Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกียวกับน้ำมันเกียร์ทรานเฟอร์ใน 4wd ครับ  (อ่าน 2726 ครั้ง)
homelovecom
Newbie
*

like: 0

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 02:39:22 am »

ผมใช้ปาเจโร่ 2011 4wd พอดีผมสงสัยว่า น้ำมันเกียร์ทรานเฟอร์ควรตรวจเช็คระดับเหมือนกับน้ำมันเกียร์auto ด้วยเปล่าครับ
เห็นในห้องเครื่องจะมี สายวัดระดับน้ำมันอยู่สองจุด จุดวัดระดับน้ำมันเครื่อง กับอีกจุดน่าจะเป็นวัดระดับน้ำมันเกียร์ auto
หรือเปล่าเอ่ย แล้วเติมเพิ่มต้องไหนครับ จึงรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับผม 

ดินโคลนและหนองน้ำ
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 10:37:49 pm »

ในห้องเครื่องจะมี สายวัดระดับน้ำมันอยู่สองจุด จุดวัดระดับน้ำมันเครื่อง กับอีกจุดน่าจะเป็นวัดระดับน้ำมันเกียร์ auto  ถูกต้องนะครับ

แต่เกียร์ทรานเฟอร์จะแยกห้องต่างหากจากห้องเกียร์ออโต้หลัก มีอแดปเตอร์ต่ออยู่ตรงที่ป๋าถามเรื่องน้ำมันซึมนะครับ ส่วนการตรวจสอบระดับน้ำมันเกียร์ทรานเฟอร์ก็ตามภาพเลยครับ เปิดน็อตแล้วใช้นิ้วแหย่รูแตะถึงน้ำมันไหม เพราะปกติเวลาเติมน้ำมันจะให้พอดีระดับรูครับ  แล้วป๋าหาน้ำมันเกียร์ทรานเฟอร์ เบอร์ตามรูปที่ผมแนบได้หรือเปล่า บ้านผม(จ.พล.)หาไม่ได้ต้องอาศััยเบิกศูนย์ แต่เจ้เจ้าของร้านรับปากว่าจะหามาให้...ไม่รู้จะได้หรือเปล่า

ข้อมูลและรูปภาพจาก นี่เลยครับ  http://faq.out-club.ru/download/pajero_sport_2008/maintenance/Service_Manual_2009_2011/2011/index_M1.htm 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 10:41:39 pm โดย wian » บันทึกการเข้า
homelovecom
Newbie
*

like: 0

ก้าวไปสู่ความฝันที่ตั้งไว้

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 10:58:31 pm »

ได้ความรู้เพิ่มละครับ ขอบพระคุณมากครับ พอผมว่างๆก็นั่งนึกปัญหาสงสัยไปเรื่อยครับ  ได้ความรู้เพิ่มอีกครับ 

ดินโคลนและหนองน้ำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์