Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุด EGR กับการรับประกัน  (อ่าน 8377 ครั้ง)
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:38:49 pm »

ขอบคุณครับน้าโย่ง .....ว่าแต่น้าโย่ง  ลองมองหา solutions เรื่องเปลี่ยนลูกปืนแกนพวงมาลัย  พร้อมราคาหน่อยซิ  เพราะตอนนี้  เริ่มมีรถ PJS รุ่นแรกๆ หมดประกัน part กันแล้ว    หากเจออาการแบบนี้จะได้แนะนำกันไป

ไกลไกล้ ไม่เป็นปัญหา   บริการถูกใจ  เชียงใหม่ เชียงราย  ก็จะตามไปครับ  อิ  อิ  (ถือว่าปาพาเที่ยว  เอาปัญหาไปโยนทิ้งไว้ที่ร้าน  กลับบ้านสบายใจ) 

เรียนป๋านะ...ขอศึกษาเรื่อง SPAREPART ของ MITSU ดูก่อน  ว่าเราสามารถดัดแปลงหรือว่าหาของที่ดีกว่าได้ไหม   ว่าง ๆคงจะแวะไปคาระวะป๋าอ็อด  บ้านโป่งสักหน่อยครับ
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 02:09:59 pm »

ขนาดผม ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ยังคิดว่า อุดดีกว่า แน่นอนครับ

ไม่อยากให้ ขี้ดำ ๆ มาเกาะที่เครื่องยนต์ของผม

ปล.อยากได้รถแล้วอะ  Wink Wink Wink Wink
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:25:02 pm »

ยังไม่ได้อุดเลยครับ แต่คิดว่าจะอุดอยู่เหมือนกันนะครับ.....
Spj_BMW
Newbie
*

like: 1

**ครอบครัวต้องมาก่อน**

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 01:05:50 pm »

***ผมอุดตั้งแต่ออกรถวันแรกเลยครับ ไมล์ยังขึ้นไม่ถึงร้อยโลเลย***

เพราะคันเก่าไทรตั้น ไม่ได้อุดทั้งๆที่รู้ว่า "อุดแล้วเป็นอย่างไร ไม่อุดแล้วเป็นอย่างไร" จริงๆแล้ว อยากเก็บอากาศดีๆไว้ให้ลูกหลาน

วิ่งไฟระยะทางประมาณ แสนกว่าโลมีไฟเตือนเลยเอาเข้าศูนย์ไปเช็คปรากฎว่าตันซะแล้วควันดำวิ่งไม่ออก
ล้างก็ไม่หาย โดนไป 4พันกว่าๆ พอมาซี้อ PJS อุดเลยตั้งแต่ออกรถครับ Smiley
sea_oldster
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:48:26 am »

หวัดดีครับ เพื่อน พี่ น้อง ๆ ปา ทั้งหลาย

คือว่าวันก่อนผมจะไปอุด EGR ที่ศูนย์ ระยอง ทาง 0 บอกว่าทำให้ได้แต่ผมต้อง เซ็นต์ยินยอม เรืองการหมดการประกัน
ผมเลยตัดสินใจไม่อุดครับ มีที่ไหนในระยองแนะนำทำให้ได้บ้างครับ   

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:33:31 pm »

อย่าไปทำที่ศูนย์เลยครับ.... Smiley Smiley Smiley Smiley
makrogak (ปลาลาดพริก) NO. 396
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:43:19 pm »

อุดแล้วก้อเงียบไว้ครับ   ช่างเค้าไม่รื้อดูหรอก      แต่ขอแนะนำนะครับ    ตีสนิตกับหัวหน้าช่างไว้   เหมือนผม    เวลาไป เข้าไปเล่นใน ห้องซ้อมข้างหลังเลย  เข้าไปช่วยพี่เค้าทำ ซื้อขนมเล็กๆน้อยๆไปฝาก       แล้วจะดีเอง     ของผมนะ  ไม่ใช่ แค่หมดประกัน    แต่ประกันตลอดชีพครับ    แล้วอุด EGR   หัวหน้าช่าง แนะนำครับแล้วก้อให้ช่างศูนย์ทำให้ในนั้นเลย  แล้วก้อบอกว่า จัดตามสบาย  เพราะคนที่เซ็นว่าหมดประกัน คือหัวหน้าช่างนั่นเอง   ถ้าหัวหน้าช่างปิดปากเงียบ  ต่อให้โมมาเต็มสูตร  ก้อ ไม่หมดประกันครับ
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:19:22 am »

อุดเองกับมือ ตอน หลังจากเช็ค 1000 โล
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์