Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องที่เปลี่ยนในแต่ละ0  (อ่าน 16290 ครั้ง)
naruto
Title - ID : 889
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:03:39 pm »

ขอรายชื่อศูนย์ที่มีนโยบายไม่ไให้หิ้วน้ำมันเครื่องได้ไหมครับ จะได้ไม่เข้าศูนย์นั้น ถ้าเช็คระยะก็ศูนย์ไหนก็ได้แต่ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอยากหิ้วไปเองเพราะซื้อได้ถูกกว่าแน่นอนอะ
ของเริ่มนะครับ mitsu auto city ศรีนครินทร์ ครับห้ามหิ้วแล้วอยากรู้ของ ศูนย์นครชัยรัตนาธิเบศร์อะครับเพราะใกล้บ้าน

ที่ auto city ศรีนครินทร์
ผมเอารถเข้าไปเช็ค หมื่นโล ก็หิ้วน้ำมันของ PTT ไปนะครับ  ก็ทำให้ครับ
ลงในใบเสร็จว่าน้ำมันเครื่องมาเองครับ  หรือว่าเปลี่ยนแปลงใหม่ก็ไม่แน่ใจนะครับ

birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 08:21:38 pm »

ขอรายชื่อศูนย์ที่มีนโยบายไม่ไให้หิ้วน้ำมันเครื่องได้ไหมครับ จะได้ไม่เข้าศูนย์นั้น ถ้าเช็คระยะก็ศูนย์ไหนก็ได้แต่ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอยากหิ้วไปเองเพราะซื้อได้ถูกกว่าแน่นอนอะ
ของเริ่มนะครับ mitsu auto city ศรีนครินทร์ ครับห้ามหิ้วแล้วอยากรู้ของ ศูนย์นครชัยรัตนาธิเบศร์อะครับเพราะใกล้บ้าน

ผมเอารถเข้าไปเช็ค หมื่นโล ก็หิ้วน้ำมันของ PTT ไปนะครับ  ก็ทำให้ครับ
ลงในใบเสร็จว่าน้ำมันเครื่องมาเองครับ  หรือว่าเปลี่ยนแปลงใหม่ก็ไม่แน่ใจนะครับ

งงอีกแว้ว!  โอ๊ยมึน ป๋าnarutoเขาศูนย์มาเมื่อไรอะครับ ผมเข้าเมื่อ 03/09/2554 พนักงานรับรถเสร็จไปนั่งที่เคาร์เตอร์เพื่อแจ้งว่ามีรายการอะไรมั่งเขาก็บอกเลยครับว่า
"ทางศูนย์ได้เปลี่ยนนโยบายใหม่แล้วไม่ให้นำ น้ำมันเครื่องมาเอง ให้ใช้ของทางศูนย์แทน แต่คราวนี้ลูกค้านำมาเองแล้ว ก็ไม่เป็นไร แต่คราวหน้าไม่ได้แล้วนะคะ" เขาบอกมาอย่างนี้อะครับ ของงอีกรอบ โอ๊ยมึน

naruto
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 08:28:55 pm »

งงอีกแว้ว!  โอ๊ยมึน ป๋าnarutoเขาศูนย์มาเมื่อไรอะครับ ผมเข้าเมื่อ 03/09/2554 พนักงานรับรถเสร็จไปนั่งที่เคาร์เตอร์เพื่อแจ้งว่ามีรายการอะไรมั่งเขาก็บอกเลยครับว่า
"ทางศูนย์ได้เปลี่ยนนโยบายใหม่แล้วไม่ให้นำ น้ำมันเครื่องมาเอง ให้ใช้ของทางศูนย์แทน แต่คราวนี้ลูกค้านำมาเองแล้ว ก็ไม่เป็นไร แต่คราวหน้าไม่ได้แล้วนะคะ" เขาบอกมาอย่างนี้อะครับ ของงอีกรอบ โอ๊ยมึน

ผมเข้าไปนานแล้วครับ  น่าจะเดือนเมษา  คงจะเปลี่ยนนโยบายใหม่จริงๆ อ่ะครับ
เพราะช่วงที่ผมเอารถไปเช็ค  มีแต่คนเอาน้ำมันเครื่องไปเองครับ  สงสัยกลัวไม่ได้กำไร...555

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:04:43 pm »

เห็นบอกว่าเปลี่ยนนโยบายใหม่แล้ว ทุกศูนย์ใช้ของเชลล์ทั้งหมดอะครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:22:14 pm »

แล้วพอจะมีวิธีที่ทำให้น้ำมันเครื่องหนืดน้อยลงมั้ยครับ

ตอนแรกที่เปลี่ยนไม่รู้เป็นเบอร์40 พอขับออกจากรู้สึกมันออกตัวช้าลง

เลยไปดูกล่องก็เปิดอยู่ ตอนที่รู้สึกนี่ยังไม่ได้ดูว่าเป็นเบอร์40นะครับ

จึงคิดว่าไม่ได้อุปทานไปแน่นอน ตอนนี้ขับแล้วหงุดหงิดมาก

อยากจะเปลี่ยนแต่ก็เสียดายตัง พอจะมีวิธีบ้างมั้ยครับ
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:18:53 pm »

แล้วพอจะมีวิธีที่ทำให้น้ำมันเครื่องหนืดน้อยลงมั้ยครับ

ตอนแรกที่เปลี่ยนไม่รู้เป็นเบอร์40 พอขับออกจากรู้สึกมันออกตัวช้าลง

เลยไปดูกล่องก็เปิดอยู่ ตอนที่รู้สึกนี่ยังไม่ได้ดูว่าเป็นเบอร์40นะครับ

จึงคิดว่าไม่ได้อุปทานไปแน่นอน ตอนนี้ขับแล้วหงุดหงิดมาก

อยากจะเปลี่ยนแต่ก็เสียดายตัง พอจะมีวิธีบ้างมั้ยครับ

ไม่ทราบจริงๆครับ คงต้องทนใช้ไปจนกว่าครบอายุแหละครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:42:11 pm »

เห็นบอกว่าเปลี่ยนนโยบายใหม่แล้ว ทุกศูนย์ใช้ของเชลล์ทั้งหมดอะครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ว้าวๆๆๆๆ

ผมหละดีใจจริงๆได้มาตรฐานเดียวกันซะที

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:32:22 pm »

ว้าวๆๆๆๆ

ผมหละดีใจจริงๆได้มาตรฐานเดียวกันซะที
ได้แต่น้ำมันเครื่องนี่ละ อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:40:07 pm »

ว้าวๆๆๆๆ

ได้แต่น้ำมันเครื่องนี่ละ อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ฮ่าๆ ส่วนเรื่องเคลมไม่ต้องถาม มีร้อยศูนย์ร้อยมาตรฐาน  Cheesy Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 05:01:52 pm »

ว้าวๆๆๆๆ

ฮ่าๆ ส่วนเรื่องเคลมไม่ต้องถาม มีร้อยศูนย์ร้อยมาตรฐาน  Cheesy Cheesy
ช่ายๆๆๆ อะไรที่ใช้ได้ก็ใช้มันไป อะไรที่ต้องเปลี่ยนก็เปลี่ยนเอง เบื่อรอเครม มันนานครับ....
naruto
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 05:30:18 pm »

ถ้าเป็นอย่างงั้นผมคงจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องข้างนอกแล้วค่อยเข้าไปเช็คตามระยะแทน
ไม่อย่างงั้นก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเอง  (อันนี้ทำประจำ)

TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 12:03:07 am »

แล้วพอจะมีวิธีที่ทำให้น้ำมันเครื่องหนืดน้อยลงมั้ยครับ   red heart คงจะต้องดูดออกสัก 2 ลิตรโดยใช้ที่ปั๊มยาสระผมต่อสายเข้าไปที่รูเหล็กวัดน้ำมันเครื่องแล้วเติมใหม่ด้วย ZICเบอร์ SAE 5W20 ทดแทนอีก 2 ลิตรเช่นกันครับ อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

Cheesy สภาพเครื่องยนต์ของป๋ายังฟิตอยู่  ควรใช้น้ำมันเครื่อง SAE 5W30 หรือ SAE 10W30 ไปก่อนจะให้อัตราเร่งดีกว่า + ประหยัดเชื้อเพลิงมากกว่าพวก SAE 5W40 อะครับ
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:45:20 am »

แล้วพอจะมีวิธีที่ทำให้น้ำมันเครื่องหนืดน้อยลงมั้ยครับ   red heart คงจะต้องดูดออกสัก 2 ลิตรโดยใช้ที่ปั๊มยาสระผมต่อสายเข้าไปที่รูเหล็กวัดน้ำมันเครื่องแล้วเติมใหม่ด้วย ZICเบอร์ SAE 5W20 ทดแทนอีก 2 ลิตรเช่นกันครับ อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

Cheesy สภาพเครื่องยนต์ของป๋ายังฟิตอยู่  ควรใช้น้ำมันเครื่อง SAE 5W30 หรือ SAE 10W30 ไปก่อนจะให้อัตราเร่งดีกว่า + ประหยัดเชื้อเพลิงมากกว่าพวก SAE 5W40 อะครับ
ผมก็ใช้10W 30นะครับ ก็โอเคดีครับ... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
พ่อเจ้าปั้น@133
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 01:51:25 pm »

มิตซูแม๊กซ์ คลองสอง ถ้ากึ่งสังเคราะห์ 10W-30 คิดลิตรละ 135 บาทครับ  รวม 7 ลิตร ไม่ถึงพัน

แถมคอนเฟิร์ม "หิ้วมาเองได้เลยค่ะ"
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์