Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีป้องกันละอองเขม่าเกาะที่ท้ายรถมั้ยครับ  (อ่าน 2227 ครั้ง)
ao_thammarat
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 04:17:25 pm »

หวัดดีครับ ป่าๆ ผมเพิ่งได้รับรถมาใหม่เมื่อวานนี้คับ V6 ขาว ไมล์ออกจากศูนย์ ประมาณ 38
ตรวจเช็คอย่างดีแล้วก็ยังพลาด 555 แต่ก็พอรับได้คับ เซลล์ ยังตามงานให้ แจ้งเปลี่ยนหลังปีใหม่
 1. แม็กมีรอยนิดหน่อย
 2.มุมบันไดมีสนิมขนาดประมาณ 0.5*0.5ซม.
 3.พนักพิง(ศรีษะ)แถว 3 ตัวล็อคแตก ล็อคไม่อยู่
นอกนั้นยังโอเค ทุกอย่าง แต่ก่อนออกก็ได้หาข้อมูลอยู่นาน ก็ได้เว็บนี้แหล่ะคับที่ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น สาธุ
แต่ก็ใจสั่นเมื่อเห็นเข็มน้ำมันกับราคา ดูมันตรงข้ามกันจริงๆ ขนาดช่วง รันอิน วิ่งไม่เกิน 100 นะคับ แต่เตรียมใจไว้แล้วคับ

มีปัญหาที่อยากรบกวนสอบถามป๋าๆหน่อยคับว่า
1.เราเติมเบนซินตัวไหนได้บ้างคับ(เห็นเซลบอกว่าเป็นเบนซินได้หมด แต่ดูคู่มือเค้าบอกว่าน่าจะได้แค่ E20  /91/95)
2.ปัญหานี้ชัดเลย เขม่าเกาะท้ายรถทุกครั้งที่ขับ มีวิธีแก้ หรือติดชุดแต่งอะไรแล้วอาการนี้จะหายบ้างคับ
 ปัญหาที่เจอ ตอนนี้ มีเท่านี้คับ ต่อรอลุ้นต่อ ก่อนจะดมแก๊ส ขอบคุณคร้าบ

Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 06:43:02 pm »

ขอเพิ่มอีกข้อนะคับ เรื่องน้ำจากซุ้มล้อกระเด็นโดนแกนพวงมาลัย ถ้าเรากรุซุ้มล้อเลยมันจะกันได้มั้ยคับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 09:10:44 am »

เอ...เครื่องเบนซินมีเขม่าด้วยเหรอครับ เด๋วรอเพื่อนๆ V6 มาช่อยตอบ
กรุซุ้มล้อของปาไม่ค่อยมีใครทำ ส่วนใหญ่ซื่อแผ่นยางติดเสริมจากพ่อค้าในบ้านเรา เห็นเขาแถมแผ่นยางรองท่อแอร์ด้วย ก็ช่วยกันปัญหาได้นะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 09:36:27 am »

รถแบบตรวจการส่วนใหญ่จะมีฝุ่นเกาะติดกระจกท้ายทั้งหมดแหละครับ เนื่องจากอากาศที่วิ่งฝ่านหลังคาจะหมุนวนแถวกระจกหลังพอดี เขาถึงติดที่ปัดน้ำฝนหลังให้ น่าจะแก้ไม่ได้อย่างมากก็ทำให้มันเกาะน้อยลงมากกว่าครับ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 12:43:24 pm »

ขอบคุณคับ สำหรับคำตอบ เรื่องกรุซุ้มล้อพอดีผมไปติดกันขโมยที่รุ่งเจริญมา เห็นเค้ารับกรุซุ้มล้อด้วยเลยลองถามเค้าดู เค้าบอกว่าช่วยได้และช่วยให้เงียบขึ้นเวลาหินดีดเข้าในซุ้มคับ ส่วนเรื่องเขม่าที่เกาะท้ายผมไม่แน่ใจว่าเป็นเขม่าหรือฝุน หรืออ่จจะเป็นเพราะมีไฟฟ้าสถิต คือมันจะจับกันเป็นแผงๆกระจายทั่วท้ายเลย แต่ปัดๆก็ออกคับ สงสัยต้องพกไม้ขนไก่ติดรถไว้แล้ว อยากให้น้องเค้าดูดีตลอดๆ  red heart
Nitichai
หากเรามัวที่จะหาแต่ความสุขภายนอก ก็จะไม่มีทางเจอสุขที่แท้จริง
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 01:22:08 pm »

กรุยางผม ทำมา 4500 บาทครับ 4 ล้อ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 02:12:31 pm »

กรุยางผม ทำมา 4500 บาทครับ 4 ล้อ
ขออภัยครับ ขอแก้นิดนึงเรื่องกรุซุ้มล้อพอดีพิมพ์ผิด ร้านยิ่งเจริญคับที่เดียวกับที่ติดกันขโมย แต่รู้สึกว่า ราคา 4 ล้อ 2,400 บาทอ่ะคับ ของป๋าทำแล้วเป็นยังไงบ้างคับ กันน้ำกระเด็นเข้าแกนพวงมาลัยได้มั้ยคับ แล้วเวลาขับมีเสียงลมเพิ่มขึ้นมั้ยคับ รบกวนป๋าช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์