Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สัญญาณกันขโมย เสียงแตรไม่ดัง ผิดปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5052 ครั้ง)
nineatip
ปาแมน @ ท่าอิฐ ซิตี้
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:19:45 pm »

สอบถามป๋า ๆ ครับ
ผมทำตามคู่มือรถ น้องปา ปี 2012 จะตั้งให้มีเสียแตรดังเวลากดรีโมท แต่ไม่เห็นจะดังเลยครับ อย่างนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ.....
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:31:17 pm »

ใน 2012 ทำได้ด้วยหรือครับดีจัง ผม 2011 เปิดคู่มือดูไม่มีเลย
ลองอ่านในคู่มืออีกครั้งนะครับว่าโรงงานเปิดระบบกันขโมยมาให้หรือยัง
ใน 2011 ให้ผู้ใช้ตั้งเองจากการกดรีโมท unlock ถ้ามีเสียง 1 ครั้งปิดระบบ เสียงดัง 3 ครั้งเปิดใช้ระบบกันขโมย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:15:32 pm »

ลองอ่านในคู่มือดูก่อนคับ...ถ้าไม่ได้จิงเอาเข้า0เช็คดูคับ :DถามนิดนึงคับMy12มีฟังก์ชั่นนี้ด้วยเหรอคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:22:23 pm »

สอบถามป๋า ๆ ครับ
ผมทำตามคู่มือรถ น้องปา ปี 2012 จะตั้งให้มีเสียแตรดังเวลากดรีโมท แต่ไม่เห็นจะดังเลยครับ อย่างนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับ.....

กดเปิด หรือปิด ปกติไม่น่าจะมีเสียงนะครับ
แตรจะทำงานเฉพาะระบบกันขโมยทำงาน
ลองทดสอบง่ายๆ โดย Lock รถด้วยรีโมท
แล้วเปิดประตูด้วยกุญแจ...แตรน่าจะดังครับ...

ปล.ถ้าต้องการให้เปิด-ปิด รีโมทมีเสียงจะต้องติดชุด Upgrade ระบบกันขโมยครับ
 Smiley

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:42:17 pm »

วิธีทดสอบระบบ  Security
ให้ล็อดประตูด้วยรีโมท สังเกตุ ไฟจะกระพริบคำว่า Security สีแดงที่หน้าปัดพร้อมเสียงดี้ดๆ 10 ครั้ง และยังกระพริบคำว่า Security ตลอด
เมื่อ ไฟจะกระพริบคำว่า Security พร้อมเสียงดี้ดๆ 10 ครั้ง แล้ว ให้เปิดประตูรถด้วยกุญแจ จะมีเสียงดังดี๊ดๆ ประมาณ 10 วิ ต่อจากนั้นจะมีเสียงแตรพร้อมไฟเลี้ยวกระพริบพร้อมกัน ครับผม รถผม MY12 2.5 GT สีน้ำตาลครับ

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
nineatip
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:31:26 pm »

hi ขอบคุณครับทุกท่านสำหรับคำแนะนำ ผมลองตามคู่มือแล้วครับ ตอนปิดประตูแล้วกดรีโมท จะมีไฟ security กระพริบ 10 ครั้ง แต่พอลองเอากุญแจไขประตู ไม่มีเสียงร้องอะไรเลย ไม่รู้ว่าเพราะเป็นกุญแจของรถเองหรือเปล่า ถึงไม่ดัง แต่ก็ไม่กล้าลองกุญแจที่ไม่ใช่ของรถ กลัวพังครับ กะว่าจะเอาไปให้ O ตรวจสอบอีกรอบ....ครับ
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:51:04 pm »

hi ขอบคุณครับทุกท่านสำหรับคำแนะนำ ผมลองตามคู่มือแล้วครับ ตอนปิดประตูแล้วกดรีโมท จะมีไฟ security กระพริบ 10 ครั้ง แต่พอลองเอากุญแจไขประตู ไม่มีเสียงร้องอะไรเลย ไม่รู้ว่าเพราะเป็นกุญแจของรถเองหรือเปล่า ถึงไม่ดัง แต่ก็ไม่กล้าลองกุญแจที่ไม่ใช่ของรถ กลัวพังครับ กะว่าจะเอาไปให้ O ตรวจสอบอีกรอบ....ครับ
ก็กุญแจรถของเรานี่แหละครับ ถ้าไม่เปิดประตูด้วยรีโมทโดยใช้กุญแจไขแทน ระบบกันขโมยจะทำงานทันทีครับ
1. บิดกุญแจที่ตำแหน่ง lock ดึงกุญแจออก เปิดประตูด้านคนขับออก
2. ดึงก้านปัดน้ำฝนเข้าหาตัวจนกว่าจะได้ยินเสียงสัญญาณ เมื่อได้ยินเสียงสัญญาณแล้ว(ยังดึงก้านปัดน้ำฝนไว้อยู่) ให้กดรีโมท Unlock จนกว่าจะได้ยินเสียงดี๊ด 3 ครั้ง แล้วปล่อยก้านปัดน้ำฝน ครับ เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ ลองดู

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
oan
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:03:18 am »

ก็กุญแจรถของเรานี่แหละครับ ถ้าไม่เปิดประตูด้วยรีโมทโดยใช้กุญแจไขแทน ระบบกันขโมยจะทำงานทันทีครับ
1. บิดกุญแจที่ตำแหน่ง lock ดึงกุญแจออก เปิดประตูด้านคนขับออก
2. ดึงก้านปัดน้ำฝนเข้าหาตัวจนกว่าจะได้ยินเสียงสัญญาณ เมื่อได้ยินเสียงสัญญาณแล้ว(ยังดึงก้านปัดน้ำฝนไว้อยู่) ให้กดรีโมท Unlock จนกว่าจะได้ยินเสียงดี๊ด 3 ครั้ง แล้วปล่อยก้านปัดน้ำฝน ครับ เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ ลองดู
like like like

จดไว้ก่อน เมื่อไรฟ้าเป็นใจ คงได้รถมาลองเล่นก็เขาบ้าง  Satu
nineatip
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 05:56:34 am »

like like like

จดไว้ก่อน เมื่อไรฟ้าเป็นใจ คงได้รถมาลองเล่นก็เขาบ้าง  Satu

ขอบคุณครับผม เมื่อวานไปให้ศูนย์ทำให้แล้วครับ ใช้ได้ปกติแล้วครับ....แต่ลืมถามว่าเป็นอะไร ^^' ขอบคุณทุกป๋า ๆ ทุกท่านคร๊าบบบ  สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์