Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ขอบ22ครับ ลังเลหลายเรื่อง ช่วยหน่อย  (อ่าน 11531 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:34:53 am »

ลายแม๊กที่เส้นใหญ่จะทำให้มองดูหน้าแป้นกว้างและใหญ่     ในกรณีล้อ20 ป๋าลองเลือกเป็นพวก size 275/55R20  ตัวหนังสือขาวดูซิ  จะเป็นว่าล้อใหญ่ขึ้นเต็มซุ้มกว่า

ป๋าลองดูลายผมก็ได้  ขนาดยางเท่ากัน ล้อลายเดียวกัน  แต่สีต่างกัน  ก็ดูขนาดผิดตาไปเยอะ   แต่ขาวด้าน+ยางขอบขาว   มันแลดูใหญ่กว่ามาก   ผมเฝ้ามองมานานและพิจารณาเยอะนะ

สำหรับล้อ 22  ต้อง load ลงมาอีกถึงจะเต็มและยิ่งมี body part ช่วยแบบแนว VIP จะแจ๋วมากๆ   สำหรับความงามสวยบนพื้นเรียบ

*อีกอย่าง ลองพิจารณาล้อเดิม 20  เปลี่ยนสีด้านที่สว่างๆและใส่ยาง 20 AT  33"  ดูครับ    อาจจะมองดูใหญ่กว่า  22  และเหมาะสมกับการใช้งานและ Style รถมากกว่า

****การที่ป๋าจะเอาช้างมาเต้นบัลเล่  เอานกยูงมาแอดเวนท์เจอร์   มันต่างกับการเอาควายมาไถนา  เอาม้ามาวิ่งแข่งนะครับ   เพราะโจทย์มันอยู่ที่ Concept design and style ของ Pajero sport
หากว่าป๋าจะเอาไว้วิ่งในพื้นเรียบๆ   ไร้เนิน  ไร้ลูกระนาด  ไร้ถนนปุประ   ไร้การกระโดนเด้งจากสะพาน หลุมบ่อ    ก็ต้องไปแนว VIP   24 -26 เลยเตี้ยได้ใจ   ใช้ได้ดี  เพราะระดับนี้ เอาไว้แต่งวิ่งเล่น ครับ
เพราะดูจากป๋าขับใช้งานแบบนี้  ผมว่าจบที่20 นั่นแหละครับ   ยังได้นุ่มกว่าเยอะ    แต่ถ้าจะลองเล่นจริง   เดี๋ยวไปเป็นเพื่อน
good Cheesy
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:42:57 am »

ล้อป๋าที่ใช้ปัจจุบัน มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ผมชอบลายเนี้ย กำลังจะเก็บตังค์เปลี่ยนเป็นลายนี้อยู่เลย ถ้าใช้งานมีปัญหาตรงไหนรบกวนบอกด้วยนะครับจะได้เปลี่ยนแผนทัน  u
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:47:03 pm »

ล้อป๋าที่ใช้ปัจจุบัน มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ผมชอบลายเนี้ย กำลังจะเก็บตังค์เปลี่ยนเป็นลายนี้อยู่เลย ถ้าใช้งานมีปัญหาตรงไหนรบกวนบอกด้วยนะครับจะได้เปลี่ยนแผนทัน  u

รืบโทรจับจองเลยป๋า  ป๋ากิตติแกกำลังใจไม่สงบ  ได้ทั้งล้อ+ยางโยโกฮ่าม่า   ราคาไม่แพงอย่างที่คิด   รีบสอยเลย

เบอร์เขาโทรไปเลย 089 228 8838   ถือว่าวนๆกันใช้ครับ    ของดี ไม่มีปัญหา 
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:51:36 pm »

รืบโทรจับจองเลยป๋า  ป๋ากิตติแกกำลังใจไม่สงบ  ได้ทั้งล้อ+ยางโยโกฮ่าม่า   ราคาไม่แพงอย่างที่คิด   รีบสอยเลย

เบอร์เขาโทรไปเลย 089 228 8838   ถือว่าวนๆกันใช้ครับ    ของดี ไม่มีปัญหา 

ขอบคุณป๋านะครับผม  สาธุ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 03:07:40 pm »

ลายแม๊กที่เส้นใหญ่จะทำให้มองดูหน้าแป้นกว้างและใหญ่     ในกรณีล้อ20 ป๋าลองเลือกเป็นพวก size 275/55R20  ตัวหนังสือขาวดูซิ  จะเป็นว่าล้อใหญ่ขึ้นเต็มซุ้มกว่า

ป๋าลองดูลายผมก็ได้  ขนาดยางเท่ากัน ล้อลายเดียวกัน  แต่สีต่างกัน  ก็ดูขนาดผิดตาไปเยอะ   แต่ขาวด้าน+ยางขอบขาว   มันแลดูใหญ่กว่ามาก   ผมเฝ้ามองมานานและพิจารณาเยอะนะ

สำหรับล้อ 22  ต้อง load ลงมาอีกถึงจะเต็มและยิ่งมี body part ช่วยแบบแนว VIP จะแจ๋วมากๆ   สำหรับความงามสวยบนพื้นเรียบ

*อีกอย่าง ลองพิจารณาล้อเดิม 20  เปลี่ยนสีด้านที่สว่างๆและใส่ยาง 20 AT  33"  ดูครับ    อาจจะมองดูใหญ่กว่า  22  และเหมาะสมกับการใช้งานและ Style รถมากกว่า

****การที่ป๋าจะเอาช้างมาเต้นบัลเล่  เอานกยูงมาแอดเวนท์เจอร์   มันต่างกับการเอาควายมาไถนา  เอาม้ามาวิ่งแข่งนะครับ   เพราะโจทย์มันอยู่ที่ Concept design and style ของ Pajero sport
หากว่าป๋าจะเอาไว้วิ่งในพื้นเรียบๆ   ไร้เนิน  ไร้ลูกระนาด  ไร้ถนนปุประ   ไร้การกระโดนเด้งจากสะพาน หลุมบ่อ    ก็ต้องไปแนว VIP   24 -26 เลยเตี้ยได้ใจ   ใช้ได้ดี  เพราะระดับนี้ เอาไว้แต่งวิ่งเล่น ครับ
เพราะดูจากป๋าขับใช้งานแบบนี้  ผมว่าจบที่20 นั่นแหละครับ   ยังได้นุ่มกว่าเยอะ    แต่ถ้าจะลองเล่นจริง   เดี๋ยวไปเป็นเพื่อน
good Cheesy

Wink Wink Wink
เอาช้างมาเต้นบัลเล่  เอานกยูงมาแอดเวนท์เจอร์
ที่สุดของการเปรียบเทียบ ป๋านะมาmentเองไม่ฟังไม่ได้แล้ว
ให้ดีผมว่าต้องถอดของป๋ามาใส่รถผมดูจะได้เห็นภาพชัดเจนหน่อย  Cheesy
ว่าแต่น้าปิงรับทำสีมั๊ยครับ
แล้วระหว่างรอ เอาล้อที่ไหนใส่ ชุดเก่าผมเห็นป๋าโจ้จะรับไปดูแลหลัง20
ก็บอกแล้วไงว่าลังเลหลายเรื่อง  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ป๋านะผ้าเบรคหมดยัง ของผมมันเบรคไม่อยู่แล้ว (ถึงได้ไม่สงบอยู่เนี่ย)
ว่าแต่ N sports หรือ MU spec ดีละ เห็นน้าปิงเชียร์ N sports แต่ผมลังเลเรื่องฝุ่นและเสียง
เรื่องแรกก็ยังไม่จบจะต่อเรื่องสองและ กรรม  Undecided Undecided Undecided
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 03:10:30 pm »

ใจเย็นป๋า ยังไม่ได้สรุปเลยจะช่วยปล่อยของและ  Tongue
yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 04:43:28 pm »

ชอบจัดเลย like like like

REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 05:25:32 pm »

ผมว่า 22 ก้อโอเคดี นะครับ ผมว่า ชอบ ก้อจัดเลยครับ  good good good

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 07:16:19 pm »

ดูล้อแท้ ของใหม่...หรือไม่ก็ล้อมือ2 แท้ญี่ปุ่น เข้าท่ากว่าครับ

หาลายที่ถูกใจเจ้าของรถจริงๆครับ...รถเราเงินเราชีวิตเรา..ครอบครัวเรา red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:10:45 pm »

ใจเย็นป๋า ยังไม่ได้สรุปเลยจะช่วยปล่อยของและ  Tongue

โอกาสมา  เพื่ออนาคตใหม่ที่สดใสไงป๋า  จัดปายยยยย
ศัตรูของมวลชน
Full Member

like: 8

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:03:54 pm »

ขอขอบ 16 แอบส่องหน่อยนะจ๊ะ อิอิ
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:12:22 pm »

ขอบ 22 เนี่ย...ผมไม่ลังเลเลยครับป๋า แต่ผมไม่มีเงินจะเปลี่ยนอ่ะ อิอิ   โอ๊ยมึน
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:47:06 pm »

เอ่อคือ จริงๆ แล้วที่ผมดูไว้ เป็นลายเดียวกับป๋า แต่ว่าเป็นสีดำครับ คือกะไปถอยมือหนึ่่งแหละครับ แต่ยังหาข้อมูลของแม็กยี่ห้อดีไม่ค่อยเจอ ข้อดีข้อเสียเป็นอย่างไร ถ้าจะช่วยแนะนำจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับป๋า  สาธุ
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:15:12 pm »

ผมว่า 22 ก้อโอเคดี นะครับ ผมว่า ชอบ ก้อจัดเลยครับ  good good good

ของป๋า22ใช่ไหมครับ ใส่ยางขนาดไหนครับ เลี้ยวติดมั๊ยครับ  สาธุ
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:16:03 pm »

ดูล้อแท้ ของใหม่...หรือไม่ก็ล้อมือ2 แท้ญี่ปุ่น เข้าท่ากว่าครับ

หาลายที่ถูกใจเจ้าของรถจริงๆครับ...รถเราเงินเราชีวิตเรา..ครอบครัวเรา red heart

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  สาธุ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์