Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: V6 ติดแก๊สเรียบร้อย ^ ^ อัพเดทวิ่งเต็มถัง  (อ่าน 28581 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 06:36:12 pm »

20 ตค จะเหินหาวไปหนองคาย มีควมรู้สึกอิจฉา แก๊สขึ้นตาทันทีเลยจ้า ยอดเยี่ยม
Papop paje
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:22:24 am »

ท่านอื่นใช้แก๊สเป็นไงบ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ หรือว่าใช้เพลิน เลยหายเงียบกันไป 
ป๋า ernie_ball กลับมาหรือยัง , ป๋า nov(กิจ) , เจเจ้ยุ หนองคาย ,ป๋า punpun ,ป๋า vic_vet, ป๋า ZuneoH , ป๋า luecha ฯลฯ
 เหอะ

" ชีวิตมันต้องเดิมตามหาความฝัน...."  อย่างน้อยผมก็ได้เริ่มก้าวเดินแล้วครับ
nov7(กิจ)
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:47:00 am »

เสาร์ที่ผ่านมาไปบ้าน ผบ. วิ่งไปกลับได้ 206.4 โล เติม lpg ไป 332.10บาท 26.17ลิตร ราคา 12.69 บาท

เมือหารกันแล้ว ได้ 7.88 โล/ลิตร  โดยใช้ความเร็วเฉลี่ยประมาณ 140-160 กม

เด๋วได้ไปอีกรอบจะขับแบบ 100-120 กม ดูอีกครั้งครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 03:00:27 pm »

ขาดป๋า amp อีกครับ ป๋า Anuwat  ผมว่าแหมมันกันใหญ่น่าอิจฉา  เด๋วตามไปจ๊ะ หาถังดับเพลิงเล็กจิ๋วใส่รถไว้นิดนะป๋า กันกันไว้งั้นเอง เผื่อช่วยดับไฟข้างทางมั่งอิ ผมเตรียมไว้แล้วกันไว้นิดนึง  ระบบเชื้องเพลิงมันดีแต่คนที่ติดอาจลืมผิดพลาดกันได้นะ Human Error............ กระซิบนะป๋า V6 ยังไม่เห็นมีใครน่าจะเป็นคนดิดแก็สให้เราได้ดีไปกว่า ที่เราเราไปติดกันเลย เท่าที่ติดตามดูอย่างชิดก้นเลย ...

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
amprayong
Newbie
*

like: 2

" V6 In Klang ID:1827 "

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 03:56:28 pm »

ขาดป๋า amp อีกครับ ป๋า Anuwat  ผมว่าแหมมันกันใหญ่น่าอิจฉา  เด๋วตามไปจ๊ะ หาถังดับเพลิงเล็กจิ๋วใส่รถไว้นิดนะป๋า กันกันไว้งั้นเอง เผื่อช่วยดับไฟข้างทางมั่งอิ ผมเตรียมไว้แล้วกันไว้นิดนึง  ระบบเชื้องเพลิงมันดีแต่คนที่ติดอาจลืมผิดพลาดกันได้นะ Human Error............ กระซิบนะป๋า V6 ยังไม่เห็นมีใครน่าจะเป็นคนดิดแก็สให้เราได้ดีไปกว่า ที่เราเราไปติดกันเลย เท่าที่ติดตามดูอย่างชิดก้นเลย ...

...รายงานตัวครับ..ผมไปติดที่หงษ์ทองมาเรียบร้อยแล้ว..ไปถึงตั้งแต่วันศุกร์ตอน 8.00 น.เริ่มติดตั้งเลยครับ..ลูกค้าที่เข้าไปติดตั้งวันนั้นเยอะมากครับเป็น 10 คันได้ มีV6 คันนึงด้วยครับสีดำแต่ผมไม่เจอเจ้าของครับ..เจอแต่ป๋าปุ้ม V6 ขาวมุกเข้าไปแก้เรื่องท่อแก๊สสั่นนิดหน่อย..เลยทำให้มีเสียงกวนใจบ้าง..สรุปรัดเข็มขัดจบเลยครับสำหรับป๋าปุ้ม...ส่วนรถผมติดตั้งอุปกรณ์เสดประมาณ 4 โมงเย็น
ช่างเอาเติมแก๊สเสด 600 บาท เอาเข้ามาจูน...จูนยังงัยต้นก็สดุด..งานเข้าเลยครับ   ฮือๆๆ  เปลี่ยนหม้อต้มก็แล้ว เปลี่ยนกล่องดำๆเล็กๆอะไรสักอย่างที่อยู่แถวๆหม้อต้มก็แล้ว..เช็คสายที่ถังก็แล้ว
จนทุ่มครึงก็ยังไม่ดีขึ้น..กำของตรูละ..ติดไปตั้งหลายคันไม่เห็นเป้นไร..ไมมาเป็นที่น้องปาผม..   บ้านก็ไกล..ครั้นจะเร่งช่างก็กลัวไม่จบครับไม่อยากกดดันมากกลัวเดี๋ยวได้ไม่ดีอย่างตั้งใจครับ
แต่ยอมรับครับช่างทุกคนที่นี่ใจเย็นแต่เอาใจใส่งานดีครับ..ไม่ยอมที่จะปล่อยรถออกไปก่อน..ทั้งๆที่คันอื่นๆที่มาพร้อมๆผมก็ติดตั้งเสดกลับไปกันตั้งแต่ 6 โมงเยนแล้ว เหลือผมคันเดียว... ฮือๆๆ
ช่างก็ทยอยกลับบ้านกัน..แต่ก็ยังมีช่างอีก 2-3 คนที่ยังคอยแก้ปัญหาให้รถผมอยู่..ผมเลยต้องเปลี่ยนแผนครับ..ค้างนครปฐม 1 คืน..ให้ช่างทำอย่างใจเย็นเลยครับให้รู้ให้ได้ว่าเกิดจากอะไร...
มี เฟียสต้า ให้ยืมไปหาที่พักสำหรับคืนนั้น..ห่วงรถก็ห่วงกังวลก็ไม่น้อยครับ..แต่ก็ต้องฝากความหวังไว้ที่พวกเค้าเพื่อจาได้เอากลับไปใช้แล้วไม่มีปัญหา..ยอมเสียเวลาอีกหน่อยดีกว่าไปมีปัญหาตอนเอาใช้ที่บ้านครับ..มันจาเสียเวลายิ่งกว่านี้อีก..ผมว่านะ...
....เช้า แปดโมงครึ่งผมโทรถาม..  รถเสดเรียบร้อยครับเสดตั้งแต่เมือคืนประมาณ สี่ทุ่มครึ่ง..    เลยรีบมารับครับ..ได้รับคำตอบว่า เป็นที่ปลั๊คหลวมครับ    อุปกรณ์ไม่ได้มีปัญหาเลย  แต่ปลั๊คได้ถูกมองข้ามไปครับ... (ไม่เป็นไรครับ..ปัญหาเกิดที่ผมไปแล้วต่อไปพี่พี่ช่างจะได้มีประสบการณ์อีกอย่างนึงครับ..จาได้ไม่เกิดกับป๋าป๋า..ท่านอื่นๆครับ)...
....เล่าซะยาวเลย  สรุปปป...  ผลงานออกมาดีครับ..เหมือนน้ำมันเกือบทุกอย่าง..ไม่เหมือนอย่างเดียว.... ...ถูกกว่าาาา...555... ค่อยกล้ากดคันเร่งหน่อย... ยอดเยี่ยม     ส่วนอัตราสิ้นเปลือง
เดี๋ยวกลับมารายงานอีกทีครับ.. ป๋าป๋าคงอ่านนิทานเบื่อแล้ว...ไม่กวนละครับ.... สาธุ

" ผมชื่อนายแอมป์ อยู่ระยองครับ..091-9825466 "  ID Line: 0919825466  คร้าบบบ
ernie_ball
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:34:49 pm »

ท่านอื่นใช้แก๊สเป็นไงบ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ หรือว่าใช้เพลิน เลยหายเงียบกันไป 
ป๋า ernie_ball กลับมาหรือยัง , ป๋า nov(กิจ) , เจเจ้ยุ หนองคาย ,ป๋า punpun ,ป๋า vic_vet, ป๋า ZuneoH , ป๋า luecha ฯลฯ
 เหอะ

ไม่ได้หายไปไหนครับท่านแต่ขับรถเพลิน โปรแกรมเดินทางเพียบ ^ ^
ของผมถึงตอนนี้คงไม่มีอะไำรมากครับทุกอย่างยังเหมือนเดิมกับตอนที่ รีวิวไว้แรกๆ ถึงตอนนี้วิ่งไป 1400 กมแล้วครับกับ LPG คาดว่า อาทิตย์หน้า
คงเข้าไปเช็ค 1000 กม กัีบ หงษ์ทองและคงจะให้จูนอีกรอบเพราะรู้สึกตื้อๆไปเล็กน้อยครับ

จะอยู่ไกลหรือใกล้ไม่สำคัญสปริตเดียวกันสำคัญมั่นกว่า BCC-141
jimryl
ปานิลสุุด LOVE 2012 2.4
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:25:57 pm »

สวัดดีครับผมชื่อ จิม ครับ ผม ใช้รถมา เกือบ 7000 โล ไม่ได้เข้าเช็คที่ 1000 โล เซลไปติดให้ไม่ได้แจ้ง โทร ไปที่หงส์ทองพนักงานบอกถ้ารถปกติก็มาเช็คที่ 10000 โลเลย รถผมมันก็ปกติดีแต่มันมีเสียง เหมือนแกสฉีดด้านหลังตรงถังแกส ดัง ชีส-ชีส เวลาวิง มันดังเป็น ระยะๆ ผิดปกติหรือป่าว ช่วง 1000-4000 ไม่ได้สังเกตเสียง เพิ่งได้ยินช่วง 5000 กว่าโล

ปานิล ID 1380
vic_vet
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:53:56 pm »

เหอะ
รายงานตัวครับป๋า AnuwatM ผมยังไม่ได้รับรถครับ แต่แวะไปตรวจความเรียบร้อยมาแล้ว ว่าแต่ป๋าอยู่ปทุมฯโซนไหนครับ
ผมอยู่อำเภอเมืองครับ
 ทนไม่ได้ ป๋า amprayong ไม่ทราบป๋าติดชุดไหนครับ จะได้เก็บเป็นข้อมูล ขอบคุณครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:24:04 pm »

ป๋าจิม แล้วมันมีกลิ่นไหมครับ ถ้ามีกลิ่นรีบไปได้ก็ไปนา ปิดสวิทย์ใช้น้ำมันไปก่อนนะ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
jimryl
ปานิลสุุด LOVE 2012 2.4
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:54:38 am »

กลิ่นไม่มีครับป๋า

ปานิล ID 1380
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์