Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ติด AC มา ตัวหัวฉีดในชุดเป็นของอะไรครับ  (อ่าน 6739 ครั้ง)
oatwen
Pharmacist in Ubon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 01:55:26 pm »

คือ ผมเพิ่งไปติดมา ตอนว่าน้ำมันได้ 1600 กว่าโล ติด AC ตามที่ป๋าๆแนะนำเป็นรุ่น Stag 300 Premium
อยากทราบว่าในชุดของมัน หัวฉีดเป็นของยี่ห้ออะไรครับ
ของผมเป็นหัวสีแดงๆๆ
แล้วราคาที่ท่านติดประมาณเท่าไหร่ ของผม ถัง 71 ราคา 44000 บาท

ปล.ติดที่  ร้านวิศวยนต์ อุบล
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 06:51:04 pm »

ถ่ายรูปให้ชมบ้างครับว่าฝีมือร้านภูธรเราเป็นไงบ้าง

หัวฉีดที่ป๋าใช้น่าจะเป็น วาวล์เทค หรือเปล่า  ก็มีการใช้งานกันอยู่กว้างขวางมาหลายปี  แต่ AC มีการรองรับหัวฉีดมากมายหลายรุ่น ดูจากเวบของ AC เลยก็ได้ครับ
พวกเราในเวบที่ติด AC ก็เลือกใช้หัวฉีดกันหลายตัวหลายแบบครับ  ราคาแตกต่างกันไป  ถึงพยายามคุยกันในเวบให้พิจารณาเรื่องราคาการติดตั้งด้วยว่า  ใช้อุปกรณ์กันแตกต่างกัน ราคารวมต้องถูกแจงรายละเอียดให้ลูกค้าด้วย
สังเกตดูได้ครับ เวลามีป๋ามารีวิวให้ฟังกันมักจะพูดว่า ติด AC 300 ISA2 ถัง Energy Reform,  หม้อต้ม KME Gold หัวฉีด HANA รวมแล้วมันเป็นลูกผสมอะไรทำนองนั้น  คล้ายกับ Mitsubishi Pajero Sport ใส่ ล้อ LENSO ยาง Bridgestone, และอื่นอื่นทำนองนั้นละครับ

ติดแล้วผลการวิ่งเนียนดีไหมครับ มาคุยให้เราฟังกันเรื่อยเรืิ่อยนะครับ  ไฟ Engine ไม่โชว์ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ ผมชอบพูดคำนี้เสมอ....อิ...  มีความสุขกับการเก็บผลต่างของราคาเชื้อเพลิงเป็น Bonus ประจำปีได้เลยครับ ถ้าใช้เยอะ เด๋ว LPG เขาผ่อนคันใหม่ให้เลยนะ (ถ้าใช้เยอะ เป็นอย่างนั้นจริง)

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
AC_Autogas
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:28:36 am »

Valtek ครับ
หัวฉีดตัวนี้มีข้อดีคือ มีอะไหล่เปลี่ยนได้ทุกชิ้น ราคาย่อมเยาว์ อู่ใหนๆก็รู้จัก ครับ  Smiley
Punpun
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 12:37:36 pm »

นึกแล้วว่า AC มาเองละคราวนี้  ป๋าคนไหนอยากติด AC มีปัญหากับ AC ถามเลย..... น่าจะมาตั้งนานแล้วด้วยนะนี่  ช่วยดูแลเรา ปา V6 และ 2.4 ด้วยครับ   กระซิบนิดนึง แนะนำตัวอย่างเป็นทางการให้ตามกฎในเวบเราเลย ดูเหมือนเวบเราเปิดกว้างอยู่แล้ว  เพียงแต่แค่อยากจัดให้เป็นระเบียบ
และป้องกันการโคสนาเกินจริง และมีตัวตนแน่นอน ไม่ใช่การซื้อขายหลอกลวง  กติกาสำหรับผู้จำหน่ายหรือขายผลิตภัณท์มีไว้ป้องกันสมาชิกที่ระดับหนึ่ง  อันนี้เลยคาบกิ่วระหว่าง Advisor และ Dealer เลยแนะนำตัวตามกฎเลยครับ  ผมว่าสามารถโคสนาสินค้าได้ด้วยมัง (ปรึกษา Admin ของบอรฺดได้เลยครับ) หลังจากนั้นได่มาช่วยให้คำปรึกษาเกี่ยวกับผลิตภัณท์กันได้อย่างเต็มที่ครับ  แล้วจะแปลกใจว่า สมาชิก AC มีมากจนน่าแปลกใจว่า  ทำไมมาช้าจังครับ  ......

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 01:56:59 pm »

เปิดตัวเลยครับ มีโปรโมชั่นอะไรใหม่มาอัพเดทได้เลย
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:21:17 pm »

ติดมาจะปี เพิ่งรู้ว่าของเราเป็น Valtek เหอๆ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 04:05:28 pm »

นึกแล้วว่า AC มาเองละคราวนี้  ป๋าคนไหนอยากติด AC มีปัญหากับ AC ถามเลย..... น่าจะมาตั้งนานแล้วด้วยนะนี่  ช่วยดูแลเรา ปา V6 และ 2.4 ด้วยครับ   กระซิบนิดนึง แนะนำตัวอย่างเป็นทางการให้ตามกฎในเวบเราเลย ดูเหมือนเวบเราเปิดกว้างอยู่แล้ว  เพียงแต่แค่อยากจัดให้เป็นระเบียบ
และป้องกันการโคสนาเกินจริง และมีตัวตนแน่นอน ไม่ใช่การซื้อขายหลอกลวง  กติกาสำหรับผู้จำหน่ายหรือขายผลิตภัณท์มีไว้ป้องกันสมาชิกที่ระดับหนึ่ง  อันนี้เลยคาบกิ่วระหว่าง Advisor และ Dealer เลยแนะนำตัวตามกฎเลยครับ  ผมว่าสามารถโคสนาสินค้าได้ด้วยมัง (ปรึกษา Admin ของบอรฺดได้เลยครับ) หลังจากนั้นได่มาช่วยให้คำปรึกษาเกี่ยวกับผลิตภัณท์กันได้อย่างเต็มที่ครับ  แล้วจะแปลกใจว่า สมาชิก AC มีมากจนน่าแปลกใจว่า  ทำไมมาช้าจังครับ  ......

เพื่อประโยชน์สมาชิก    ถ้าทางAC มีเจ้าหน้าที่เข้ามาตอบปัญหาหรือการใช้งานเกี่ยวกับสินค้าทำได้เลยครับ   

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:59:27 pm »

เพื่อประโยชน์สมาชิก    ถ้าทางAC มีเจ้าหน้าที่เข้ามาตอบปัญหาหรือการใช้งานเกี่ยวกับสินค้าทำได้เลยครับ   
สนับสนุนอีกเสียงครับ.... ยอดเยี่ยม

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
gigy_juum
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:07:20 pm »

AC STAG-4 + หัวฉีด HANA ค่ะ ทางร้านแนะนำมาอย่างนี้ 
Punpun
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:16:18 pm »

Ac แวะมาตอบหน่อยครับ  มีสมาชิกคุยกันนอกรอบ กำลังพูดถึง Hana Green และ Hana Black มันต่างกันยังไง ถ้าอ่านเจอเรา แวะมาให้ความรู้คลับเราหน่อยครับ..

Lek-J's
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 06:51:53 pm »

แวะมาเก็บความรู้ ว่าจะใส่น้องปา 2.4.  ป๋าๆๆใส่รุ่นไหนกันมั่งและ น่าใช้ที่สุดครับ งบประมาณด้วย ผมจะได้นำเสนอ ผบ.ทบถูก.  เสนองบแพงไปก็ถูกบ่น น้อยไปต้องหามาเติมเอง เหอะๆๆ . แนะนำด้วยครับ
CheChe
magfibVE
Newbie
*

like: 1

ID:2955

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:55:24 pm »

ของผมปา 2.4 ติด AC  AUTOGAS STAG 300  PREMIUM
หัวฉีดแยก  HANA H2000
หม้อต้ม TOMAS TA 13 / 380 hp
ถังโดนัท  ENERGY 73 ลิตร

AC_Autogas
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 12:36:31 am »

ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ เด๋วจะไปแนะนำตัวก่อนนะครับ ^^

มาแล้วยังดีกว่ามาช้า มาช้ายังดีกว่าไม่มานะครับ haha
Punpun
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 10:12:42 am »

Ac แวะมาตอบหน่อยครับ  มีสมาชิกคุยกันนอกรอบ กำลังพูดถึง Hana Green และ Hana Black มันต่างกันยังไง ถ้าอ่านเจอเรา แวะมาให้ความรู้คลับเราหน่อยครับ..

ขอถาม เจาะจง AC Autogas เลยครับ  ใน Tuning Application ของ Ac มี HANA Injectors ให้เลือกเกือบ 4 สี ทางบริษัท จัดจำหน่ายด้วยหรือไม่ ถ้าพอมีคำตอบหรืออทิบายให้เราเข้าใจแบบคร่าวคร่าว หรือพอเข้าใจ เกี่ยวกับ สินค้า 4 ตัวนี้
ก็ดีครับ  มันแตกต่างกันอย่างไรครับ  เพราะมีเพื่อนที่กำลังจะไปติด Ac กันเยอะมาก  แล้วเห็นว่าหัวฉีด HANA ซึ่งเป็นแบบ Fuel Linear Injector Type บวกกับราคา  ต่ำกว่า Keihin มากมาก ดูเสปคแล้วใกล้เคียงกันทีเดียว น่าคุ้มกับราคาของมันที่เดียว  แต่ไม่เข้าใจที่มีให้เลือกถึง 4 Colours ทีเดียว

-----------------------------------------------------------------------------------------------
*** **** อยากฝากขอบคุณร้านแก็สทั่วไปที่  นำเสนอให้ลูกค้าเลือกทั้ง หัวฉีดแบบที่คุ้นเคย และหัวฉีดแบบดังกล่าว กับลูกค้าด้วย  ครับ    ส่วนลูกค้าเป็นคนตัดสินใจเองก็แฟร์ดีครับ  การไม่บอกหรืออทิบาย แล้วติดของที่คุ้นเคยใช้กันอยู่  เหมือนไม่จริงใจ  เพื่ออยากให้ลูกค้าดูยอดรวมการติดราคาถูก
แต่ทั้งนี้ไม่ได้หมายความว่า  มันไม่ดีไม่คุ้ม  เปรัยบเหมือนกับ  ขายรถรุ่นนี้อยู่ แล้วมีรุ่นใหม่จอดอยู่หลัง 0  ถึงแพงกว่าแต่ไม่บอก อะไรทำนองนั้น  น่าจะให้ลูกค้าได้ตัดสินใจ  เพราะลูกค้าเลือกติดรุ่นไหน ลูกค้าก็พอใจจ่ายในสิ่งที่ตัวเองเลือกอยู่ดี 

( แรงไปนิดนะป๋าป๋าครับ เพราะคุยกับเพื่อนที่ติดพอเขารู้ว่ามี Technology นี้ให้เลือกแล้ว  เขาก็โกรทแต่พูดไม่ออกว่า ทำไมร้านที่ติดเขาไม่รู้  หรือไม่บอกเราหว่า  เวลาเราเลือกอะไรให้รถเรา เราก็เลือกดีดีทั้งนั้น  ยิ่งต้องเลือกมาประหยัดเงินในกระเป๋าเราค่าเชื้อเพลิง  ยิ่งต้องลงทุนให้ดีที่สุดเข้าไปอีก  เราควรได้เลือก ไม่ใช่ร้านเลือกให้เรา  แต่เราผิดเองไม่ทำการบ้านมาก่อน) ***********

ป้าสาว
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 11:21:59 am »

เรื่องของ หัวฉีด HANA ดูข้อมูลสเปกคร่าวๆ กันก่อนค่ะ  http://www.acautogas.com/injector.html
แต่ละสีต่างกันที่การเลือกใช้ตาม CC ของเครื่องยนต์ ทำไมต้องใช้หัวฉีด HANA กันเยอะ เพราะหัวฉัด HANA เป็นหัวฉีดเดี่ยวเป็นหัวๆ การฉีดจ่ายเชื้อเพลิงที่แน่นอนกว่า

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์