Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียนปาอ่างทองครับ ... ขออนุญาติเข้าพื้นที่  (อ่าน 6858 ครั้ง)
thekop07
Hero Member

like: 200

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:07:12 pm »

เนื่องด้วยสัญญากับ ผบ. ไว้นานแสนนานว่าจะพาไปสักการะหลวงพ่อวัดม่วง
วันอาทิตย์นี้ 8 ก.ค. 2555 ฤกษ์งามยามดี (หวังว่าฝนจะไม่ตก) จะเข้าพื้นที่อ่างทองไปวัดม่วง

และก็จะแวะไปกินต้มผู้กอง ร้านนี้ที่อำเภอโพธิ์ทอง (อร่อยมากกกกกกกกกกก)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=HhD6LPyGOxk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=HhD6LPyGOxk</a>
Ozone
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:20:19 pm »

ป๋าแจ๊ค โพธิ์ทองบ้านผมเลย...แต่ว่าตอนนี้ไม่ค่อยได้กลับ ล่าสุดที่กลับบ้านตอนช่วงสงกรานต์ก็แวะไปเที่ยววัดม่วง กับ วัดต้นสน มาครับสวยดี
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:27:02 pm »

เอาใจผบ.กันทุกคนเลยเนอะ 
thekop07
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 01:11:19 pm »

ป๋าแจ๊ค โพธิ์ทองบ้านผมเลย...แต่ว่าตอนนี้ไม่ค่อยได้กลับ ล่าสุดที่กลับบ้านตอนช่วงสงกรานต์ก็แวะไปเที่ยววัดม่วง กับ วัดต้นสน มาครับสวยดี

มีอะไรแนะนำอีกไหมป๋าเทิด  สาธุ สาธุ สาธุ
thekop07
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 01:12:00 pm »

ชีวิตจะรุ่งไม่รุ่ง ก็อยู่ที่ตรงนี้ละครับ ป๋ากิตติ  Cheesy
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 01:15:12 pm »

ชีวิตจะรุ่งไม่รุ่ง ก็อยู่ที่ตรงนี้ละครับ ป๋ากิตติ  Cheesy

สาธุ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  สาธุ
thekop07
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 01:50:40 pm »

สาธุ คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  สาธุ

แนวร่วมมาแล้ว  red heart red heart like like
getphone
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 05:16:22 pm »

เนื่องด้วยสัญญากับ ผบ. ไว้นานแสนนานว่าจะพาไปสักการะหลวงพ่อวัดม่วง
วันอาทิตย์นี้ 8 ก.ค. 2555 ฤกษ์งามยามดี (หวังว่าฝนจะไม่ตก) จะเข้าพื้นที่อ่างทองไปวัดม่วง

และก็จะแวะไปกินต้มผู้กอง ร้านนี้ที่อำเภอโพธิ์ทอง (อร่อยมากกกกกกกกกกก)

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=HhD6LPyGOxk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=HhD6LPyGOxk</a>

มาถึงโพธิ์ทองน่าจะแวะไหว้พระนอน วัดขุนอินทร์ประมูลหน่อยนะครับ วัดเก่าแก่สมัยกรุงศรีอยุธยา แต่เลยมาสิบโลก็บ้านผมแหละ 
thekop07
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 05:29:56 pm »

มาถึงโพธิ์ทองน่าจะแวะไหว้พระนอน วัดขุนอินทร์ประมูลหน่อยนะครับ วัดเก่าแก่สมัยกรุงศรีอยุธยา แต่เลยมาสิบโลก็บ้านผมแหละ 

ขอบคุณครับ ถ้ามีเวลาจะแวะไปด้วย ผบ. กับ แม่ยาย ชอบทำบุญ แต่ป๋าบอกพิกัดหน่อยได้ไหม่ครับ
thekop07
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 05:42:43 pm »

ขอบคุณครับ ถ้ามีเวลาจะแวะไปด้วย ผบ. กับ แม่ยาย ชอบทำบุญ แต่ป๋าบอกพิกัดหน่อยได้ไหม่ครับ

ได้การแล้ว Google จัดให้ สวยงามครับเพิ่มในรายการแล้ว ขอบคุณครับ   สาธุ สาธุ

thekop07
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:21:02 pm »

เพี้ยง ขอให้วันอาทิตย์ ฟ้าใส อากาศสวย จะได้ถ่ายรูปสวยๆมาฝากนะครับ

ป๋า getphone ร้านตั้งตังอา อยู่ตรงข้ามวัดขุนอินทประมูลเลยครับ  สาธุ
ร้านป๋าอยู่ตรงไหนครับ จะได้แวะไปทักทาย  Cheesy Cheesy
getphone
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:16:22 pm »

เพี้ยง ขอให้วันอาทิตย์ ฟ้าใส อากาศสวย จะได้ถ่ายรูปสวยๆมาฝากนะครับ

ป๋า getphone ร้านตั้งตังอา อยู่ตรงข้ามวัดขุนอินทประมูลเลยครับ  สาธุ
ร้านป๋าอยู่ตรงไหนครับ จะได้แวะไปทักทาย  Cheesy Cheesy

ผมอยู่เขตติดต่อครับ อำเภอท่าช้าง จังหวัดสิงห์บุรี เลยโพธิ์ทองมาประมาณสิบโล ประมาณว่าชายแดนของอำเภอโพธิ์ทอง กับ อำเภอท่าช้าง จังหวัดสิงห์บุรี ไม่ไกลกันครับ วัดนี้ผมไปประจำเพราะเป็นพระจำวันเกิด แถมเก่าแก่เท่าทีทราบประวัติ ประมาณว่าขุนนางยักยอกเงินหลวงมาสร้างวัดต่อมาโดนจับได้วัดก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละครับ ไม่มีหลังคาไม่ได้พังครับ แต่สร้างไม่เสร็จ โดนจับได้เสียก่อน ออกจากเส้นนี้มันวิ่งไปวัดไชโยได้ แล้วออกเส้นหลักสายเอเซีย เข้า กทม สบาย แต่เป็นทางลัดทุ่งนาช่วงนี้ไปข้าวคงกำลังเหลืองอยู่บรรยากาศบ้านอกๆ มองดูทุ่งนาสบายตาดี รีบๆมาหน่อยครับเผื่อน้ำท่วมเด่วจะไม่ได้ชม ช่วงนี้เอาไรแน่นอนไม่ได้ครับ ได้ลุ้นกันทุกปีว่าพี่น้ำแกจะไปทางไหน haha

ร้านผมเป็นตึกใกล้กับร้าน 7-11 หาไม่ยากหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 04:21:41 pm โดย getphone » บันทึกการเข้า
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 04:39:05 pm »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวานนี้เองครับป๋าแจ๊ค พระองค์ใหญ่มาก สาธุ พื้นกระเบื้องร้อนสุดๆ ^-^ครับ อิอิ
getphone
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:29:52 pm »

ใครมีโอกาสได้มาไหว้พระวัดขุนอินทร์ อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง กริ้งกร้างโทรหาผมได้เด่วผมพาไปเลี้ยงกาแฟ มีอยู่ร้านหนึ่งหน้าโรงพักโพธิ์ทอง บรรยากาศดี น่านั่ง บรรยากาศสบายๆ มีของเก่าให้ดูกันเพลินๆ รสชาติแล้วแต่คอใครคอมันครับ สำหรับผมว่าแกชงหวานไป ต้องคอยเน้นกับแก ติดต่อได้ครับถ้าไม่ติดงานไร สิบนาทีถึง  เบอร์นี่เลยครับ 0821984333 มิตร ครับ พอดีช่วงนี้งานยุ่งนิดนึงตามนโยบายเราผู้น้อยก้มน่าทำไป ครับ 
chookimwa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:19:43 pm »

อยากทราบว่า ปาฯ อ่างทองไปติดแก๊สที่ร้านไหนกันคับ  ช่วยแนะนำหน่อยคับ  ราคาเท่าไร  ยี่ห้อไรคับ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์