Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกันขโมยครับ  (อ่าน 12300 ครั้ง)
ปาแรงโก้
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:09:17 pm »

ของผม
Solex Click-Lock         bath 3,500
Viper Alarm 350HV     bath 9,500
ราคารวมติดตั้งที่บ้านครับ

ต่อไปจะติดLockยางอะไหล่ครับ

เมียผมเอาไว้เฝ้าบ้านครับ พกพาไม่สะดวก  Cheesy
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:32:37 pm »

แล้วมีใครติดกันขโมย ที่โฆษณา ทางจส100 บ้างครับ
(สมาทกาด) ผมเคยแต่เช็คราคาไป ประมาณ หมืนสอง
คุณสมบัติคร่าวๆ ที่ฟังเขาพูดในจส100 คือ
เวลามีคนบุกลุกเข้าไปในรถ ไม่ว่าจะทุบกระจก หรืองัดเข้าไป สัญญาณมันจะโทรเข้ามือถือเราอัตโนมัติ
และเวลาโจรขโมยรถไป สามารถสั่งให้รถหยุดได้จากมือถือเรา

แต่.... ก็ยังไม่กล้าที่จะไปติด   เลยลองสอบถามเพื่อนๆพี่ๆป๋าๆทั้งหลาย
ในห้องเราว่า....มีใครติดมาแล้วหรือยัง Cheesy Cheesy
saendee7
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 06:52:04 pm »

แล้วมีใครติดกันขโมย ที่โฆษณา ทางจส100 บ้างครับ
(สมาทกาด) ผมเคยแต่เช็คราคาไป ประมาณ หมืนสอง
คุณสมบัติคร่าวๆ ที่ฟังเขาพูดในจส100 คือ
เวลามีคนบุกลุกเข้าไปในรถ ไม่ว่าจะทุบกระจก หรืองัดเข้าไป สัญญาณมันจะโทรเข้ามือถือเราอัตโนมัติ
และเวลาโจรขโมยรถไป สามารถสั่งให้รถหยุดได้จากมือถือเรา

แต่.... ก็ยังไม่กล้าที่จะไปติด   เลยลองสอบถามเพื่อนๆพี่ๆป๋าๆทั้งหลาย
ในห้องเราว่า....มีใครติดมาแล้วหรือยัง Cheesy Cheesy

ผมติดมาแล้วครับ 13500 ลองเข้าไปดูข้อมูลก่อนได้ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ www.smartguard.org ติดมาแล้วสบายใจมากครับ ยอดเยี่ยม
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 07:02:04 pm »

ผมติดมาแล้วครับ 13500 ลองเข้าไปดูข้อมูลก่อนได้ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ www.smartguard.org ติดมาแล้วสบายใจมากครับ ยอดเยี่ยม
[/quote]

เป็นไงบ้างครับ ติดมาแล้ว ระบบการทำงานต่างๆ OK มั้ยครับ
saendee7
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:23:10 pm »

เป็นไงบ้างครับ ติดมาแล้ว ระบบการทำงานต่างๆ OK มั้ยครับ
[/quote]

การทำงานดีเยี่่ยมครับ มีการแจ้งเตือนว่ามีคนบุกรุกโดยการโทรมาที่มือถือเรา เราสามารถรับแล้วสั่งงานทางมือถือได้เลย ระยะควบคุม 20000 กิโลครับ เป็นระบบ real time แจ้งเตือนก่อนหาย ไม่ใช่หายแล้วค่อยเตือนครับ และข้อดีอีกอย่างในกรณีที่จอดรถในที่ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ หรือมีการก่อกวนสัญญาณโทรศัพท์ ( Jammer )ระบบสามารถตรวจจับได้ ก็จะทำงานให้อัตโนมัติ ไม่มีการตัดสายต่อสายไฟ ไม่ยุ่งเกี่ยวกับระบบกันขโมยของรถ การทำงานจะแยกส่วนกัน จากสถิติยังไม่มีผู้ที่ติดตั้งไปประสบกับปัญหารถหาย ส่วนมากเจ้าของรถจะรู้ตัวก่อนทุกครั้งครับ สบายใจมากๆๆครับ yes!!
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์