Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... ป๋าคะ อดทนรออีกนิดนะคะ ...  (อ่าน 6990 ครั้ง)
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 09:13:28 am »

แต่น้องเซลของผมเขาสามารถดูจากหน้าคอมได้ครับว่ารถเราพร้อมส่งเมื่อไหร่อย่างของผมน้องโทรแจ้งเมื่อวานว่ารถได้ขึ้นเทเล่อร์ต้นเดือนกุมภาฯเพราะชื่อและหมายเลขตัวถังและรุ่นขึ้นโชว์หน้าจอแล้ว(ผมจอง 28/11/54 ที่ปราณบุรีครับอันนี้ก็ได้ข้อมูลมาอย่างนี้ก็ไม่ทราบว่าถูกต้องมั๊ย???)...
ดีใจด้วยครับที่เจอเซลล์ดี ของผมเล่นเงียบอย่างเดียว วันนี้จะลองโทรถามดู 

Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 09:31:10 am »

แต่น้องเซลของผมเขาสามารถดูจากหน้าคอมได้ครับว่ารถเราพร้อมส่งเมื่อไหร่อย่างของผมน้องโทรแจ้งเมื่อวานว่ารถได้ขึ้นเทเล่อร์ต้นเดือนกุมภาฯเพราะชื่อและหมายเลขตัวถังและรุ่นขึ้นโชว์หน้าจอแล้ว(ผมจอง 28/11/54 ที่ปราณบุรีครับอันนี้ก็ได้ข้อมูลมาอย่างนี้ก็ไม่ทราบว่าถูกต้องมั๊ย???)...
ดีใจด้วยครับที่เจอเซลล์ดี ของผมเล่นเงียบอย่างเดียว วันนี้จะลองโทรถามดู 
ผมโทรถามเซลล์ บอกกำลังจะประชุมจัดคิวว่าใครจะได้รถช่วงไหน น่าจะได้ภายในเดือน ม.ค.นี้อย่างแน่นอน ก่อนปีใหม่บอกว่าสัปดาห์ที่2ของเดือนม.ค.ได้รถ
ซักไม่แน่นใจแล้วครับ

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 09:39:23 am »

แต่เซลล์ผมใน กทม. บอกว่าไม่มีอะไรให้เห็นบนหน้าจอเลย และช่วงนี้ MMTH ยังหยุดงานกันอยู่ เปิดอีกทีจันทร์หน้า
ที่กำลังส่งขึ้นเทลเลอร์จากลาดกระบังมา ... จำนวนรถ สี รุ่น ยังลุ้นกันวันต่อวันเลย ส่วนที่เหลือที่อยู่โรงงาน ต้องรอ สนง. ใหญ่ เปิดก่อน
ป๋า jack สุดยอดเลย รอน้องปาอ้วนขาว จนได้เป็น Hero member เลย จะรอนานจนเกินไปมั้ยเนี่ย ผมลุ้นว่าได้กลับลงสิชลพร้อมกันตอนปีใหม่แล้วหนิ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:12:51 am »

เเหะๆ ขอมอบคำขอบคุณให้เเก่น้องเซลส์ที่ใจดียอมเล่ากระบวนการให้ฟังครับ ไม่งั้นผมคงไม่สามารถมาถ่ายทอดให้ป๋าๆในบอร์ดเข้าใจได้ ผมเองพอฟังเเล้วก็รู้สึกว่าเป็นอีกเเง่มุมนึงที่น่าเห็นใจในฐานะผู้ปฏิบัติงานนะครับ ... อยากขายก็อยาก เเต่ถ้าให้คำมั่นกับลูกค้าว่าจะส่งวันไหนเเล้วส่งไม่ได้ ก็โดนด่า อยากจะกำหนดวันส่งมอบ ทางไลน์การผลิตก็ไม่เเจ้งข้อมูลให้ทราบอีกว่าจะได้วันไหน เฮ้อ เหนื่อยใจเเทนจริงๆ

นอกจากจะต้องไฟท์กับศูนย์ใหญ่ เพื่อให้ได้โควตารถมาประจำสาขาเเล้วนั้น พอได้รถมา ก็ไม่รู้ว่าเซลส์ด้วยกันเองจะต้องไฟท์เพื่อล็อคโควต้าส่งมอบรถให้กับลูกค้าของตัวเองอีกรึเปล่าน๊อ ...

จริงๆเเล้ว ถ้ามิตซูไทยเเลนด์คุณผลิตสินค้ามาให้เพียงพอกับความต้องการเสียเเต่ทีเเรก ... หรือประกาศเเผนการผลิตในระยะยาวให้พนักงานขายเเละลูกค้าทราบ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้เกิดขึ้น ปัญหาต่างๆเหล่านี้มันจะไม่เกิดขึ้นเลยจริงๆ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
THEAR
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:21:06 am »

จากที่อ่านดู จอง เบนซิน  15 พย 54 ช่วงโปร  @ บุรีรีมย์
ท่าทางจะเมษาได้

Cry Cry Cry
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:56:24 am »

แต่เซลล์ผมใน กทม. บอกว่าไม่มีอะไรให้เห็นบนหน้าจอเลย และช่วงนี้ MMTH ยังหยุดงานกันอยู่ เปิดอีกทีจันทร์หน้า
ที่กำลังส่งขึ้นเทลเลอร์จากลาดกระบังมา ... จำนวนรถ สี รุ่น ยังลุ้นกันวันต่อวันเลย ส่วนที่เหลือที่อยู่โรงงาน ต้องรอ สนง. ใหญ่ เปิดก่อน
ป๋า jack สุดยอดเลย รอน้องปาอ้วนขาว จนได้เป็น Hero member เลย จะรอนานจนเกินไปมั้ยเนี่ย ผมลุ้นว่าได้กลับลงสิชลพร้อมกันตอนปีใหม่แล้วหนิ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เข้ามาหาข้อมูล เข้ามาแชร์ประสบการณ์ และได้สังคมที่อบอุ่น เอื้อเฟื้อแบ่งปัน  like red heart hi

ไม่ทันการแล้วคร้าบบบ คงลุ้นเอาไว้กลับสิชลตอนเมษาฯละกัน  ทนไม่ได้
pammy>:802:<
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 02:12:04 pm »

อ่านๆดูข้อมูลในเวปครับ เพื่อนๆพี่ๆ ที่จองศูนย์แถว กทม. ได้รถกันไวดีนะ....ต่างจังหวัดรอกันไป เพื่อนแถวจังหวัดผมคนหนึ่ง จอง...ตั้งแค่ เดือนสิงหาคม
เพิ่งจะได้รับรถ คงไม่นานเกินรอผมก็คงจะได้รถ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงไม่เกินปีนี้แหละครับ.....รอมา 2 เดือนกว่า แล้ว ล่าสุดบอกประมาณต้นๆ กพ. 54
รอกันต่อไปครับ....
bluemicro
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:47:32 pm »

เซลส์ผมบอกจะโทรหาวันนี้ยังเงียบ Cool

ROCK LEK LK
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:50:46 pm »

โทร ถามความคืบหน้าเรียบร้อย ได้รับคำตอบว่าตอนนี้อยู่คิวที่ 3 (25/10/54) คิดว่าคงไม่เกินเดือนนี้ นั่นเลย ยังมีคิดว่าอีกนะ จะลองเช็คกับทางผู้จัดการอีกที ว่าเดือนนี้คิวจะทันรึเปล่า ฮ่า ฮ่า สงสารจับจิต พูดเพราะเสียเหลือเกิน คงใกล้แล้วหละ รอครับ รอต่อไป

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 04:05:31 pm »

อ่านๆดูข้อมูลในเวปครับ เพื่อนๆพี่ๆ ที่จองศูนย์แถว กทม. ได้รถกันไวดีนะ....ต่างจังหวัดรอกันไป เพื่อนแถวจังหวัดผมคนหนึ่ง จอง...ตั้งแค่ เดือนสิงหาคม
เพิ่งจะได้รับรถ คงไม่นานเกินรอผมก็คงจะได้รถ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงไม่เกินปีนี้แหละครับ.....รอมา 2 เดือนกว่า แล้ว ล่าสุดบอกประมาณต้นๆ กพ. 54
รอกันต่อไปครับ....

ขอเข้ามายืนยันว่า กทม. เงียบฉี่..... ซะมากกว่าครับ  โอ๊ยมึน
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 04:31:45 pm »

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ

เมื่อกี๊โทรหาเซลส์ ถามน้องเค้าว่า ตัวชุดควบคุมเสียงที่พวงมาลัยทางด้านซ้ายมืออ่ะ พี่ขอให้น้องเบิกเเล้วติดตั้งให้พี่ด้วยเลยได้ไหม ไม่อยากไปทำข้างนอก อยากให้เสร็จจากในศูนย์ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องการดัดเเปลงส่งผลต่อประกัน ...

น้องเค้าบอกว่า สั่งของให้ได้ เเต่คงติดตั้งให้ไม่ได้ เพราะมันไม่ใช่ชิ้นส่วนมาตรฐานของ PJS จริงอยู่ที่มันเป็นชิ้นส่วนของมิตซู เเต่มันเอาไว้ใช้กับ Lancer ถ้าเอามาใส่ ก็จะถือว่าเป็นการดัดเเปลง

ประเด็นคือ ผมสงสัยว่ามันเข้มงวดขนาดนี้เลยเหรอครับ จริงอยู่ที่ว่าในรุ่นมันไม่มีมาให้ เเต่ในเมื่อคุณมีอะไหล่ที่สามารถใช้ทดเเทนกันได้ ของเเท้เหมือนกัน มาจากโรงงานเดียวกัน ถ้าลูกค้าต้องการเพิ่มโดยให้ทางศุนย์ติดให้ เพื่อหลีกเลี่ยงปัญหาเรื่องเอาไปทำข้างนอกซึ่งจะส่งผลให้ประกันขาด ทำไมทางศูนย์ไม่สามารถดำเนินการให้ได้ล่ะครับ กลับทำให้ได้เเค่เพียงหาชิ้นส่วนให้เเละเเนะนำร้านข้างนอกให้ไปติดเอาเอง ... พอจะทำให้มันถูกต้องตามข้อกำหนด กลับไม่เปิดช่องให้ทำ เฮ้อออ

ถ้ามันเป็นธรรมเนียมปฏิบัติของวงการรถยนต์ทุกยี่ห้อ หรือทุกศูนย์อยู่เเล้ว ผมคงต้องขออภัยกับความสงสัยในประเด็นนี้ด้วยนะครับ พึ่งเคยซื้อรถกะเค้าครั้งเเรกในชีวิตก็เนี่ยล่ะครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
benopenair (เบน)
Newbie
*

like: 2

ID : 1385

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:18:55 pm »

เผอิญว่าวันนี้ผมแวะไป Revise สัญญามาที่ มิตซูฯ ออโต้ ซิตี้ ศรีนครินทร์ ครับ จึงมีโอกาสได้ถามน้องเซลส์ว่า ตอนนี้เรื่องการส่งมอบเป็นยังไงบ้าง อยากรู้ขั้นตอนของกระบวนการสั่งผลิตและส่งมอบรถระหว่างดีลเลอร์กับมิตซูไทยเเลนด์ น้องเค้าอธิบายให้ฟังดังนี้ครับ
-------------------------
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ เข้าใจละ เข้าใจในความล่าช้า  ฮือๆๆ

I Like Pajerosport-Thailand
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์