Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. กล้องมองหลัง  (อ่าน 29310 ครั้ง)
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:13:27 pm »

ถามนิดนึึงครับ... ว่าการเดินสายสัญญาณภาพจากกล้องมาด้านหน้าจนถึงตัว Monitor นี้ร้อยผ่านทางด้านไหนครับ..
ใต้ท้องรถ หรือว่าซุกมาตามใต้พรม ในรถครับ

ผมเดินใต้ท้องรถครับ เกาะมากับท่อแอร์ตู้หลัง ตำแหน่งมาขึ้นตรงซุ้มล้อหน้าขวาพอดีครับ Smiley

We love PajeroSport
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 01:28:51 pm »

แล้วพวกที่ติดตรงป้ายทะเบียนนี่ ร้อยสายสัญญาณภาำพจากกล้อง ไปทางไหนอ่ะครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:00:55 pm »

ใครซื้อแบบเจาะมา เจาะแล้วหัวเจาะผมขอต่อนะครับของผมไม่มีมาให้
watseo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:20:26 pm »

ทำไม ของผมเส้นบอกระยะ ไม่ขึ้นครับ
หรือว่าขึ้นอยู่กับกล้อง
หรือว่าต้องต่อสายเพิ่มครับ

รบกวนด้วยครับ
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:53:55 am »

ทำไม ของผมเส้นบอกระยะ ไม่ขึ้นครับ
หรือว่าขึ้นอยู่กับกล้อง
หรือว่าต้องต่อสายเพิ่มครับ

รบกวนด้วยครับ

ขึ้นอยู่กับกล้องครับ... คือเส้นบอกระยะจะมากับสัญญาณภาำพของกล้องเลยครับ...

PPV No.239
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 02:09:52 pm »

แล้วพวกที่ติดตรงป้ายทะเบียนนี่ ร้อยสายสัญญาณภาำพจากกล้อง ไปทางไหนอ่ะครับ

ของผมเป็นของ มิตซู เขาร้อยสาย ในแผงฝาท้าย -- ผ่านท่อยางสายไฟเบรค -- เข้าตัวรถวางบนแผงหลังคา(ต้องแกะยางขอบประตูออก)
 ชิดประตูซ้าย  --  ลากยาวไปจนถึงเสา A ลงที่เสา A มุดหลังกล่องเก็บของ เข้าหลังจอทีวี

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 04:55:13 pm »

ของผมเป็นของ มิตซู เขาร้อยสาย ในแผงฝาท้าย -- ผ่านท่อยางสายไฟเบรค -- เข้าตัวรถวางบนแผงหลังคา(ต้องแกะยางขอบประตูออก)
 ชิดประตูซ้าย  --  ลากยาวไปจนถึงเสา A ลงที่เสา A มุดหลังกล่องเก็บของ เข้าหลังจอทีวี

งานเนียนไหมครับ... ผมลองแง้มๆ เองแล้ว ไม่เนียนเลย เวลาเดินสายเอง เลยยังไม่ได้ทำเลย... กลัวปิดยางแล้ว เพดานไม่สวย คือกลัวมันเผยอ...
อยากลอดสายสัญญาณภาพใต้พรมมากกว่า... ไม่รู้สำนักไหนเดินสายสัญญาณภาำพด้านข้าง (ด้่านล่าง) หรือใต้พรมบ้างครับ...

chalerm1980
ID. 1315
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 05:36:26 pm »

ไม่ทราบง่ามีใคร DIY  กล้องข้างหน้าบ้างครับ  พอดีที่ฟุตบาทสูง กลัวชนกันชนนะครับ 

<_>
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:34:04 pm »

ไม่ทราบง่ามีใคร DIY  กล้องข้างหน้าบ้างครับ  พอดีที่ฟุตบาทสูง กลัวชนกันชนนะครับ 

สงสัยยังไม่มีใครทำ Cheesy แต่จะทำก็ไม่น่ายาก หาตำแหน่งติดให้พอเหมาะ ต่อผ่านสัญาณไฟเลี้ยวให้กล้องทำงาน เหมือนmu7 Smiley

We love PajeroSport
PPV No.239
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:39:04 pm »

งานเนียนไหมครับ... ผมลองแง้มๆ เองแล้ว ไม่เนียนเลย เวลาเดินสายเอง เลยยังไม่ได้ทำเลย... กลัวปิดยางแล้ว เพดานไม่สวย คือกลัวมันเผยอ...
อยากลอดสายสัญญาณภาพใต้พรมมากกว่า... ไม่รู้สำนักไหนเดินสายสัญญาณภาำพด้านข้าง (ด้่านล่าง) หรือใต้พรมบ้างครับ...

งานเนียบ ครับ ดูไม่ออกว่าเคยรื้อเลย สายไฟเส้นเดียวเล็กๆเอง
 แต่มีที่ยากคือ  กล้องของมิตซู  เวลาติดตั้ง ต้องตัดฉลุ เป็นสี่เหลี่ยม ตรงแถบโครเมี่ยมข้างไฟส่องป้าย เพื่อติดกล้อง
เห็นช่างเขามีเครื่องเจียร์เล็กๆคล้ายที่กรอฟัน   ทำงานดูง่ายดี
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 08:49:32 am »

งานเนียบ ครับ ดูไม่ออกว่าเคยรื้อเลย สายไฟเส้นเดียวเล็กๆเอง
 แต่มีที่ยากคือ  กล้องของมิตซู  เวลาติดตั้ง ต้องตัดฉลุ เป็นสี่เหลี่ยม ตรงแถบโครเมี่ยมข้างไฟส่องป้าย เพื่อติดกล้อง
เห็นช่างเขามีเครื่องเจียร์เล็กๆคล้ายที่กรอฟัน   ทำงานดูง่ายดี

หลังไมค์มาบอกร้านกันหน่อยได้ไหมครับป๋า...

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 09:24:07 am »

ลองดู D.I.Y. ป๋านะ ที่ติดกล้องด้านข้าง ไปประยุกต์อีกทีซิครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
chalerm1980
ID. 1315
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 03:40:18 pm »

ลองดู D.I.Y. ป๋านะ ที่ติดกล้องด้านข้าง ไปประยุกต์อีกทีซิครับ
ขอบคุณครับป๋า  แต่ว่ามันมีสวิตเปลี่ยนกล้องหรือเปล่าครับ ถ้าสมมติว่าติดก้องหลายตัวแต่ใช้จอเดียวนะครับ

<_>
jabmak
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 01:56:32 pm »

อยากรู้วิธีเหมือนกันครับ ถ้าติดทั้งด้านหน้าและด้านหลังจะเลือกกล้องยังงัยครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 02:40:50 pm »

ขอบคุณครับป๋า  แต่ว่ามันมีสวิตเปลี่ยนกล้องหรือเปล่าครับ ถ้าสมมติว่าติดก้องหลายตัวแต่ใช้จอเดียวนะครับ
ต้องศึกษาดูวงจรไฟฟ้าก่อนครับ แต่พอดีช่วงนี้ผมงานยุ่งมาก
ยังมีองค์ประกอบอื่นต้องศึกษา เช่น ภาพที่มองเห็นกลับด้าน หรือเป็นภาพหน้าตรง ต้องดูตรงนี้อีกที
ถ้าให้ดีถามป๋าอ็อด เจ้าตำหรับ น่าจะได้คำตอบไวกว่า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์