Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำให้ Pajero sport MY12 สมบูรณ์(สมประกอบ)จากการตัดจากMMTH(งก)ต้องเพิ่มอะไรบ้าง  (อ่าน 24107 ครั้ง)
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:24:41 am »

การที่จะทำให้ Pajero sport MY12 สมบูรณ์(สมประกอบ)จากการตัดจากMMTH(งก)ต้องเพิ่มอะไรบ้าง...เพราะไม่รู้ว่าจริงๆ  MMTHZ(งก)...ตัดอะไรไปบ้าง และแต่ละรายการราคาเท่าไร....รบกวนเพื่อนๆหรือผู้รู้ช่วยแชร์กันด้วยครับ...เพราะจะได้สั่งติดกันที่เดียวให้จบ...เบื่อที่จะวุ่นวายกับศุฯย์บริการสุดยอดแย่ของMMTH....เพราะถ้าถามศูนย์คงไม่ได้คำตอบ....คิดว่าส่วนใหญ่ก็คงเจอกันมาแล้ว...ใช่ไหมครับ....
1.ที่จำเป็นและขาดไม่ได้ที่ไม่ควรตัดแล้วตัดไปคือ....แผ่นเหล็กปิดใต้ท้องเครื่องยนต์....ราคา.............
2.กรองแอร์...รู้มาว่าไม่กี่ร้อยแต่ไม่ทราบราคาจริงว่าเท่าไร่............(งกกับเรื่อองไม่เป็นเรื่อง...ไม่คุณกับภาพพจน์เลย....)
3.photo sensor อันนี้ 300กว่าบาท...ไม่รู้มันจะตัดไปทำไม...รถคันละล้านกว่าบาท...ประหยัดค่างกไปแค่นี้ให้คนด่าทั้งประเทศ....http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=101.0
4.NAVI...ที่จะติดกับชุด TV....ราคาเท่าไร.....
5.สายAUX....ซึ่งควรจะติดมาให้แล้ว....ยี่ห้ออื่นๆก็ติดมาให้หมดแล้ว....ราคา.........
6.สายต่อiPhone-iPod...ผมไปติดมาที่ 1700 บาท...
7....อื่นๆ....ที่ยังไม่รู้รับกวนช่วยแชร์กันด้วยครับ......
 ทนไม่ได้
ผมอยากติดข้อ4 ครับ Navi ที่ต่อเข้ากับจอรถเลยครับเห็นแต่ป๋าๆซื้อ Navi  มาติดหน้ารถแทน    มีป๋าท่านใดติดNavi กับจอรถบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:49:33 pm »

การที่จะทำให้ Pajero sport MY12 สมบูรณ์(สมประกอบ)จากการตัดจากMMTH(งก)ต้องเพิ่มอะไรบ้าง...เพราะไม่รู้ว่าจริงๆ  MMTHZ(งก)...ตัดอะไรไปบ้าง และแต่ละรายการราคาเท่าไร....รบกวนเพื่อนๆหรือผู้รู้ช่วยแชร์กันด้วยครับ...เพราะจะได้สั่งติดกันที่เดียวให้จบ...เบื่อที่จะวุ่นวายกับศุฯย์บริการสุดยอดแย่ของMMTH....เพราะถ้าถามศูนย์คงไม่ได้คำตอบ....คิดว่าส่วนใหญ่ก็คงเจอกันมาแล้ว...ใช่ไหมครับ....
1.ที่จำเป็นและขาดไม่ได้ที่ไม่ควรตัดแล้วตัดไปคือ....แผ่นเหล็กปิดใต้ท้องเครื่องยนต์....ราคา.............
2.กรองแอร์...รู้มาว่าไม่กี่ร้อยแต่ไม่ทราบราคาจริงว่าเท่าไร่............(งกกับเรื่อองไม่เป็นเรื่อง...ไม่คุณกับภาพพจน์เลย....)
3.photo sensor อันนี้ 300กว่าบาท...ไม่รู้มันจะตัดไปทำไม...รถคันละล้านกว่าบาท...ประหยัดค่างกไปแค่นี้ให้คนด่าทั้งประเทศ....http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=101.0
4.NAVI...ที่จะติดกับชุด TV....ราคาเท่าไร.....
5.สายAUX....ซึ่งควรจะติดมาให้แล้ว....ยี่ห้ออื่นๆก็ติดมาให้หมดแล้ว....ราคา.........
6.สายต่อiPhone-iPod...ผมไปติดมาที่ 1700 บาท...
7....อื่นๆ....ที่ยังไม่รู้รับกวนช่วยแชร์กันด้วยครับ......
 ทนไม่ได้
ผมอยากติดข้อ4 ครับ Navi ที่ต่อเข้ากับจอรถเลยครับเห็นแต่ป๋าๆซื้อ Navi  มาติดหน้ารถแทน    มีป๋าท่านใดติดNavi กับจอรถบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ที่ต่ออกจอหน้ารถได้ และกดได้ที่หน้าจอก็มีให้เลือกแค่ 2 รุ่นนี้ครับ

PMD-B100E + PMD-ANT1E + PMD-DOK1E

+ +

หรือ NAVI-202 (สำหรับ Pajero Sport MY2009 MY2010 ต้องได้รับการ update firmware หน้าจอใหม่ก่อน)
...
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:53:42 pm »

สายต่อiphone  เวลาเสียบกับiphone4แล้วชาร์จให้ด้วยมั้ยครับ

ถ้าเป็นสายรุ่นยอดนิยม ของแท้ KCE-422i ชาร์จแค่ iPhone Classic ครับ นอกนั้น iPad iPhone4 ไม่ชาร์จ

แต่รุ่นที่ขายตามเวป เป็นของเทียมครับ เกือบทุกรุ่นจะชาร์จได้  Smiley
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:57:56 pm »

สายต่อiphone  เวลาเสียบกับiphone4แล้วชาร์จให้ด้วยมั้ยครับ

ถ้าเป็นสายรุ่นยอดนิยม ของแท้ KCE-422i ชาร์จแค่ iPhone Classic ครับ นอกนั้น iPad iPhone4 ไม่ชาร์จ

แต่รุ่นที่ขายตามเวป เป็นของเทียมครับ เกือบทุกรุ่นจะชาร์จได้  Smiley

แล้วของเทียมเป็นยังไงบ้างอะครับป๋าอ๊อด  กลัวใช้แล้วจะมีปัญหากับiphoneจัง

แล้วการชาร์จแบตมือถือในรถยนต์โดยต่อที่ที่จุดบุหรี่มันยังทำให้แบตมันเสื่อมไวเพราะกระแสไฟไม่เสถียรเหมือนแต่ก่อนมั้ยครับ

เคยชาร์จสมัยก่อนตอนใช้โนเกีย แล้วแบตมือถือพังไวมากเค้าบอกว่าเนื่องจากชาร์จในรถบ่อย

คือผมใ้้ช้iphoneในการหาที่ท่องเที่ยวเวลาไปเที่ยวสถานที่ต่างๆและใช้มันนำทางไปด้วยเลยและใช้ถ่ายรูปอีกด้วย

จึงทำให้แบตหมดเร็วมาก ไปเที่ยววันนึงแบตไม่พอทำให้หมดสนุกก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 03:00:53 pm โดย Nakavabi » บันทึกการเข้า
...
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:23:32 pm »

สายต่อiphone  เวลาเสียบกับiphone4แล้วชาร์จให้ด้วยมั้ยครับ

แต่รุ่นที่ขายตามเวป เป็นของเทียมครับ เกือบทุกรุ่นจะชาร์จได้  Smiley

แล้วของเทียมเป็นยังไงบ้างอะครับป๋าอ๊อด  กลัวใช้แล้วจะมีปัญหากับiphoneจัง

แล้วการชาร์จแบตมือถือในรถยนต์โดยต่อที่ที่จุดบุหรี่มันยังทำให้แบตมันเสื่อมไวเพราะกระแสไฟไม่เสถียรเหมือนแต่ก่อนมั้ยครับ

เคยชาร์จสมัยก่อนตอนใช้โนเกีย แล้วแบตมือถือพังไวมากเค้าบอกว่าเนื่องจากชาร์จในรถบ่อย

คือผมใ้้ช้iphoneในการหาที่ท่องเที่ยวเวลาไปเที่ยวสถานที่ต่างๆและใช้มันนำทางไปด้วยเลยและใช้ถ่ายรูปอีกด้วย

จึงทำให้แบตหมดเร็วมาก ไปเที่ยววันนึงแบตไม่พอทำให้หมดสนุกก่อน

คือถ้าหน้าตานอกเหนือจากรูป หรือเป็นตัวเสียบเพิ่มเติมที่มีขายตามเวปบ้านเรา จีนหมดครับ

แล้วปัญหาแบตเสื่อมส่วนใหญ่มาจากกระแสไปฟที่ตัวชาร์จจ่ายมาสูงไปครับ
คือกระแสสูงชาร์จเต็มเร็ว แบตก็เสื่อมเร็วครับ
กระแสน้อยไปก็ชาร์จไม่เข้าหรือชาร์จช้า แต่ช้าแบตตก็เสื่อมช้าครับ

อย่างตัวชาร์จแท้ iPhone4 กับ iPad2 กระแสก็ไม่เท่ากัน iPad2 จะมากกว่า
ถ้าเอาของ iPad2 มาชาร์จ iPhone4 แบตเต็มเร็วก็เสื่อมเร็วครับ

ที่นี้พวกอุปกรณ์ของจีน ป๋าก็ลองช่างใจดูครับ  Smiley
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 03:30:48 pm »

ทนไม่ได้

/quote]
ป๋าอ็อดครับราคาแพงไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ  แล้วป๋าอ็อดติดแบบไหนครับ

ที่ต่ออกจอหน้ารถได้ และกดได้ที่หน้าจอก็มีให้เลือกแค่ 2 รุ่นนี้ครับ

PMD-B100E + PMD-ANT1E + PMD-DOK1E

+ +

หรือ NAVI-202 (สำหรับ Pajero Sport MY2009 MY2010 ต้องได้รับการ update firmware หน้าจอใหม่ก่อน)

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
...
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 04:21:08 pm »

ป๋าอ็อดครับราคาแพงไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ  แล้วป๋าอ็อดติดแบบไหนครับ

แพงเอาเรื่องครับ แต่ละชุดราคาหมื่นกลางๆถึงหมื่นปลายๆ

พวกป๋าๆหลายท่านที่ใช้ MY2009 จะมีรุ่นนี้อยู่ครับ เพราะเค้าแถมมากับรถสมัยนั้น
บางคนก็วื้อสายเพิ่มมาต่อออกจอกันหลายคนครับ อย่างเช่น ป๋าป๊อป ป๋าเก๊ก ป๋านกเขาใหญ่
แต่ชุดนี้ถือเป็นรุ่นเก่าแล้วครับ ไม่น่าเล่นด้วยประการทั้งปวง ยกเว้นต้องการของถูก
เหตุผลเพราะ เหมือนลูกเมียน้อย โปรแกรม SpeedNavi ไม่อัพเดทให้แล้ว จบตั้ังแต่ SpeedNavi SQ Union
ใหม่กว่านั้น SpeedNavi SQ 3.0 อด

ชุดนี้ราคาแพงกว่าครับ หมื่นปลายๆ สดใหม่กว่า
แต่แม้จะสามารถอัพโปรแกรมได้ใหม่กว่าตัวข้างบน แต่ก็เหมือนลูกเมียน้อยซึ่งโปรแกรมรุ่นใหม่ๆจะมาช้ากว่าชาวบ้าน
อย่างชาวบ้านไป V4 แต่ตัวนี้เพิ่งลงได้แค่ V3
nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 04:34:05 pm »

เพิ่มตัวนี้กับแยกจอของgarmin อันไหนดี้กว่ากันครับ
...
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 05:14:29 pm »

เพิ่มตัวนี้กับแยกจอของgarmin อันไหนดี้กว่ากันครับ

ของผมที่ใช้อยู่ก็ Garmin nuvi 765 ครับ ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วครับ ยังโอเคอยู่ แต่สมัยนี้ไม่แนะนำให้ซื้อรุ่นนี้แล้วนะครับ  Cheesy

แบบออกจอหรือแบบแยกอันนี้ผมว่าแล้วแต่สะดวกครับ เป็นผมผมก็อยากได้แบบออกจอ เท่ห์ดีครับ

ส่วนเรื่องโปรแกรมนำทาง ก็แล้วแต่ชอบเช่นกันครับ แต่ถ้าให้ผมเลือก
ผมก็เลือกโปรแกรม SpeedNavi ไม่ก็ Garmin เพราะแผนที่ละเอียดกว่าโปรแกรมอื่นๆ
ถ้าชอบโปรแกรมที่มี Graphic สวยๆ ก็ iGO
ถ้าชอบเครื่องถูก ก็พวกเครื่องจีน ที่ความเสถียรไม่ค่อยจะมี

ปัจจุบันถ้าให้ผมเลือกผมก็จะซื้อ garmin ครับ
เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับผม  สาธุ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 05:23:39 pm »

ของผมที่ใช้อยู่ก็ Garmin nuvi 765 ครับ ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วครับ ยังโอเคอยู่ แต่สมัยนี้ไม่แนะนำให้ซื้อรุ่นนี้แล้วนะครับ  Cheesy

แบบออกจอหรือแบบแยกอันนี้ผมว่าแล้วแต่สะดวกครับ เป็นผมผมก็อยากได้แบบออกจอ เท่ห์ดีครับ

ส่วนเรื่องโปรแกรมนำทาง ก็แล้วแต่ชอบเช่นกันครับ แต่ถ้าให้ผมเลือก
ผมก็เลือกโปรแกรม SpeedNavi ไม่ก็ Garmin เพราะแผนที่ละเอียดกว่าโปรแกรมอื่นๆ
ถ้าชอบโปรแกรมที่มี Graphic สวยๆ ก็ iGO
ถ้าชอบเครื่องถูก ก็พวกเครื่องจีน ที่ความเสถียรไม่ค่อยจะมี

ปัจจุบันถ้าให้ผมเลือกผมก็จะซื้อ garmin ครับ
เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับผม  สาธุ

เป็นความเห็นส่วนตัว แต่มีผลต่อส่วนรวม... เจ้าพ่อ DIY ใครบ้างหละจะไม่ฟัง  Cheesy good
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 07:53:31 pm »

มาเชียร์ garmin  อีก 1 เสียงครับ ผมใช้ 205w  ชัวโมงนี้ผมว่าใช้ดีที่สุดแล้วครับ ใช้ง่ายด้วย  ใช้มา 3 ปีแล้วครับ อัพโปรแกรมได้ตลอดครับ ผมอัพแผนที่เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด 12 แล้วครับ ซื้อมาครั้งแรก เวอร์ชั่น 10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 08:09:59 pm โดย pjs-p » บันทึกการเข้า
poparochy
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 10:25:33 am »

สายต่อiphone  เวลาเสียบกับiphone4แล้วชาร์จให้ด้วยมั้ยครับ

แต่รุ่นที่ขายตามเวป เป็นของเทียมครับ เกือบทุกรุ่นจะชาร์จได้  Smiley
ช่วยชี้เป้าหน่อยครับป๋าอ๊อด

LANFERNS โลกของคนรักเฟิน ณ ไม้งามโคกกรวด
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:22:03 am »

มาเชียร์ Garmin 205w ครับ
ตอนนี้อัพ v12 แล้วเหมือนกัน

ซื้อจากในเวปนี้หละครับ
คุณท๊อป บริการดีอัพเดตปุ๊บส่งเข้าเมล์ปั๊บ

ส่วนตอนนี้เห็นว่ามีรุ่นใหม่ดีกว่า 205w (เพราะเลิกทำแล้ว)ด้วยนะครับป๋า

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:16:09 pm »

เป็นความเห็นส่วนตัว แต่มีผลต่อส่วนรวม... เจ้าพ่อ DIY ใครบ้างหละจะไม่ฟัง  Cheesy good

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ hi hi hi hi hi
Noomkub
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:49:27 pm »

ของผมที่ใช้อยู่ก็ Garmin nuvi 765 ครับ ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วครับ ยังโอเคอยู่ แต่สมัยนี้ไม่แนะนำให้ซื้อรุ่นนี้แล้วนะครับ  Cheesy

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับผม  สาธุ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ hi hi hi hi hi

สาธุ สาธุ สาธุ ผมก็ว่างั้นล่ะคร้าบบบบ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์