Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาแนวทางมาฝากครับ DC 12 V. To AC220 V.  (อ่าน 3710 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 02:11:44 pm »

เอาแนวทางมาฝากครับ  DC 12 V. To AC220 V.  ครอบครัวผมเวลาไปไหนที  ก็เครื่องมือสื่อสารเพียบ  Ipad,  notebook, มือถือม อื่นอื่น  พอขึ้นรถเดินทางก็แหมหาที่เสียบกันใหญ่  พอถึงโรงแรมก็รีบแย่งรูเสียบไฟกัน  เลยเอา Dc Converter to AC มาใส่ในรถสะเลย  แล้วเอารางปลั๊กแบบมีหลายที่เสียบตัวเมีย  มาวางในรถ  แล้วก็เอากันสะให้พอเลย ขนาดมีตัวเมียให้เสียบ 5 รู  ยังแทบจะไม่พอกันเลย เฮ้อ.....

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 02:13:01 pm »

ไปจัดมาจากไหนครับป๋า น่าสน ๆ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 02:14:35 pm »

ปีใหม่นี้รถแก็สถัง Donut ไปเที่ยว  ก็อย่าลืมยางอะไหล่ด้วยนะ   ผมเอาไปทุกครั้งแต่ผมลด Series ยางลงบางลงมาก  สามารถใส่ท้ายรถได้สบายขอบกะทะเหล็กเดิมแต่ยางบางลงมาก  พอแก้ขัดได้เมื่อต้องเปลี่ยนแล้วไปช้าช้า  ห้ามดูตู้ Sub Woofer นะมันติดมุมกล้องมา  

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 02:19:36 pm »

ไปจัดมาจากไหนครับป๋า น่าสน ๆ

ติดมานานแล้วป๋าตั้งแต่ออกรถแต่  อยากแก้ปัญหาสมาชิกที่มีครอบครัว High Tech ที่แย่งกันเสียบที่จุดบุหรี่ครับ  ปีใหม่นี้เดินทางกันไกลไกลจะได้ปลอดภัย พร้อมแนวทางการย่อขนาดยางอะไหล่บางลง  จะได้ไม่เกะกะเหมือนกะทะล้อเยางอะไหล่เดิม    ราคา Converter ด฿เหมือนจะไม่น่าเกิน 1000 นะ ผมจำไม่ได้มีหลายขนาด  เอาใหญ่ใหญก็ดีถ้าใช้เยอะ  แต่ต้องลากสายไฟแบทอ้วนมาหลังรถจะปลอดภัยกว่า ทำเองได้  แต่ผมต่อจากสายไฟที่มาเลี้ยงเครื่องเสียงด้านหลัง

แต่ถ้าป๋าอยู่แถวพัทยาหรือสมาชิกอยู่พัทยา   มีร้านนึงที่ซอยเทพประสิทธิ์ ชื่อร้านบ้านหม้อ  ราคาของที่ร้านนี้ราคา บ้านหม้อจริงจริง  เครื่องเสียงเอาไปติดเอง  ไม่แพง  ผมซื้อที่นี่แหละ  ii ii

ให้ระวังเรื่องขั๋ว + - ของมันมากมาก  เด๋วจะ short กัน รถพังได้นะ ต้องประณีตสุดสุดสายอ้วย Amp มันมาดีด้วยเด๋ว Short ละก็ กล่อง ecu รถจะพังหมด  หุ้มฉนวนใส่หางปลาแบบปลอดภัยสุดสุด ไม่ให้หลุดง่ายนะเชื่อมตรงไหนได้เชื่อมเลย  แต่อย่าลืมปิดเมื่อเลิกใช้  เด๋ว Start รถไม่ติดละยุ่งเลย  แต่ตัวนี้มันใหญ่มีพัดลมให้หนวกหูนิดนิด  ผมกลับชอบเพราะมันเตือนว่ามันทำงานอยู่  ตอนจอดรถ  ตัวนี้มันคุยในเสปคว่าเลี้ยงจอ 32 นิ้วได้เลย  ผมไม่เคยลอง  แต่อย่าเอาหม้อหุงข้าวไปอุ่นในรถละ  ต้องตัวใหญ่มากกว่านี้เยอะเลย อิ...

ที่ผมตัองใช้ก้เพราะ Notebook ผมมันต้อง Ac-220 V. ผมต้องใช้อัด Vdo ระบบแก็สทดสอบติดกัน 4-5 ชม.

https://www.google.co.th/search?q=dc+Converter&biw=1280&bih=615&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=vFKFVLPqO4ayuASt-oGIDA&ved=0CAYQ_AUoAQ#tbm=isch&q=%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2+dc+to+ac+Converter
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2014, 02:31:14 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:10:49 pm »

ของผมวางตรงกลางแถวกลาง (หลังคอนโซลเก็บของกลาง) หวาดเสียวครับ ข้ามไป-มา ปลายเท้าไปโดนกันเรื่อย ดีว่ารัดยึดติดไว้ไม่หลุด ตำแหน่งที่ป๋าวางนี้ ปิดฝาได้หรือเปล่าครับ ดูมันสูงขึ้นมา
Punpun
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:58:27 pm »

สนิทพอดี๊  พอดีป๋า  Ok.. Ok..

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์