Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามป๋าๆหน่อยครับ ใช้น้ำยาอะไรกันเอ่ยในการขัดเบาะและคอนโซลอะครับ  (อ่าน 3367 ครั้ง)
putter-ter
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:07:46 am »

สวัสดีป๋าๆทุกท่านครับ คือผมอยากทราบว่า ป๋าๆใช้น้ำยาอะไรในการขัดเบาหนังและคอนโซลอะครับ ตอนนี้ผมใช้Waxyเช็ดประทังไปก่อน เพราะพี่ผมบอกว่ามานไม่ดี เช็ดไปเรื่อยๆแล้วมันไม่ดีอะไรสักอย่างนี่แหละครับผมจำไม่ได้ เลยให้ป๋าๆช่วยแชร์ความรู้และแนะนำกันหน่อยหน่ะครับ ขอแบบดีๆ ใช้แล้วไม่ผิดหวังอะครับ yes!! yes!! yes!! ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:09:50 am โดย putter-ter » บันทึกการเข้า
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:41:27 am »

เท่าที่เคยดู การดูแลเบาะหนังมีน้ำยาอยู่สองประเภทคือ cleaner สำหรับทำความสะอาด และ conditioner สำหรับบำรุงรักษาหนัง
บางยี่ห้ออาจจะมีแบบ 2 in 1 เป็นทั้ง cleaner และ conditioner เลย ส่วนยี่ห้อ ต้องรอป๋าๆ มาชี้แนะ  Cheesy
putter-ter
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:51:15 am »

เท่าที่เคยดู การดูแลเบาะหนังมีน้ำยาอยู่สองประเภทคือ cleaner สำหรับทำความสะอาด และ conditioner สำหรับบำรุงรักษาหนัง
บางยี่ห้ออาจจะมีแบบ 2 in 1 เป็นทั้ง cleaner และ conditioner เลย ส่วนยี่ห้อ ต้องรอป๋าๆ มาชี้แนะ  Cheesy
อ๋อครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่ป๋าแจ๊คได้รถหรือยังครับ ถ้าได้แล้วลิ๊งกระทู้ของป๋ามาให้ชมหน่อยครับ อยากชมของป๋าว่าจัดเต็มขนาดไหน yes!! yes!! ผมหาของป๋าไม่เจอ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:54:14 am »

เห็นตามห้างโลตัส  มีขายตรงแผนก อุปกรณ์ประเทืองผิวรถยนต์แสนรัก   เป็นซองๆ
- เช็ดเบาะหนัง   75  บาท ( มี 10 ชิ้น)
- เช็ดคอนโซล   85  บาท ( มี 10 ชิ้น)

ลองดูครับ   ส่วนผมใช้ทัชชี่ เช็ดคอมของบริษัท นี่แหละครับ   นานๆที
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:08:33 am »

อ๋อครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่ป๋าแจ๊คได้รถหรือยังครับ ถ้าได้แล้วลิ๊งกระทู้ของป๋ามาให้ชมหน่อยครับ อยากชมของป๋าว่าจัดเต็มขนาดไหน yes!! yes!! ผมหาของป๋าไม่เจอ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

ข้อมูลเพียบ หรือแต่ตัวแสดงนำที่ยังไม่มา  ฮือๆๆ
แว่วๆว่าใกล้แล้ว (แต่แว่วมาสองเดือนแล้ว 555)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:14:04 am »

ข้อมูลเพียบ หรือแต่ตัวแสดงนำที่ยังไม่มา  ฮือๆๆ
แว่วๆว่าใกล้แล้ว (แต่แว่วมาสองเดือนแล้ว 555)

ป๋าถ้ามาไม่ทัน  ไปกับผมก็ได้   17-18นี้    เดี๋ยวไปรับแถวลาดพร้าวหรือป่าว        พอไปถึงร้านจะได้บอกร้านถูกว่า   เอาอะไรบ้าง   หรือบอกเอาแบบแมวป่าผมนี่แหละ 55555     น้าปิงจะคิดเงินง่ายกว่า
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:15:06 am »

พอดีเลยครับต้องหามาใช้บ้าง
เมื่อเช้าส่งเจ้าตัวเล็กไปโรงเรียน ปีนขึ้นไปนั่งบนเบาะ
ตอนนี้รอยเท้ายังติดอยู่ที่เบาะทั้งสองเท้าเร้ยยยยย.. ฮือๆๆ
<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:50:50 am »

ผมใช้ครีมตราเต่า หอมกลิ่นAlmondดี ใช้ตั้งแต่สมัยไปเรียน ตอนนี้เทสโก้มีขายแล้ว

http://shop.advanceautoparts.com/1/1/533916--express-shine-spray-car-wax-16-fl-oz-by-turtlewax-part-t136r.html

- CHRISTIAN 145 -
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:56:32 am »

มาเก็บข้อมูล เพราะไม่เคยใช้เลย ใช้น้ำเปล่าเช็ด ธรรมดา ส่วนที่เป็นหนังเปื้อนก็เอาครีมกระปุกฝาสีฟ้าๆที่เช็ดคอมพิวเตอร์ไปถูเช็ดเฉพาะจุดที่เปื้อนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์