Languages

น้ำมันเครื่องปา 2.5 กี่ลิตรครับ

(1/3) > >>

boy_gls:
น้ำมันเครื่องปา 2.5 กี่ลิตรครับ ถ้าช่าง0เค้าเติมเกินมีผลกับรถไหมครับ เรามีวิธีเช็คยังไงครับผม ช่วยแนะนำหน่อยครับป๋าๆ มีรูประดับได้ยิ่งดีครับ

Paosoke:
ผมเพิ่งครบ 1000 โล เปลี่ยน นมค ที่ A.c.t ช่าง เติมแค่ 1 แกลลอล 6 ลิตรครับ ไม่รู้ว่า ขาดหรือเกิน ในคู่มือไม่เห็นบอกเลย   อยากรู้เหมือนกัน

kittisak.1589:
ใช้ 6.4 ลิตรครับ

ถ้าเติมเกิน มีผลกับรถบ้าง เช่น เครื่องยนต์อืด ถ้าเครื่องเบนซินก็หัวเทียนบอด

:D :D

boy_gls:
อ้างจาก: kittisak.1589 ที่ มกราคม 21, 2013, 01:03:22 pm

ถ้าเติมเกิน มีผลกับรถบ้าง เช่น เครื่องยนต์อืด ถ้าเครื่องเบนซินก็หัวเทียนบอด

เกินขีด MAX ไปครึ่งเซนต้องถ่ายออกไหมป๋าศักดิ์

kittisak.1589:
อ้างจาก: boy_gls ที่ มกราคม 21, 2013, 01:28:28 pm

อ้างจาก: kittisak.1589 ที่ มกราคม 21, 2013, 01:03:22 pm

เกินขีด MAX ไปครึ่งเซนต้องถ่ายออกไหมป๋าศักดิ์

ของผมก็เกินครับป๋าบอย เกินเยอะเลย แต่ผมก็ปล่อยไว้แบบนั้นอ่ะครับ
ผมใช้รถค่อนข้างงานหนัก ไม่เน้นความเร็ว เขม่าเยอะ เลยคิดว่า
เติมมาเกินให้สารชะล้างช่วยล้างเขม่า ลดความหนืดของน้ำมัน
เืมื่่อเกิดความร้อน        ... แต่อาจจะทำให้รถอืด กินน้ำมันมาก
ไม่รู้ผมเข้าใจผิดหรือเปล่า อีกอย่างผมขี้เกียจไปถ่ายออกอ่ะครับ  อิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป