »

spoiler หลังจ้า...คันนี้นี่เอง นายแบบสุดหล่อ ที่ร้านแถวหนองมน คริคริ
พี่หมอมาเฉลยแล้ววว สวัสดีครับ มีโอากสคงได้พบปะพูดคุยกันครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #1001 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:44:24 am »

พี่หมอมาเฉลยแล้ววว สวัสดีครับ มีโอากสคงได้พบปะพูดคุยกันครับ

กำลังไปหยิบแว่นมา หาตั้งนาน เข้าใจติดนะ พ่อเลี้ยง สวย ดี เอาคืนดีกว่า สติ๊กเกอร์ แรลลี่ อาร์ต  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม red heart
srnw7
Full Member

« ตอบ #1002 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:56:16 am »

ครับผม ยินดีครับ พี่เอ (ปิงปิง) เชียร์ให้ผม เปลี่ยนรองเท้า มาเป็นแนว A/T ครับ ผมบอกว่า กะลังพินิจ พิจารณา อยู่...จันทบุรี ผมเคยไปมา 2-3 ที ครับ ล่าสุด 2 ปีที่แล้ว ไปประชุมที่หาดเจ้าหลาว เลยมีโอกาส ขับรถเล่น ถนนเฉลิมบูพาชลทิต (เลียบอ่าวไทย ท่าใหม่-แหลมสิงห์) สวยมากครับ โดยเฉพาะช่วงสะพานข้ามปากน้ำแขมหนู มองไปจะเห็นเขาสระบาป (landmark เมืองจันทบุรี) อยู่ลิบๆ
ปล. ถนนสุขุมวิท (ทล 3) ช่วงเลย อ.แกลง ไป จันทบุรี ขลุง แหลมงอบ ตราด บรรยากาศ เหมือนขับรถอยู่ในภาคใต้ ครับ...
auddyza
Hero Member

« ตอบ #1003 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 11:20:04 am »

ครับผม ยินดีครับ พี่เอ (ปิงปิง) เชียร์ให้ผม เปลี่ยนรองเท้า มาเป็นแนว A/T ครับ ผมบอกว่า กะลังพินิจ พิจารณา อยู่...จันทบุรี ผมเคยไปมา 2-3 ที ครับ ล่าสุด 2 ปีที่แล้ว ไปประชุมที่หาดเจ้าหลาว เลยมีโอกาส ขับรถเล่น ถนนเฉลิมบูพาชลทิต (เลียบอ่าวไทย ท่าใหม่-แหลมสิงห์) สวยมากครับ โดยเฉพาะช่วงสะพานข้ามปากน้ำแขมหนู มองไปจะเห็นเขาสระบาป (landmark เมืองจันทบุรี) อยู่ลิบๆ
ปล. ถนนสุขุมวิท (ทล 3) ช่วงเลย อ.แกลง ไป จันทบุรี ขลุง แหลมงอบ ตราด บรรยากาศ เหมือนขับรถอยู่ในภาคใต้ ครับ...
พี่หมอลองสังเกตุสติกเกอร์ท้ายรถผมซิครับ ใต้ล้วนๆๆๆ  มันมีอะไรที่เหมือนๆๆภาคตะวันออก ช่วนนี้ จันทบุรี - ตราด กำลังบูมเรื่องการท่องเที่ยว หลังจากระยองธรรมชาติทางทะเลเริ่มหายไป ผมก้อกังวลอยู่ว่าสองจังหวัดนี้จะเกิดขึ้นตาม ทุกวันนี้เกาะช้างไม่ต่างกับพัทยา หรือป่าตอง ทุกวันนี้อยากเที่ยวเกาะ ต้องหันไปมอง เกาะหมากหรือเกาะกูดแทน
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #1004 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 11:35:49 am »

พี่หมอลองสังเกตุสติกเกอร์ท้ายรถผมซิครับ ใต้ล้วนๆๆๆ  มันมีอะไรที่เหมือนๆๆภาคตะวันออก ช่วนนี้ จันทบุรี - ตราด กำลังบูมเรื่องการท่องเที่ยว หลังจากระยองธรรมชาติทางทะเลเริ่มหายไป ผมก้อกังวลอยู่ว่าสองจังหวัดนี้จะเกิดขึ้นตาม ทุกวันนี้เกาะช้างไม่ต่างกับพัทยา หรือป่าตอง ทุกวันนี้อยากเที่ยวเกาะ ต้องหันไปมอง เกาะหมากหรือเกาะกูดแทน

แอบฟัง  ป๋าอู๊ด และหมอเป้ คุยกัน ได้ความว่า ความเจริญกำลังจะทำให้ ฝั่งอ่าวไทย โทรม ครับ อิอิ

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
หน้า: 1 ... 59 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 75 ... 156   ขึ้นบน
  พิมพ์