Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกปาเจโร่มีใครใช้ Sony Nex5N อยู่บ้างครับ  (อ่าน 3696 ครั้ง)
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 04:19:11 pm »

พอดีสนใจอยู่ถ้ามีใครใช้อยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าน่าสนใจน่าใช้ไหมครับ มีโครงการว่าอยากได้กล้องตัวเล็ก ๆไฟล์ดี ๆ นั่งดูสเปกมาหลายวันแล้วยังตัดสินใจไม่ได้ ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับถ้ามรไฟล์ภาพมาบ่งกันชมก็ดีด้วยนะ  สาธุ สาธุ
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 04:46:36 pm »

mirrorless Sony น่าจะเวิร์คสุดแล้วครับ ขนาดกำลังดี sensor ก็ใหญ่ เหลือแค่การควบคุมแหละครับไปลองจับดูก่อนค่อยตัดสินใจครับ

ถ้าจำไม่ผิดพวกรุ่นใหม่ๆ ชอบใช้ปุ่มแบบ touch screen ส่วนตัวผมไม่ชอบเล๊ยยยย
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:39:43 am »

ผมใช้ครับ ตอนนี้ตกรุ่นละ ราคาลงเยอะ คุณภาพเกินราคา กินdslr บางตัวด้วยซ้ำ เอาไปเล่นกะเล่น mf สนุกมาก ข้อเด่นข้อด้อย ป๋าลองดูในเวปครับ ตัวใหม่ที่ออกมา ก็มี nex 5R  nex6 nex7 ตามงบเลยคร้าบบบบ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=13077.0

รูปที่ผมเคยไปลง

เวปที่เกี่ยวข้องไม่รู้ป๋าเข้าไปดูยัง photorelax อะครับ

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:39:20 am »

ผมใช้ครับ ตอนนี้ตกรุ่นละ ราคาลงเยอะ คุณภาพเกินราคา กินdslr บางตัวด้วยซ้ำ เอาไปเล่นกะเล่น mf สนุกมาก ข้อเด่นข้อด้อย ป๋าลองดูในเวปครับ ตัวใหม่ที่ออกมา ก็มี nex 5R  nex6 nex7 ตามงบเลยคร้าบบบบ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=13077.0

เวปที่เกี่ยวข้องไม่รู้ป๋าเข้าไปดูยัง photorelax อะครับ
มีงบแค่nex5 เองอะคร๊าบบบ
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:08:17 am »

แหมมมมม ป๋าเอกกล้อง nex5  แต่อุปกรณ์เสริมนี่ เป็นคลังแสง

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 12:31:08 pm »

เชื่อครับ สุดยอดครับ เห็นพกติดตัวตลอดเลยอะ เอาไว้จับปาเปล่าครับ ป๋านุ่น

พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 08:12:07 pm »

ขอบคุณครับ กำลังเล็ง ๆอยู่น่าจะเอาเข้าบ้านยังไงช่วงนี้  เมียบ่นแล้ว แต่อยากได้มาลองเล่นจุงเบย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์