Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงคนกำลังรอน้องปาหน่อยยยยยย  (อ่าน 8410 ครั้ง)
TarPJS
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 02:52:17 am »

ผมรอมา 10 วันแล้ว หุหุหุ Cheesy
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 08:39:13 am »

จองตั้งแต่ ตุลา ยังไม่ได้เลย...
เห็นเพื่อนๆ เวปเรา จองศูนย์เดียวกับผมด้วย (หลังผม)

ไม่รู้จะโดนลัดคิวหรือเปล่า.... ได้แต่รอ.... เงินพร้อม.... แต่ไม่มีรถ.... เดี๋ยวจะเอาไปซื้อหุ้นหมดแล้วเนี่ย....

Sad

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:47:17 pm »

ของผมครบ 1 เดือนไปหลายวันแล้ว และวันที่ 15 ธค. นี้ก็จะถึงกำหนดรับรถตามใบจอง แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นมีวี่แววเลยครับ
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:53:54 pm »

ของผมครบ 1 เดือนไปหลายวันแล้ว และวันที่ 15 ธค. นี้ก็จะถึงกำหนดรับรถตามใบจอง แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นมีวี่แววเลยครับ

เพื่อนผมก็จองไปแล้วสีน้ำตาล เห็นว่าได้รถปลายเดือนครับ (แต่ตอนยังไม่จองบอกว่าได้รถเลย )
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:30:39 pm »

จะครบสองเดือนแล้วครับ ไม่รู้จะรอถึงปีหน้าหรือเปล่า
ข่อยจองตั้งแต่ ตุลาคมแล้วครับ เห็นโฆษณาทางทีวี
รีบจองเลยนึกว่าจะได้รถเร็ว ผมก็รอมาเกือบสองเดือนแล้วครับ
 ยอดเยี่ยม

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:15:39 pm »

ช่วงนี้เหมือนเป็นโรคจิตยังไงก็ไม่รู้ เผอิญศูนย์มันอยู่ใกล้ๆบ้านครับ เลยหาเรื่องขับรถผ่านหน้าศูนย์เล่นซะหยั่งงั้น 2 วันผ่านไปซักหนนึง(จริงๆถ้ามา Sale ก็คงรีบโทรไปบอก) แต่เหมือนว่าช่วงนี้รถไม่ค่อยมีเข้าในศูนย์เลย หลังจากที่มี pajero เข้ามาเมื่อเกือบสองอาทิตย์ที่แล้ว
princ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 10:43:46 pm »

ผมจอง 2wd gls เทาดำ
จองตั้งแต่ 30 กันยายน 2554 ทำใบจ่ายจองไป 20,000
จนถึงวันนี้ยังไม่มีคำตอบทีชัดเจนเลยครับ
ช่วงแรกหลังจากเริ่มผลิต เค้าบอกว่าผลิตgtก่อน แล้วค่อยผลิตgls
ถามล่าสุดบอกว่า ผลิตglsแล้ว แต่ยังขาดpartอยุ่3ตัว สั่งนำเข้าจากเมืองนอก
เมื่อวานโทรไปถามบอกยังรอpart3ตัวนี้อยุ่ ซึ่งทางอินโด หรือมาเล ก็ขาดpart3ตัวนี้เหมือนกัน

ผมโดนหลอกป่าวครับ มีใครใกล้เคียงกับผมบ้างไหมครับ ที่จองก่อนน้ำท่วม จนป่านฉะนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ

ศูนย์ AUTO CITY ศรีนครินทร์ครับ
TarPJS
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:35:11 pm »

โอ้ รอนานเหมือนกันเนาะ

ที่บอกผมว่าจะได้ภายใน ธ.ค. นี้ จะได้มั๊ยเนี่ยยยยยยย
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:17:06 am »

คาดว่า MMTH คงแจกของขวัญคริสต์มาส ให้ลูกค้าที่จองมานานแล้ว  สาธุ
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:35:13 am »

ผมจอง 2wd gls เทาดำ
จองตั้งแต่ 30 กันยายน 2554 ทำใบจ่ายจองไป 20,000
จนถึงวันนี้ยังไม่มีคำตอบทีชัดเจนเลยครับ
ช่วงแรกหลังจากเริ่มผลิต เค้าบอกว่าผลิตgtก่อน แล้วค่อยผลิตgls
ถามล่าสุดบอกว่า ผลิตglsแล้ว แต่ยังขาดpartอยุ่3ตัว สั่งนำเข้าจากเมืองนอก
เมื่อวานโทรไปถามบอกยังรอpart3ตัวนี้อยุ่ ซึ่งทางอินโด หรือมาเล ก็ขาดpart3ตัวนี้เหมือนกัน

ผมโดนหลอกป่าวครับ มีใครใกล้เคียงกับผมบ้างไหมครับ ที่จองก่อนน้ำท่วม จนป่านฉะนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ

ศูนย์ AUTO CITY ศรีนครินทร์ครับ
น่าจะเป็นอย่างที่โรงงานบอกครับ เพราะ MY2012 2.5GLS ยังไม่เห็นป๋าๆในนี้พูดถึงเลยซักคน ผมไปๆมาๆอยู่หลายศูนย์ MY2012 ก็เจอครบทุกรุ่นยกเว้น 2.5 GLS
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 01:23:33 am »

ตอนไม่จอง PJS ก็ไม่เคยสนใจ แต่หลังจากจองไปแล้ว มองไปทางไหนก็เห็นแต่ PJS แต่เป็นของคนอื่นเค้าอ่ะ...  ขนาดขับไปบนมอร์เตอร์เวย์ ยังเจอรถ(ขนส่ง)บรรทุก PJS เลยอ่ะ...โห...ลักษณะจะเป็นโรคจิตเล็กๆ อิ อิ อิ 
ผมเองจองกับ... (จ้างก็ไม่บอกว่าเป็น Dealer แถวๆ เทพารักษ์) เซลล์บอกว่าได้รถปลาย พ.ย. พอดี ผบ. ของผมเกิด 28 พย. ก็เลยบอกเซลล์ว่า จะทำ Surprise ผบ. ละกัน จนแล้วจนรอด ธค. แล้ว ก็ไม่เห็นแวว Finance ก็ผ่านแล้ว เอางัยดี เลยโทรหาเซลล์ ป๋าเอ๊ย เค้าปิดโทรฯ.... ผมเองก็เพิ่งเคยเจอ ครั้งแรกที่ลูกค้าง้อเซลล์ อ่ะไม่เป็นไร โทรหา ผจก. กะดะ ผจก. บอก รอขึ้นสายพานการผลิต 15 ธค. กว่าจะได้ 20 ธค. กว่าๆ โน้น... เวร...แล้วดิ สุดท้ายเซลล์สารภาพว่าไม่ถูกกับ ผจก. !!! ป่าเอ๊ย... ผมเหมือนอยู่ท่ามกลางเขาวัวชนอ่ะ... ลุกนึกภาพละกัน...เวรมั๊ย... ยิ่งคิด ยิ่งขำ...(ไม่ออก)  อ๋าย!!!!! สุดท้ายเลยขอแยกทาง และมาจองในงาน motor-expo เซลล์บอกได้สิ้นเดือน ธค. แต่ช่างเหอะจะด้ายเมื่อไรก็ช่าง (มัน) ?
อย่างไรก็ตาม ผมมีความเห็นส่วนตัวมาแชร์กับป๋าทั้งหลายนิดนึง คือว่า ผมเคยมีเพื่อนต่างชาติชาวเยอรมัน ซึ่งเป็นที่รู้กันว่าเมื่อพูดถึงชาวเยอรมันเราจะนึกถึงรถยนต์ค่ายพัดสีฟ้า (BMW) จิงมั๊ยคับ ฝรั่งเค้ามีโรงรถเหมือนกับบ้านเรา แต่โรงรถฝรั่งเค้าเรียก garage ส่วนพี่ไทยเรียก parking โดยทั่วไป 2 คำนี้เหมือนกัน แต่โดยเชิงอรรถต่างกันครับ garage แปลว่าโรงจอดรถ ที่สามารถซ่อมรถได้ แต่ Parking แปลว่าลานจอดรถ ซึ่งจอดอย่างได้อย่างเดียว (อาจจะรอน้ำมาท่วมด้วย อิ อิ อิ) แต่ซ่อมรถไม่ได้ ที่ผมพูดอย่างนี้เพราะหลังจากที่ผมจอง PJS แล้วผมก็หาข้อมูลเกี่ยวกับ PJS ทาง net มากขึ้น จนผมมาเจอ Forum DIY. ของป๋าอ๊อด ผมก็ถึงบางอ้อ...ครับ ว่าที่บ้านผมจริงแล้ว มี garage ไม่ใชื parking แค่นี้จริงๆ แล้วผมก็ไม่เคลียดอีกต่อไป ว่าจะได้รถเมื่อไร ทั้งๆ ที่ ทุกวันนี้ผมยืมรถคนอื่นมาใช้ เพราะรถตัวเองขายได้แล้ว... แค่อยากให้กำลังใจกันหน่ะครับ  yes!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 01:27:28 am โดย J?E » บันทึกการเข้า
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 02:26:01 am »

ของผมจองไป 15 พ.ย. 54  สีขาว หรือ น้ำตาลทอง 2wd GT แล้วแต่สีไหนมาก่อนก็เอาคันนั้น ไม่มีกำหนดรับรถ บอกตามคิว  โทรเช็คกันเซลหลายครั้งก็บอกว่าหลายคิว
ช่วงที่ไปจองแรกเซลบอกถ้าเป็นสีน้ำเงินรับรถได้เลย แต่ใจแข็งรอครับ จนเมื่อวันที่ 8 ธ.ค. 54 นี้ หัวหน้าเซลโทรมาบอก มีสีดำ กับ เทาดำ ลูกค้าจอง แล้วเปลี่ยนใจไม่เอา
ให้เราเลือกเอา 2 สีนี(ซะพูดเหมือนว่าถ้าขาวกับน้ำตาล ได้ปีหน้า โน้มน่าวต่างๆนานา แต่ยังใจแข็ง) จนมาถึงวันนี้ 10 ธ.ค. 54 น้องเซล(ผู้น่ารัก Kiss Kiss )ได้โทรมากว่า 20ธ.ค.นี้
รถสีน้ำตาลทองจะ มาแล้วให้มารับได้ ดีใจมากเลยครับ อยากบอกทุกท่านที่ยังรอให้ใจเย็น ครับ ผมคิดว่า ปลายเดือนนี้ น่าจะได้รับรถกันมากอยู่นะครับ ใจเย็นนนนนๆๆๆๆๆๆ ครับ Smiley Smiley Smiley
ruth
Sr. Member

S/N # 0505

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:30:10 am »

อิจฉาป๋าๆที่กำลังจะได้รถ ของผม 1 เดือน กับอีก 1 สัปดาห์แล้ว ยังไม่มีวี่แวว
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:44:53 am »

hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
มีน นครพนม 0603
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 03:51:03 pm »

^-^ของผม 4เดือนจะ5เดือนแล้วครับ ก็ยังไม่ได้เลยครับ อ๋าย!!!!!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์