Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก โช๊ค ให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 9933 ครั้ง)
firstime911
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:41:36 pm »

พอดีกำลังจะเปลียนโช๊ค เน้น ขับเร็วมาก แซงซ้ายขวา ไม่ได้ไปลุยทางวิบาก
รุ่น 2012 2.5 vg 4wd

กำลังเล็งๆ ระหว่าง
หน้าหลัง old man emu sport nitro

กับ หน้า westcode moo tube + หลัง mx 6

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 12:45:40 pm โดย firstime911 » บันทึกการเข้า
firstime911
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 11:04:48 am »

ขอข้อมูลหน่อยครับ
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 04:13:15 pm »

ผมใช้อยู่ หน้า westcode mono tube + หลัง mx 6 เกาะนุ่มหนึบรูดได้ บอกได้คำเดียวว่า จบเลยยยยย
pae1234
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 06:42:25 pm »

ผมใช้อยู่ หน้า westcode mono tube + หลัง mx 6 เกาะนุ่มหนึบรูดได้ บอกได้คำเดียวว่า จบเลยยยยย

ค่าเจ็บตัวชุดนี้เท่าไหร่ครับ
001
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 09:37:30 pm »

แสดงว่า เพื่อนสมาชิก ยังมิได้ ลอง oldman emu sport ละซิท่า
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:15:22 am »

38,000 บาทครับ
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:14:43 am »

ขออนุญาติแนะนำนะครับ ถ้าเป็นไปได้ป๋าอย่าพึ่งเปลี่ยนครับลองวิ่งจับฟิวเดิมๆของรถไปก่อน ต่อไปก็เก็บข้อมูลโดยค้นในบ้านเราเนียเหละ
แล้วก็ลอง Pm หาป๋าที่เค้าเปลี่ยนมาแล้วที่ให้ไปPM คือขอไปลองนั้งหรือลงขับเลย ไปมิตติ้ก็ได้ครับถ้ามีโอกาศ ผมยินดีให้มาลองทั้งนั่งและขับครับ
ผมเปลี่ยนแล้วทั้งโช้คและสปริง สปริงเปลี่ยน2รอบครับไม่ขอบอกยี่ห้อนะครับPmแล้วกันถ้าอย่ากรู้(เดียวจะโดนหาว่าเชียร์) ไม่ได้มีความรู้มากนะครับแต่ว่าพอบอกได้เท่าที่ได้ใช้มา

ปล.คนเราชอบไม่เหมื่อนกันครับ ผมชอบป๋าอาจไม่ชอบก็ได้ต้องมาลองครับ

focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:49:55 am »

ขออนุญาติแนะนำนะครับ ถ้าเป็นไปได้ป๋าอย่าพึ่งเปลี่ยนครับลองวิ่งจับฟิวเดิมๆของรถไปก่อน ต่อไปก็เก็บข้อมูลโดยค้นในบ้านเราเนียเหละ
แล้วก็ลอง Pm หาป๋าที่เค้าเปลี่ยนมาแล้วที่ให้ไปPM คือขอไปลองนั้งหรือลงขับเลย ไปมิตติ้ก็ได้ครับถ้ามีโอกาศ ผมยินดีให้มาลองทั้งนั่งและขับครับ
ผมเปลี่ยนแล้วทั้งโช้คและสปริง สปริงเปลี่ยน2รอบครับไม่ขอบอกยี่ห้อนะครับPmแล้วกันถ้าอย่ากรู้(เดียวจะโดนหาว่าเชียร์) ไม่ได้มีความรู้มากนะครับแต่ว่าพอบอกได้เท่าที่ได้ใช้มา

ปล.คนเราชอบไม่เหมื่อนกันครับ ผมชอบป๋าอาจไม่ชอบก็ได้ต้องมาลองครับ

เห็นด้วยครับ ลองขับรถเราดูก่อนว่าพอใจหรือเปล่าโช๊คติดรถมันก้อดีในระดับนึงนะครับ  ถ้ายังไม่พอใจก้อหาป๋าๆในบ้านเรานี่แหละครับ ขอลองขับก่อน   Cheesy Cheesy
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:13:10 am »

ป๋า จขกท ผม PM ไปแล้วนะครับ

Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:24:01 am »

38,000 บาทครับ

อูยยยย ราคานี้ ต้องมีสปริงแต่งรวมอยู่แล้วด้วยใช่มั๊ยครับ 
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:32:53 am »

ขอ PM ด้วยครับป๋าโจ อยากได้คำแนะนำ และประสบการณ์ของป๋าครับ
ของผมตอนนี้ ช่วงล่างเดิมๆครับ ขับแบบปกติทั่วไป หวานเย็นๆ ถือว่าใช้ได้ครับ แบบว่าดีเลยแหละ
แต่พอขับในสไตล์ของตัวเอง ช่วงล่างเดิมเอาไม่อยู่ครับ   
ร่อน โคลง ยวบ ย้วย คอนโทรลพวงมาลัยยากมาก 
firstime911
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:54:00 pm »

คือจะใส่กับสปริงเดิมครับ

ตอนแรก ก็จะเปลี่ยนสปริงโหลด อย่างเดียว ไม่เอา โช๊ค เพราะอยากได้เตี้ยลง
แต่ผมก็กลัวสมรถนะ จะเสีย
ก็เลย เปลี่ยนแต่โช๊ค แล้ว เดี่ยววันหลังค่อยไปเปลี่ยนสปริง

ขอบคุณครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:02:44 pm »

ในความรู้สึกผมนะ...

ผมยังชอบ mx-6 ที่เคยใช้
ชอบที่ปรับได้
แต่ต้องเลือกความยาวแกนให้เหมาะสม
ไม่งั้นแกนจะยันครับ
ต้องเลือกให้ีดีครับ
เพราะผมเจอมาแล้ว  
คือก่อนนี้ใส่ปริง king ยกหลังหนึ่งนิ้ว
ชอบความรู้สึกตอนรูดมากๆๆ
แต่มันแข็งสำหรับคนนั่งหละ
เลยเปลี่ยนสปริงคิงออก
ใส่ dobinson แทน
เราก็ลืมไปว่าเราใส่โช็คแกนยาว
คราวนี้สปริงสูงสแตนดาร์ด
เลยโช็คยัน ปั๊กๆๆๆ
เลยส่งmx-6 ไปเปลี่ยนเป็น emu nitro เพราะอยากลองของใหม่บ้าง

ส่วนตอนนี้ใส่ emu nitro
ผมว่าโอเคจับกับสปริงdo
เฟิร์มดีครับ แต่อยากได้นิ่มอีกนี๊ด...

ลองหารถลองดูครับว่าชอบอันใหน
แต่ถ้า mx-6 ดูความยาวแกนให้ดีครับ
ว่าถ้าเราโหลดแล้วซื้อแกนสั้นมา
แล้วใส่กับสปริงเดิมจะมีปัญหาใหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 02:04:46 pm โดย seto16(เอก) » บันทึกการเข้า

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Manyacare
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:12:57 pm »

ของผมใส่โช๊ค โอลิน สปริงโดบินสัน ทั้งชุด ขอบอกว่าชอบมากๆ
ใช้แล้วนึกว่าขับรถเก๋งอยู่
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 02:17:41 pm »

ของผมใส่โช๊ค โอลิน สปริงโดบินสัน ทั้งชุด ขอบอกว่าชอบมากๆ
ใช้แล้วนึกว่าขับรถเก๋งอยู่

u u u
ขอทราบเรื่องโอลินหน่อยได้ใหมครับ ชอบยี่ห้อนี้มานานแล้ว
ราคา
ความรู้สึก
สถานที่ไปใส่มาครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์