Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ โดนฟันหรือเปล่า  (อ่าน 8302 ครั้ง)
khwan2511
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:07:09 pm »

รบกวน ป๋า ๆ ทุกท่าน  สาธุ
     จะ UPGRADE เครื่องเสียงโดยเปลี่ยนรายการตามข้างล่างนี้ดีมั้ยครับ  แพงไปหรือเปล่า  ช่วยวิจารณ์ด้วย
๑. ลำโพงคู่หน้า Bostwick SB6DC แยกชิ้น          ราคา                 ๔,๕๐๐ บาท
๒. ลำโพงคู่หลัง Bostwick  แกนร่วม                ราคา                 ๒,๕๐๐ บาท
๓. SUB BOX 8 นิ้ว EMBLAZE                                  ราคา                 ๔,๘๐๐ บาท
๔. แผ่นแดมป์ STATUS                                         ราคาแผ่นละ           ๘๐๐ บาท ใช้แดมป์ประตู ๔ บาน ๆ ละ ๒ แผ่นรวม ๘ แผ่น เป็นเงิน ๖.๔๐๐
๕. สายและอุปกรณ์                                    ราคา                  ๒,๐๐๐ บาท

ขอบคูณครับ   สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 04:18:05 pm โดย khwan2511 » บันทึกการเข้า
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:44:12 pm »

นานาจิตตัง ร้านค้าต้องอยากได้กำไร
              เจ้าของรถ อยากได้อุปกรณ์หลายอย่าง อยากได้เสียงดี

ต้องดูหลังการติดตั้ง  ถ้าเสียงออกมาถูกใจ ติดตั้งถูกตา คุ้มแน่นอน
                         ถ้าเสียงออกมาไม่ดีไม่ถูกใจนั้นละครับคือคำตอบ

** ตอบยากครับคุ้มค่า หรือโดนฟัน

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:59:27 pm »

นานาจิตตัง ร้านค้าต้องอยากได้กำไร
              เจ้าของรถ อยากได้อุปกรณ์หลายอย่าง อยากได้เสียงดี

ต้องดูหลังการติดตั้ง  ถ้าเสียงออกมาถูกใจ ติดตั้งถูกตา คุ้มแน่นอน
                         ถ้าเสียงออกมาไม่ดีไม่ถูกใจนั้นละครับคือคำตอบ

** ตอบยากครับคุ้มค่า หรือโดนฟัน

like like like

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
gogo chainat 2012
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:55:59 am »

ถูกแปลว่าอะไร
แพงแปลว่าอะไร

ร้านที่ 1 จ่าย 36,000 บาท / ร้านที่ 2 จ่าย 30,000 บาท
ได้สินค้าหลักเหมือนกัน...ถ้าถามว่าร้านไหนแพง/ร้านไหนถูก...ส่วนใหญ่คงตอบเหมือนกันคือร้านที่ 1 แพง
*สำหรับผมคิดอีกแบบครับ ถ้าร้านที่ 1ติดเครื่องเสียงออกมาแล้วเจ้าของรถพอใจ ลูกเมียถพอใจ เพื่อนพอใจในคุณภาพงานและคุณภาพเสียง
**แต่ร้านที่ 2 ติดออกมาแล้วผลงานน่าผิดหวัง

มุมมองของผม ร้านที่ 2 คือแพงครับ
------------------------------------------------

สรุปได้ว่าจ่าย 36,000 บาทหมายถึงจ่ายมากกว่าครับ ไม่ได้แปลว่าแพงกว่า
จ่าย 30,000 บาทหมายถึงจ่ายน้อยกว่าครับ ไม่ได้แปลว่าถูกกว่า

คำว่าคุ้มค่าเงิน จะต้องดูองค์ประกอบโดยรวม+ผลลัพธ์ตอนที่เสร็จเรียบร้อยแล้ว...ไม่ใช่ดูแค่สินค้า ทีละชิ้น ทีละชิ้น ครับ
gogo chainat 2012
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:00:52 am »

เคยป่ะ
จ่าย 1,500 เราต้องเอาใจมัน (เราต้องฟันเอง)
แต่จ่าย 2,500 เธอเอาใจเราต้องแต่วินาทีแรก จนถึงวินาทีสุดท้าย (happy py py) เธอฟันเรา แต่เราพอใจ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:31:19 am »

เคยป่ะ
จ่าย 1,500 เราต้องเอาใจมัน (เราต้องฟันเอง)
แต่จ่าย 2,500 เธอเอาใจเราต้องแต่วินาทีแรก จนถึงวินาทีสุดท้าย (happy py py) เธอฟันเรา แต่เราพอใจ

555 เห็นภราพเลย haha Cheesy good
หลี่ถัง
magfibVE
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 06:55:06 pm »

เคยป่ะ

ชัดเจน แจ่มแจ้ง hi

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:31:17 pm »

เคยป่ะ
เห็นภาพตัวเองเลย  Wink Wink Wink

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:59:44 pm »

เคยป่ะ
เห็นภาพตัวเองเลย  Wink Wink Wink
ชัดเจนคับป๋าโก้ โก้ good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
nokair
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:48:49 pm »

รบกวน ป๋า ๆ ทุกท่าน  สาธุ
     จะ UPGRADE เครื่องเสียงโดยเปลี่ยนรายการตามข้างล่างนี้ดีมั้ยครับ  แพงไปหรือเปล่า  ช่วยวิจารณ์ด้วย
๑. ลำโพงคู่หน้า Bostwick SB6DC แยกชิ้น          ราคา                 ๔,๕๐๐ บาท
๒. ลำโพงคู่หลัง Bostwick  แกนร่วม                ราคา                 ๒,๕๐๐ บาท
๓. SUB BOX 8 นิ้ว EMBLAZE                                  ราคา                 ๔,๘๐๐ บาท
๔. แผ่นแดมป์ STATUS                                         ราคาแผ่นละ           ๘๐๐ บาท ใช้แดมป์ประตู ๔ บาน ๆ ละ ๒ แผ่นรวม ๘ แผ่น เป็นเงิน ๖.๔๐๐
๕. สายและอุปกรณ์                                    ราคา                  ๒,๐๐๐ บาท

ขอบคูณครับ   สาธุ

ถ้า จขกท ไม่แน่ใจว่าราคาอุปกรณ์ที่บอกมาแพงไปหรือเปล่า อันนี้ก็คงต้องหาข้อมูลจากแหล่งต่างๆ มาเปรียบเทียบคับ

แต่ส่วนตัวผมนอกจากราคาอุปกรณ์แล้ว ยังอยากให้ จขกท ให้ความสำคัญกับงานติดตั้งอุปกรณ์ และการปรับจูนระบบด้วยคับ

เหตุผลก็คือ ต่อให้ราคาอุปกรณ์มากเพียงใด แต่ถ้าหากติดตั้งไม่ดี ปรับจูนไม่ดี เสียงที่ออกมาก็คงไม่ดี

อย่าลืมว่าเครื่องเสียงรถยนต์ปรับจูนยากกว่าเครื่องเสียงบ้านมากๆ เนื่องจากอคูสติก และสภาพแวดล้อมไม่เหมือนกัน

ถ้าเป็นผมๆ จะให้ความสำคัญกับงานติดตั้ง และปรับจูนก่อนราคาอุปกรณ์คับ 

ปล. อุปกรณ์สามารถหาซื้อได้ง่ายกว่าการหาร้านติดตั้ง และปรับจูนที่ดีคับ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะคับ 
GLPK168
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:14:34 am »

ตามน้านกครับ
nokair
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:28:24 am »

ตามน้านกครับ

นึกว่าใคร ที่แท้ก็คนบ้านเดียวกันนี้เอง น้าอ๊อฟก็ใช้ปาเจโร่เหมือนกันเหรอ ไม่รู้เลยนะเนี่ย 
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 03:42:27 pm »

ยี้ห้อลำโพงเป็นเจ้าเดียวกับ เจวีซี  ดังนั้น อุปกรณ์จะหลากหลายยี้ห้อ มีให้เลือกมากมาย ตามกลยุทธการตลาด จึงขอให้เน้นฟังและให้เน้นฟังตามที่เราพอใจ 
และเน้นไปที่การติดตั้งครับ  เครื่องเสียงรถยนต์ กระบวนการติดตั้ง การเอาใจใส่ สำคัญเท่า ๆ กับอุปกรณ์ที่เราใส่เข้าไปครับ 
ผมติดตั้งเองมาตลอด  พึ่งมีคันนี้แหละที่เข้าร้าน เพราะเข้าใจถึงปัญหาของการติดตั้ง  และอุปกรณ์ที่ใช้ 
Thun
Jr. Member
**

like: 25

ID : 0391

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 04:10:06 pm »

ถูกแปลว่าอะไร
แพงแปลว่าอะไร

ร้านที่ 1 จ่าย 36,000 บาท / ร้านที่ 2 จ่าย 30,000 บาท
ได้สินค้าหลักเหมือนกัน...ถ้าถามว่าร้านไหนแพง/ร้านไหนถูก...ส่วนใหญ่คงตอบเหมือนกันคือร้านที่ 1 แพง
*สำหรับผมคิดอีกแบบครับ ถ้าร้านที่ 1ติดเครื่องเสียงออกมาแล้วเจ้าของรถพอใจ ลูกเมียถพอใจ เพื่อนพอใจในคุณภาพงานและคุณภาพเสียง
**แต่ร้านที่ 2 ติดออกมาแล้วผลงานน่าผิดหวัง

มุมมองของผม ร้านที่ 2 คือแพงครับ
------------------------------------------------

สรุปได้ว่าจ่าย 36,000 บาทหมายถึงจ่ายมากกว่าครับ ไม่ได้แปลว่าแพงกว่า
จ่าย 30,000 บาทหมายถึงจ่ายน้อยกว่าครับ ไม่ได้แปลว่าถูกกว่า

คำว่าคุ้มค่าเงิน จะต้องดูองค์ประกอบโดยรวม+ผลลัพธ์ตอนที่เสร็จเรียบร้อยแล้ว...ไม่ใช่ดูแค่สินค้า ทีละชิ้น ทีละชิ้น ครับ

ชัดเจน บิงโกเลยคร้าบบบ ป๋าโก้

แต่งไม่ต้องแรง อย่าให้ใครแซงก็พอ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 02:13:03 pm »

ขอแชร์ความรู้สึกนิดครับเพราะเรารักกัน pajero

- ราคาของการแดมป์  สัดส่วนมันไม่สมดุลย์กับราคารวมตัวอื่นเลย เว้นการ แดมป์ไว้ก่อน มาว่ากันวันหลังดีมะครับ

ไม่ได้มีแต่เสียที่เข้ามา อิ... ถ้าติดแล้วก็ให้มีความสุขกับขับไปฟังไปครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์