Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านเครื่องเสียงที่รับติดสาย iPod กับ A/V Composite ให้กับฟอนต์เดิม มีแนะนำบ้างมั้ยครับ?  (อ่าน 4121 ครั้ง)
nocturne
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:21:12 pm »

ลองไปสอบถามร้านใหญ่ๆ ที่ดูน่าไว้วางใจมา 3-4 ร้าน ไม่มีร้านไหนยอมรับทำให้เลยครับ (ถึงจะบอกให้เขาตีราคามาก็เถอะ) เขาบอกว่างานมันเล็กไปเลยไม่มีใครยอมทำให้สักที่เลยครับ

ฮือๆๆ

สิ่งที่อยากทำคือ

1. ติดสาย Ai-net สำหรับเชื่อมต่อ iPod/iPhone กับฟรอนต์ Alpine เดิม (เอาสายไปเอง)
2. ติดสาย แปลง A/V Composite สำหรับติดฟรอนต์/จอ เดิม (เอาสายไปเอง)
3. อยากตีกล่องไม้สำหรับใส่ HD-Player ไว้ใต้ลิ้นชักหน้าด้านคนนั่ง (แบบที่ยังเอาเครื่อง HD-Player ออกมาได้ด้วยน่ะครับ) - ไอ้ชิ้นนี้แหละที่เป็นปัญหา ไม่มีที่ไหนยอมทำให้เลย เขาบอกว่าเสียเวลานาน / กับผมขอเขาว่าให้ขึ้นงานแบบที่เจาะตัวถังรถน้อยที่สุด หรือไม่เจาะเลยน่ะครับ

มีเพื่อนๆ ท่านใดมีประสบการณ์ไปติดตั้งที่ร้านไหนมาบ้างครับ? (รบกวนชี้เป้าให้ผมที ถ้าเป็นแถวพุทธมณฑล ราชพฤกษ์ จะสะดวกมาก แต่ถ้าไกลกว่านี้แล้วเขายอมทำให้ก็คงต้องไปครับ)

สาธุ
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 03:35:50 pm »

ข้อ 1 กับ 2 ทำเองได้แปบเดียวก็เสร็จครับ ส่วนของวิธีแกะ front ดูจากลายเซ็นต์ผมได้ งานมันจิ๊บๆ จริงๆ ช่างเขาเลยไม่กล้าคิดแพง (คิดถูกก็ไม่คุ้ม)
ข้อ 3 รอท่านอื่นครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ายากเท่าไร

darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 04:12:11 pm »

เคยเห็นป๋าลุ้น(แอดมิน)เคยโพสไว้นะครับ เห็นว่าไปทำมาที่นครยนต์ที่นครปฐม ลองติดต่อสอบถามดูครับ Cheesy

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
nocturne
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:54:22 pm »

ข้อ 1 กับ 2 ทำเองได้แปบเดียวก็เสร็จครับ ส่วนของวิธีแกะ front ดูจากลายเซ็นต์ผมได้ งานมันจิ๊บๆ จริงๆ ช่างเขาเลยไม่กล้าคิดแพง (คิดถูกก็ไม่คุ้ม)
ข้อ 3 รอท่านอื่นครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ายากเท่าไร

เรื่องเสียบสายต่อสายเนี่ย คิดว่าพอจะลุยได้ครับ แต่เรื่องเก็บสาย เดินสายเนี่ยไม่ชัวร์เลยครับ

ที่สำคัญที่สุดคือ อยากได้งานกล่องยึด ติดตั้งเครื่อง HD-Player ไว้ใต้ลิ้นชักได้แบบเนียนๆ น่ะครับ (ข้อหลังนี้คิดดูแล้วไม่น่าจะสามารถครับ)

เลยว่าจะหาคนช่วยลงมือแทนน่ะครับ

Satu
nocturne
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:59:45 pm »

อยากหาร้านที่ขึ้นงานแผงไม้เนี้ยบๆ ให้หน่อยครับ อยากทำเป็นชั้น (ซอกหลืบ) สำหรับวางเครื่อง HD-Player ที่ใต้ลิ้นชักด้านคนนั่งหน้าครับ ไม่ได้ต้องการงานขึ้นรูปพอดีกับตัวเครื่องนะครับ แต่อยากได้เป็นกึ่งๆ ช่องเปิดโล่งเลยน่ะครับ เพราะผมเองใช้ HD-Player อยู่หลายเครื่อง เลยอยากที่จะลองเปลี่ยนเข้าเปลี่ยนออกได้เอง พยามไปสอบถามตามร้านเครื่องเสียงแถวบ้านมา 4-5 ร้านแล้ว ไม่มีร้านไหนยอมทำให้เลยครับ เพราะว่าไม่มีงานติดตั้งเครื่องเสียงกับเขาด้วย แค่ขึ้นงานไม้ กับเสียบสายสัญญาณเฉยๆ เขาไม่ยอมรับทำเลยครับ บอกให้ลองเสนอราคามาดูก่อน ก็ไม่ยอมครับ เรียกว่า "เล็กๆ ไม่ ใหญ่ๆ ทำ" เท่านั้นเลยครับ

มีใครพอจะชี้เป้าใจดี รับทำงาน "จิ๋วๆ" แบบนี้ได้บ้างมั้ยครับ?

สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์