Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PROMOTIONS : เกี่ยวกับกล้อง ซื้อ ขาย แนะนำกันได้ที่นี้ หรือ Event ต่างๆ  (อ่าน 10579 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 06:35:13 am »

ตอนนี้เห็นมีหลายคนไปเล่นตัวเล็กกัน เขาบอกว่าดี
เช่น sony รุ่นอะไรนะ nex 5kn หรืออะไรนี่ละ
16.1 ล้าน ถอดเลนส์ได้ ใส่เลนส์ได้ทุกค่าย แต่
ต้องมีอเดปเตอร์  และ ไม่ออโตโฟกัส แต่มีเส้นเหลือง
เมื่อโฟกัสได้ เขาบอกมันเล็กเบาดี และภาพออกมาแจ่ม
ไม่รู้ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยมีกล้องเล็กๆ นะครับแต่มีโอกาสได้หยิบจับอยู่บ้าง

ล่าสุดพาพี่สาวแฟน ไปซื้อ sony nex5n  มาครับ
เพื่อมาตอบโจทย์ที่ว่า กล้องต้องเล็ก ถ่ายแบบautoต้องสวย fileดีกว่าคอมแพ็ค สวยดูดี ก็เลยมาจบที่เจ้า nex5n เจ้าตัวก็ชอบใจมากๆ
แต่เท่าที่ผมลองถ่ายดูนะครับ fileก็ok ถ่ายง่ายมีฟังชั่นลัดให้สาวๆ ได้ปรับกันไม่ยาก

แต่สำหรับหนุ่มๆ ที่เคยผ่านมือ Dslr มาแล้วคงต้องหงุดหงิดนิดหน่อยกับการปรับตั้งค่า การคอนโทรลต่างๆ ทำได้ช้า ชัตเตอร์หน่วง และการโฟกัสยังไม่แม่นเท่า Dslr ครับ
แต่สุดท้ายคงต้องปลอบใจตัวเองว่า"มันไม่ใช่ slr นะ" 555  

ถ้าป๋าลองไปหยิบจับดู ก็อย่าลืมไปลองเจ้า omd-em5   fuji em1  panaG1x และ ricoh gxr   แต่ละตัวแจ่มๆทั้งนั้น  Cheesy Cheesy Cheesy   

อิอิ อยากได้สักตัว.  like
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 09:37:09 am »

ตอนนี้เห็นมีหลายคนไปเล่นตัวเล็กกัน เขาบอกว่าดี
เช่น sony รุ่นอะไรนะ nex 5kn หรืออะไรนี่ละ
16.1 ล้าน ถอดเลนส์ได้ ใส่เลนส์ได้ทุกค่าย แต่
ต้องมีอเดปเตอร์  และ ไม่ออโตโฟกัส แต่มีเส้นเหลือง
เมื่อโฟกัสได้ เขาบอกมันเล็กเบาดี และภาพออกมาแจ่ม
ไม่รู้ท่านใดใช้อยู่บ้างครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยมีกล้องเล็กๆ นะครับแต่มีโอกาสได้หยิบจับอยู่บ้าง

ล่าสุดพาพี่สาวแฟน ไปซื้อ sony nex5n  มาครับ
เพื่อมาตอบโจทย์ที่ว่า กล้องต้องเล็ก ถ่ายแบบautoต้องสวย fileดีกว่าคอมแพ็ค สวยดูดี ก็เลยมาจบที่เจ้า nex5n เจ้าตัวก็ชอบใจมากๆ
แต่เท่าที่ผมลองถ่ายดูนะครับ fileก็ok ถ่ายง่ายมีฟังชั่นลัดให้สาวๆ ได้ปรับกันไม่ยาก

แต่สำหรับหนุ่มๆ ที่เคยผ่านมือ Dslr มาแล้วคงต้องหงุดหงิดนิดหน่อยกับการปรับตั้งค่า การคอนโทรลต่างๆ ทำได้ช้า ชัตเตอร์หน่วง และการโฟกัสยังไม่แม่นเท่า Dslr ครับ
แต่สุดท้ายคงต้องปลอบใจตัวเองว่า"มันไม่ใช่ slr นะ" 555  

ถ้าป๋าลองไปหยิบจับดู ก็อย่าลืมไปลองเจ้า omd-em5   fuji em1  panaG1x และ ricoh gxr   แต่ละตัวแจ่มๆทั้งนั้น  Cheesy Cheesy Cheesy   

อิอิ อยากได้สักตัว.  like

ขอบคุณครับ ข้อมูลแน่นเลย เดี๋ยวจะไปลองจับๆดูครับ
ที่ชอบเพราะเห็นตอนนี้ลดราคาลงมาเยอะ และได้เลนส์ 2 ตัวอีกด้วย

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:07:14 am »

น่าสนใจไม๊ครับ.....

ซื้อกล้อง... ซื้อเลนส์ กันมาแล้ว....

หาค่าขนมกัน....

ใครว่าง...ลองดูครับ...ขอให้โชคดีครับ...  Smiley
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:07:04 am »

Photo  fair 2012
28  พฤศจิกายน  - 2  ธันวาคม  2555 
ณ  ไบเทค  บางนา

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:31:34 pm »

ใครสนใจผ่านไป แวะชมได้ครับ...
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:42:09 pm »

ของเล่น ใครอยากหาไว้ในกระเป๋า... จัดไป....

ไปยืมภาพมาจาก World Camera ครับผม...

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 10:28:36 am »

ใครอยู่แถวนั้น เก็บภาพมาฝากด้วยคร๊าาาบ.... น่าจะสวยอยู่เลยหละ สำหรับคนชอบถ่ายภาพน่าสนุกครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:09:36 am »

ประกวดภาพถายครับ....

http://www.prthaiairways.com/campaigns/thai-photo-contest/japan-hokkaido-2012/index.php

"Japan Discovery by THAI Photo Contest 2012"
Contest Participation
Open to all, no restrictions on age, gender, nationality or experien

Contest Prizes

Prizes for photo competition participants
        First prize – The first place winner will receive 2 tickets in Business Class between Bangkok and Sapporo, and 4 days/3 nights accommodation in Hokkaido. Tickets are valid until 31 December 2013)
        Second prize – The second place winner will receive 2 tickets in Economy Class between Bangkok and Sapporo, and 4 days/3 nights accommodation in Hokkaido. (Tickets are valid until 31 December 2013)
        Third prize- The third place winner will receive 2 tickets in Economy Class between Bangkok and Phuket. (Tickets are valid until 31 December 2013)
    Prizes for Top Vote
        First prize from JNTO, Bangkok Office
        Honourable mention prizes –Bags and umbrellas from THAI.
kemmud
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:13:35 am »

Photo  fair 2012
28  พฤศจิกายน  - 2  ธันวาคม  2555 
ณ  ไบเทค  บางนา

งานใหญ่ประจำปี ชาวกล้อง นักถ่ายภาพ หยอดกระปุกไว้รองานนี้...
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:48:50 am »

เล่นกล้องแล้วนี่ มีเรื่องเข้ามา     เย้อะ     Cry Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:50:21 am โดย ปลากรอบ(GOFF) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์