Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero V6 ของใครใส่สวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงแล้วบ้างครับ  (อ่าน 12359 ครั้ง)
nov7(กิจ)
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:05:22 pm »

ขอบคุณครับป๋าPunpun

ไอ้ตัวขั้วนี้แหละครับที่ผมถอดไม่ออก จะดึงก็กลัวจะทำเขี้ยวมันหัก  ฮือๆๆ (รูปจากป๋าnong_3.0ครับ )

tjgreenhouse
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:01:02 pm »

จัดมาแล้วคราบ ชุดคอนโทรเครื่องเสียง อัพเกรดกันขโมย
ชุดต่อ hd player

Tjgreenhouse
tjgreenhouse
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:11:22 pm »

จัดมาแล้วคราบ ชุดคอนโทรเครื่องเสียง อัพเกรดกันขโมย
ชุดต่อ hd player
ตัว g9 ของ v6 ตรงแจ็คด้านหลังจะมีช่องว่าอยู่ไว้สำหรับใส่สายชุดคอนโทรลเครื่องเสียง
ตรงสีน้ำตาลขาวแล้วเอาอีกข้างนึ่งไปใส่ในช่องว่างของขั้วใต้ พมล กดปลดล็อคตัวขั้วออก
แล้วแงะผาครอบตัวล็อคขั้วสายออกแล้วใส่สายเข้าประกอบขั้วต่อเข้ากันใต้ พมล เป็นอันเสร็จ

Tjgreenhouse
nov7(กิจ)
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:00:11 am »

สำเร็จเรียบร้อยครับ

ขอบคุณป๋าๆทุกท่านมากครับ

arm_cnx
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:59:03 pm »

ที่ผมให้ดู ดูแค่ตำแหน่งสาย 2 เส้นนะครับ อย่าหลงทางถอดเยอะนะครับ
1 ขันน็อต 1 ตัว เพื่อใส่ สวิทย์
2 ถอดฝาครอบ จะเห็นตำแหน่งที่ต้องเดินสาย 2 เส้น ไปที่ หลังเครื่องเสียง G9 ครับ
3 ถอด เครื่องเสียง G9 ดึงฝาครอบออก เป็นกริ๊บล็อคครับ จากนั้นขันน๊อต 6 ตัว ดึงเครื่องเสียงออกมา จะเห็น สายเป็นกระจุก สังเกตุดีๆ จะมีสายสั้นๆ 2 เส้นครับคือ 2. เส้นนี้แหละ

ขออภัยที่ไม่ได้เขียนละเอียด ทำให้เข้าใจผิดนะครับ
อ้างจาก: nov7(กิจ) link=to pic=13843.msg420877#msg420877 date=1356699922

ไอ้ตัวขั้วนี้แหละครับที่ผมถอดไม่ออก จะดึงก็กลัวจะทำเขี้ยวมันหัก  ฮือๆๆ (รูปจากป๋าnong_3.0ครับ )

ของผมก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ใช้กระทู้ 2 อันนี้แหละเป็นแนวทาง และก็ที่ลืมไม่ได้คือที่ปรึกษาจากระยอง ป๋าแอมป์ครับ  ยอดเยี่ยม โทรถามเลย(เบอร์จากในกระทู้นี่แหละ) รบกวนไป 2 ครั้ง(สงสัยต้องขับจากเชียงใหม่ไประยองละ)
ผมขออนุญาติขยายความต่อจากคุณ Daturbo นะครับ

"2 ถอดฝาครอบ จะเห็นตำแหน่งที่ต้องเดินสาย 2 เส้น ไปที่ หลังเครื่องเสียง G9 ครับ"ฝาครอบด้านล่างคอพวงมาลัย(ชิ้นที่ครอบรูกุญแจอยู่)นะครับ(เป็นกิ๊บล็อคค่อยๆง้างออกได้เลย) เปิดมาจะเจอน๊อตเบอร์ 10 2 ตัวใต้คอพวงมาลัย มองเข้ามาหน่อยจะเจอปลั๊กอยู่ 2 อัน สีเหลืองกะสีดำ ใกล้แผ่นPaddle Shift   ดึงเอาสีดำออก(ถ้าเอาออกยากถอดน็อตยึดออกให้หมด ขยับพวงมาลัยช่วยด้วย)เมื่อมาแล้วจะเห็นช่องว่าง 2 ช่องต่อสายแดงดำเข้าไปได้เลยตามรูปข้างบนส่วนหัวต่อเข้าปลั๊กใช้จาก FDD ของคอมมาก็ได้ แต่ผมไปรื้อในกล่องเครื่องมือมีแบบของรถยนต์เลยแล้วก็ลากสายไฟ 2 เส้นไปที่เครื่องเสียง
3 ถอด เครื่องเสียง G9 ดึงฝาครอบออก เป็นกริ๊บล็อคครับ จากนั้นขันน๊อต 6 ตัว ดึงเครื่องเสียงออกมา จะเห็น สายเป็นกระจุก สังเกตุดีๆ จะมีสายสั้นๆ 2 เส้นครับคือ 2. เส้นนี้แหละสายสองเส้นที่ว่านี้จะอยู่ในชุดปลั๊กสีเทา แต่เอามาดูจะไม่เห็นต้องแกะเทปพันสายไฟออกก่อน แล้วจะเห็นสายไฟ 2 เส้นสีเทาและน้ำตาล นี่แหละที่จะต่อกะสายแดงดำที่เราลากสายมาจากพวงมาลัย
สีแดงต่อกะน้ำตาล สีดำต่อกะเทา

Test ได้เลย ถ้าป๋าๆท่านยังติดปัญหาอะไร โทรหาผมได้นะครับ 0841745604 อาร์มครับ ปล.อาจจะพิมพ์เยอะหน่อยเพราะลืมถ่ายรูปอ่ะครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:54:16 am »

บอกแล้วว่าเรื่อง V6 ต้องถามป๋าแอมป์ ระยอง ฮิ......  อย่าไประยองป๋า  ดึงป๋าแอมป์ไปเชียงใหม่ 555

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
chaitawat
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 10:57:10 pm »

ที่ผมให้ดู ดูแค่ตำแหน่งสาย 2 เส้นนะครับ อย่าหลงทางถอดเยอะนะครับ
1 ขันน็อต 1 ตัว เพื่อใส่ สวิทย์
2 ถอดฝาครอบ จะเห็นตำแหน่งที่ต้องเดินสาย 2 เส้น ไปที่ หลังเครื่องเสียง G9 ครับ
3 ถอด เครื่องเสียง G9 ดึงฝาครอบออก เป็นกริ๊บล็อคครับ จากนั้นขันน๊อต 6 ตัว ดึงเครื่องเสียงออกมา จะเห็น สายเป็นกระจุก สังเกตุดีๆ จะมีสายสั้นๆ 2 เส้นครับคือ 2. เส้นนี้แหละ

ขออภัยที่ไม่ได้เขียนละเอียด ทำให้เข้าใจผิดนะครับ
อ้างจาก: nov7(กิจ) link=to pic=13843.msg420877#msg420877 date=1356699922

ของผมก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ใช้กระทู้ 2 อันนี้แหละเป็นแนวทาง และก็ที่ลืมไม่ได้คือที่ปรึกษาจากระยอง ป๋าแอมป์ครับ  ยอดเยี่ยม โทรถามเลย(เบอร์จากในกระทู้นี่แหละ) รบกวนไป 2 ครั้ง(สงสัยต้องขับจากเชียงใหม่ไประยองละ)
ผมขออนุญาติขยายความต่อจากคุณ Daturbo นะครับ

"2 ถอดฝาครอบ จะเห็นตำแหน่งที่ต้องเดินสาย 2 เส้น ไปที่ หลังเครื่องเสียง G9 ครับ"ฝาครอบด้านล่างคอพวงมาลัย(ชิ้นที่ครอบรูกุญแจอยู่)นะครั�ed](เป็นกิ๊บล็อคค่อยๆง้างออกได้เลย) เปิดมาจะเจอน๊อตเบอร์ 10 2 ตัวใต้คอพวงมาลัย มองเข้ามาหน่อยจะเจอปลั๊กอยู่ 2 อัน สีเหลืองกะสีดำ ใกล้แผ่นPaddle Shift   ดึงเอาสีดำออก(ถ้าเอาออกยากถอดน็อตยึดออกให้หมด ขยับพวงมาลัยช่วยด้วย)[/color]เมื่อมาแล้วจะเห็นช่องว่าง 2 ช่องต่อสายแดงดำเข้าไปได้เลยตามรูปข้างบนส่วนหัวต่อเข้าปลั๊กใช้จาก FDD ของคอมมาก็ได้ แต่ผมไปรื้อในกล่องเครื่องมือมีแบบของรถยนต์เลยแล้วก็ลากสายไฟ 2 เส้นไปที่เครื่องเสียง
3 ถอด เครื่องเสียง G9 ดึงฝาครอบออก เป็นกริ๊บล็อคครับ จากนั้นขันน๊อต 6 ตัว ดึงเครื่องเสียงออกมา จะเห็น สายเป็นกระจุก สังเกตุดีๆ จะมีสายสั้นๆ 2 เส้นครับคือ 2. เส้นนี้แหละสายสองเส้นที่ว่านี้จะอยู่ในชุดปลั๊กสีเทา แต่เอามาดูจะไม่เห็นต้องแกะเทปพันสายไฟออกก่อน แล้วจะเห็นสายไฟ 2 เส้นสีเทาและน้ำตาล นี่แหละที่จะต่อกะสายแดงดำที่เราลากสายมาจากพวงมาลัย
สีแดงต่อกะน้ำตาล สีดำต่อกะเทา

Test ได้เลย ถ้าป๋าๆท่านยังติดปัญหาอะไร โทรหาผมได้นะครับ 0841745604 อาร์มครับ ปล.อาจจะพิมพ์เยอะหน่อยเพราะลืมถ่ายรูปอ่ะครับ
noppadol07
Newbie
*

like: 1

No.3818

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 12:09:32 pm »

suadyod
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์