Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.4 gls อยากติดที่ครอบจอ  (อ่าน 15167 ครั้ง)
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 10:53:07 pm »

ได้นาฬิกาคืนมาแล้ว 
jimryl
ปานิลสุุด LOVE 2012 2.4
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 07:37:44 am »

ติดจอของอะไรครับ แล้วกี่นิ้วครับสวยดี

ปานิล ID 1380
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:38:08 pm »

จอตัวนี้7นิ้วเบิกศูนย์ได้เลยครับ เป็นตัวเดียวกับที่ใส่มาในปาเจโร่ v6 3000ccครับ Smiley
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5165.0

ส่วนครอบจอ อุดหนุนพ่อค้าในบ้านของเ้ราได้ครับเห็นเอามาขายอยู่เหมือนกัน hi
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=602.0

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 11:07:05 am »

มา Like เป็นคนแรกเลย...
ว่าแต่จอ V6 เป็นรุ่นไหนครับ...

สนนราคาเท่าไรครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 12:15:08 pm »

ว่าแต่จอ V6 เป็นรุ่นไหนครับ...

Thankyou for first Like :-)
V6 ใช้2din ของG9 ครับ
ตัวนี้จะมี GPS ของ Speednavi มาด้วย ฟรี อัพเดทให้1ปีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 12:43:37 pm โดย Paje » บันทึกการเข้า
off198
Jr. Member
**

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:00:02 pm »

ป๋าครับ แล้วช่องใส่วิทยุเดิมป๋าทำยังไงครับ ปิดไปเลยหรือซื้อมาใส่ทำเป็นช่องเก็บของครับ มีของที่ศูนย์ไหมครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:27:40 pm »

ตัวนี้จะมี GPS ของ Speednavi มาด้วย ฟรี อัพเดทให้1ปีครับ

ไม่เข้าใจเท่าไรครับป๋า... ขอลายแทง (หลังไมค์ก็ได้ครับ อยากรู้ราคา กับยี่ห้อ)
จอเดิมไม่แจ่มเลย... จะจัดใหม่อยู่ครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:42:16 pm »

ป๋าครับ แล้วช่องใส่วิทยุเดิมป๋าทำยังไงครับ ปิดไปเลยหรือซื้อมาใส่ทำเป็นช่องเก็บของครับ มีของที่ศูนย์ไหมครับ

ช่องใส่วิทยุเดิมผมถอดเอา sony ออกครับ เอาช่องใส่ของมาใส่แทน
ช่องใส่ของอันนี้ได้มาพร้อมครอบจอ 2din ที่ซื้อมาครับ เค้าแถมให้มาด้วยกัน
เป็นพลาสาติกธรรมดาใ่ส่เฉยๆ นะครับไม่มีตัวยึด

เคยไปถามช่องใส่ของ triton ศูนย์ฺอยู่ประมาณ 700 ครับมีตัวยึดด้านข้างอย่างแข็งแรงเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 02:44:27 pm โดย Paje » บันทึกการเข้า
off198
Jr. Member
**

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:45:58 pm »

ไม่เข้าใจเท่าไรครับป๋า... ขอลายแทง (หลังไมค์ก็ได้ครับ อยากรู้ราคา กับยี่ห้อ)
จอเดิมไม่แจ่มเลย... จะจัดใหม่อยู่ครับ...

ขอบ้างครับป๋าเป็นทางเลือกครับ อยากเปลี่ยนด้วยคนครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 02:58:02 pm »

ป๋า PoR ตัวนี้เป็นวิทยุ2dinเลยครับ ไม่ได้เป็นแค่จอmonitor
ยี่ห้อ Mitsubishi G9 เลย
มี usb port ,ipad port คล้ายของ alpineครับ
แล้วก็ builtin GPS Navigator ของ SpeedNavi มาในเครื่องเลยครับ
ต่อกล้องหลังได้ มีทีวีัจูนเนอร์ในตัว ต่อ sub wooferได้
เบิกศูนย์ราคาอยู่ประมาณสองหมื่นนิดๆ ครับ

แต่ถ้าป๋าอยากถามต่อว่าเสียงเป็นไง 
ตอบว่าก็พอใช้ได้แต่ยังกินฝุ่นalpineอยู่นะครับ  haha

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 03:07:00 pm โดย Paje » บันทึกการเข้า
wat swiz
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:29:50 pm »

ช่วยแนะนำหน่อยตครับ
ราคาประมาณเท่าครับป๋า ผมพึ่งจอง GLS ไป รับรถภายในเดือนนี้ เลยอยากจะติดตั้งมั่งอ่ะครับ
ถ้าแบบนี้ สำหรับใส่ 2 din ครับ จอชัดหว่าของติดรถครับ
noppadol07
Newbie
*

like: 1

No.3818

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:51:54 am »

ไปเบิกมาติดแล้วครับ อยากบอกป๋าอ๊อดว่าขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำ สาธุ
บอกตรงๆว่าตั้งแต่เปลี่ยนมาใส่ 2din แอบคิดถึงเจ้านาฬิกาหัวเก๋งเป็นบ้า ฮือๆๆ
เวลาไอ้ต้วเล็กดูกาตูนทีไร พอเหลือบไปดูนาฬิกาอ้าว.. ไม่มีแล้ว
ตอนนี้เหมือนได้ของที่หายกลับมา  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ปลิ้มใจ

ขอเสริมนิดหนึ่งนะครับ
ตอนไปเบิกอะไหล่ของtritonถ้าศูนย์หารายการไม่เจอ โอ๊ยมึน บอกเค้าไปว่า tritonตัวแรกอ่ะนะ เดี๋ยวเจอเอง good

แล้วก็สายไฟที่ไปเลียงนาฬิกามันมีสี่เส้น แบต กราวด์ ไฟหรี ไฟacc
แบต กับ กราวด์ เนี่ยjumpกับไฟส่องแผนที่ได้เลย
แต่ไฟหรี่กับ ไฟacc นี่ผมต้องลากมาจากที่จุดเดิมของนาฬิกาเลย
เห็นเสาด้านคนขับมีสายไฟอยู่แยะเลยแต่ไม่รุ้ว่าเส้นไหนเป็นเส้นไหน จะไปjump กลัวเจ๊งเลยเอาจากจุดเดิมชัวกว่าครับ

ไม่มีรูปให้ชมเหรอครับ...กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 02:47:42 am »

ไปเบิกมาติดแล้วครับ อยากบอกป๋าอ๊อดว่าขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำ สาธุ
บอกตรงๆว่าตั้งแต่เปลี่ยนมาใส่ 2din แอบคิดถึงเจ้านาฬิกาหัวเก๋งเป็นบ้า ฮือๆๆ
เวลาไอ้ต้วเล็กดูกาตูนทีไร พอเหลือบไปดูนาฬิกาอ้าว.. ไม่มีแล้ว
ตอนนี้เหมือนได้ของที่หายกลับมา  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ปลิ้มใจ

ตอนไปเบิกอะไหล่ของtritonถ้าศูนย์หารายการไม่เจอ โอ๊ยมึน บอกเค้าไปว่า tritonตัวแรกอ่ะนะ เดี๋ยวเจอเอง good

แล้วก็สายไฟที่ไปเลียงนาฬิกามันมีสี่เส้น แบต กราวด์ ไฟหรี ไฟacc
แบต กับ กราวด์ เนี่ยjumpกับไฟส่องแผนที่ได้เลย
แต่ไฟหรี่กับ ไฟacc นี่ผมต้องลากมาจากที่จุดเดิมของนาฬิกาเลย
เห็นเสาด้านคนขับมีสายไฟอยู่แยะเลยแต่ไม่รุ้ว่าเส้นไหนเป็นเส้นไหน จะไปjump กลัวเจ๊งเลยเอาจากจุดเดิมชัวกว่าครับ

ไม่มีรูปให้ชมเหรอครับ...กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
ผมทำไว้ให้ดูแล้วนี่คับ

noppadol07
Newbie
*

like: 1

No.3818

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:19:33 am »

ผมทำไว้ให้ดูแล้วนี่คับ

Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:30:10 am »

like
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์