Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการตรวจสอบรหัสปั้มน้ำมันเชื่อเพลิงว่าใช่ของเราไหมทำอย่างไร  (อ่าน 1535 ครั้ง)
chetupon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:07:56 pm »

รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าต้องการตรวจสอบว่า ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง ที่อยู่กับรถของเรา มันถูกต้องไหม สามารถเช็คได้ที่ไหนครับ
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:22:53 pm »

ปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิง หมายถึง ปั๊มคอมมอลเรล ใช่มั้ยครับ อะไหล่ชุดนี้ ไม่น่าจะเช็คได้นะครับ ไม่เหมือน แชสซี เครื่อง หรือ เกียร์

ไม่ทราบว่าเกิดหรือเจอปัญหาอะไรกับรถหรือป่าวครับ
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:35:46 am »

ตามป๋า utopia เลยครับ ตรวจสอบยากนอกเสียจากเราทำสัญลักษณ์ไว้  เช่นของผมใช้ปากกาเขียนแผ่นซีดี(ที่ดีใช้ปากกาน้ำมันจะดีกว่า)ที่แอร์โฟร์

อุปกรณ์ที่ถอดง่ายผมทำไว้แล้วถ่ายรูปเก็บไว้ครับ เพราะกลัวว่าเวลาเข้าศูนย์จะถูกถอดเปลี่ยนกับรถคันอื่นครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 09:29:54 am »

ไม่ได้คิดถึงจุดนี้เลย..ดูแล้วมันก็ถอดง่ายๆ ต้องไปทำตำหนิ-ถ่ายรูป ใส่ไว้ในเก๊ะบ้างแล้ว ผิดอันเมื่อไหร่ก็เอาออกมาอ้างอิงได้เลย
pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 06:49:08 pm »

ถูกต้องหมายถึงอย่างไรอะครับ
...ทำงานถูกต้องปกติไหม  เข้าศูนย์mud lllจับเทสต์ระบบปั๊มก็ตรวจสอบได้ละ แรงดันขาเข้า แรงดันขาออก ประสิทธิภาพปั๊ม
...พาร์ทตรงรุ่นกับเครื่องไหม
      เป็นไปได้ยากถ้าสับหรือไม่ตรงรุ่นจากการประกอบ
     ถ้าถูกสับอะไหล่ กรณีรถไม่ได้อยู่กับตัว เช่น จอดซ่อมเป็นเวลานาน ถ้าแบบนี้มีประเด็น ลองดูมาร์คน๊อตต่างๆที่เกี่ยวข้องกับปั๊มครับ ปกติถ้าไม่เคยถอดมาร์คสีต่างๆต้องตรง หัวน๊อตต้องไม่เยิน ผิดจากนี้ก็ต้องว่ากันเป็นกรณีๆแล้วล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 10:21:50 pm โดย pordtriton » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์