Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บเงินได้แล้วคะจะเอาน้องปาv6ไปติดแก๊สคะ ขอคำแนะนำเพื่อนๆในคลับด้วยคะ  (อ่าน 13146 ครั้ง)
Dear2012
Newbie
*

like: 0

ตัดอดีต ปิดอนาคต กำหนดปัจจุบัน

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 02:35:54 pm »

พอดีว่าเราเก็บเงินติดแก๊สน้องปาV6ได้แล้วอ่ะคะ เพราะไม่มีบัตรเครดิต เลยต้องเก็บเงินเองคะ

ต้องการขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในคลับคะ  ว่าควรใช้อะไรแบบไหนดี

ขอบคุณมากๆคะ สาธุ

ผู้หญิงที่ขับpajeroคือ "ผู้หญิงที่สวยและรวยมาก"^^
URC Garage (เบียร์)
^ ^V
Newbie
*

like: 8

รายงานตัว

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 04:17:15 pm »

แนะนำเป็นยี่ห้อ AC ครับ ถังแก๊สก็เลือกดูว่าต้องการแบบไหน จะเอาแบบโดนัท 72 ลิตร แทนที่ยางอะไหล่ หรือ เป็นแคปซูล 58 ลิตรข้างถังน้ำมัน
เพื่อรถจะได้มียางอะไหล่ไว้ใช้งานเวลาฉุกเฉินครับ

* เดี๋ยวมาเพิ่มเติมรายละเอียดให้ครับ

Dear2012
Newbie
*

ตัดอดีต ปิดอนาคต กำหนดปัจจุบัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:41:06 pm »

แนะนำเป็นยี่ห้อ AC ครับ ถังแก๊สก็เลือกดูว่าต้องการแบบไหน จะเอาแบบโดนัท 72 ลิตร แทนที่ยางอะไหล่ หรือ เป็นแคปซูล 58 ลิตรข้างถังน้ำมัน
เพื่อรถจะได้มียางอะไหล่ไว้ใช้งานเวลาฉุกเฉินครับ

* เดี๋ยวมาเพิ่มเติมรายละเอียดให้ครับ

ขอบคุณคะ  สนใจAC อยู่เหมือนกันนะคะ แต่โทรไปถามร้านที่รับติดเค้าบอกว่า energy refromหัวฉีดดีกว่าคะ
เลยอยากทราบข้อเท็จจริงคะ ว่าดีกว่าACเพราะอะไรคะ 
อยากติดตัวถังแคปซูลเหมือนกันคะ เพราะพ่อบอกเหตุผลเหมือนที่คุณบอกเลยคะ
ถ้าจะรบกวนขอพิกัดที่ตั้งร้านที่รับติดตั้งด้วยคะ สาธุ

ว่างวันอังคารนี้อะคะจะได้ไปติดเลย ยอดเยี่ยม
ขอบคุณมากๆคะ

ผู้หญิงที่ขับpajeroคือ "ผู้หญิงที่สวยและรวยมาก"^^
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:58:57 pm »

รอป๋าข้างบนมาให้รายระเอียดครับ...ไม่ผิดหว้งแน่ๆ Cheesy Cheesy...

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Dear2012
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:17:03 am »

ตกลงไปติดที่หงษ์ทองออโต้แก๊สแล้วจ่ะ ยอดเยี่ยม
เพราะจากที่ดูที่อื่นแล้วไม่ชำนาญเท่าอ่ะคะ
ตัดสินใจที่นี่แหละคะ

หลังจากติดไปแล้วก็สู้ต่อไปคะ good

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 02:45:57 pm »

ตกลงไปติดที่หงษ์ทองออโต้แก๊สแล้วจ่ะ ยอดเยี่ยม
เพราะจากที่ดูที่อื่นแล้วไม่ชำนาญเท่าอ่ะคะ

หลังจากติดไปแล้วก็สู้ต่อไปคะ good

ติดแล้วอย่าลืมมารีวิว ให้เพื่อนๆชมบ้างนะครับ ว่าเดือนๆหนึ่งมีเงินเหลือกี่บาท
แล้วตกลงเลือกเป็นถังโดนัทแทนที่ยางอะไหล่ หรือ ถังแคปซูลแทนท่อไอเสียครับ
ยอดเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 02:54:08 pm โดย urc » บันทึกการเข้า

Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 04:14:25 pm »

ร้านนี้ติดแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ถ้าไม่เหมือนน้ำมัน 100% อย่าออกจากร้านนะครับ  ผมติด AC 300 premium ที่ร้านนี้แหละ ประหยัดโฮกก
Dear2012
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:13:48 pm »

ติดแล้วอย่าลืมมารีวิว ให้เพื่อนๆชมบ้างนะครับ ว่าเดือนๆหนึ่งมีเงินเหลือกี่บาท
แล้วตกลงเลือกเป็นถังโดนัทแทนที่ยางอะไหล่ หรือ ถังแคปซูลแทนท่อไอเสียครับ
ยอดเยี่ยม

ได้เลยคะ ถ้าไม่ติดแก๊สกระเป๋าฉีกแน่คะ 
เลือกเป็นถังโดนัทอ่ะคะ  บรรจุแก๊สได้มากกว่า(คิดว่านะ)

Dear2012
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:20:21 pm »

ร้านนี้ติดแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ถ้าไม่เหมือนน้ำมัน 100% อย่าออกจากร้านนะครับ  ผมติด AC 300 premium ที่ร้านนี้แหละ ประหยัดโฮกก

เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะติดAC 300 premium ของเราคุณเอ็ดแจ้งว่าครบชุดมีกันกระแทกเติมแก๊สเต็มถังประมาณ58000บาทคะ

ชอบตรง  ประหยัดโฮกก good

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:09:01 pm »

ไปต่างจังหวัดบ่อย  ซื้อที่เติมลมแบบอุดรูรั่วเล็กในตัว  พร้อมสูบลมแบบเท้าเหยียบติดรถด้วยนะ  เพราะคาดว่าจะไม่พกยางอะไหล่  ถ้าที่เปลี่ยวแล้วรถยังพอไปได้อย่าหยุดรถ บดยางไปเลย ยอมเสียยางไปเลย คลานไปก็ยังดี ถ้าผมมีลูกสาวจะสอนแบบนี้เลย เดี๋ยวพ่อซื้อยาง + ล้อให้ใหม่  ถ้ามีที่ท้ายรถเหลือเวลาไปไกลก็ใส่ยางอะไหล่ไปด้วยนะถ้ามีที่พอ ถามเรื่องประกันเครื่องเพิ่มพิเศษป๋า เอด ยัง เห็นเขากำลังจะทำอยู่ไม่รู้ทำยัง  อีก 15000 ประกันซ่อมเครื่อง 0 ถ้าพังเพราะแก๊สเขา...

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:10:37 pm »

อย่าลืมมารีวิวการใช้งานด้วยนะคับ....เผื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิกคับ good good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:19:04 pm »

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ เมื่อติดแก็สแล้ว ทาง 0 จะไม่รับประกันการเสียหายของเครื่องยนต์นะครับ  ผมก็กำลังจะติดแต่ก็ยอมขาดประกันเครื่องไป   เลยถึงสนใจการซื้อประกันเครื่องยนต์ถ้าหากเสียหายจากการติดแก็สจากหงส์ทอง ถ้าเขาเปิดตัวนี้ผมเอาด้วยแน่ ตามที่อ่าน 15000 กับรถราคาไม่เกิน 1-500-000 ซ่อมใน 0 `mitsu สะด้วยเอาบิลมาเคลมได้เลยถ้าเครียร์กับหงส์ก่อนแล้ว  แค่ coil จุดระเบิด 6 หัว ก็ร่วม 20,000 แล้ว เด๋วว่างจะลองโทรดูครับ แต่อยากบอกคุณเดียร์ ให้รับรู้เรื่องการประกันเครื่องจาก 0 จะหายไปนะครับ  เด๋วกองเชียร์ เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่รองนั่ง จะโดนดุตอนหลัง...ล้อเล่ง ไปละ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Dear2012
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:55:55 pm »

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ เมื่อติดแก็สแล้ว ทาง 0 จะไม่รับประกันการเสียหายของเครื่องยนต์นะครับ  ผมก็กำลังจะติดแต่ก็ยอมขาดประกันเครื่องไป   เลยถึงสนใจการซื้อประกันเครื่องยนต์ถ้าหากเสียหายจากการติดแก็สจากหงส์ทอง ถ้าเขาเปิดตัวนี้ผมเอาด้วยแน่ ตามที่อ่าน 15000 กับรถราคาไม่เกิน 1-500-000 ซ่อมใน 0 `mitsu สะด้วยเอาบิลมาเคลมได้เลยถ้าเครียร์กับหงส์ก่อนแล้ว  แค่ coil จุดระเบิด 6 หัว ก็ร่วม 20,000 แล้ว เด๋วว่างจะลองโทรดูครับ แต่อยากบอกคุณเดียร์ ให้รับรู้เรื่องการประกันเครื่องจาก 0 จะหายไปนะครับ  เด๋วกองเชียร์ เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่รองนั่ง จะโดนดุตอนหลัง...ล้อเล่ง ไปละ

เรื่องประกันเครื่องยนตร์ขาดจากศูนย์ เราเข้าใจคะ  แต่ก็รู้สึกใจหายเหมือนกันคะ 
แต่ถ้าเราตัดสินใจไปแล้ว  เราก็ต้องยอมรับมันให้ได้คะ
พรุ่งนี้จะถามคุณเอ็ดดูเรื่องประกันนะคะ
นอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้ต้องเดินทางแต่เช้าคะ เพื่อไปติดแก้สคะยอดเยี่ยม

^ ^V
Newbie
*

รายงานตัว

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:52:30 pm »

ถ้าติดตั้งแก๊สยี่ห้อ AC แท้ นำเข้าโดย THEO ไม่ว่าจะติดตั้งที่อู่ไหน ก็จะได้รับประกันในส่วนของเครื่องยนต์เสียหาย
วงเงิน 200,000 บาทอยู่แล้วครับ

และ นอกจากนี้ยังมีประกันอัคคีภัย 1,000,000 บาท ประกันส่วนบุคคล 200,000 บาท คุ้มครองคนในรถ 200,000 บาท
รวมแล้ว วงเงินประกัน 1,600,000 บาทครับ

ชุดแก๊สทุกยี่ห้อในระดับแนวหน้า ล้วนแล้วมีการรับประกันในส่วนต่างๆนี้อยู่แล้วครับผม ใครต้องการติดตั้งแก๊สก็ไม่ต้องกังวลไปครับ

Dear2012
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:43:05 pm »

อย่าลืมมารีวิวการใช้งานด้วยนะคับ....เผื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิกคับ good good good

ไม่ลืมแน่นอนคะ  ขณะนี้ยังนั่งรอ รอ รอ ช่างติดแก๊สอยู่เลยคะ^^

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์