Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองป้ายทะเบียนรถ ใครเจอเเบนี้บ้าง  (อ่าน 17774 ครั้ง)
Satit@grow
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:21:37 am »

ผมพาเพื่อนไปจองมาล่าสุดระบบเปลี่ยนเป็นrunเลขเป็นหมวดตามประเภทรถเลยโดยจะมีเลขออกมาทุกวันตามลำดับเลขเช่นวันนี้วันจันทร์ มีทะเบียนญญ 1-1500 พรุ่งนี้วันอังคารมีเลขญญ1501-3000 ต่ออย่างนี้ไปทุกวัน อาทิตย์หน้าก็อาจจะขึ้นหมวดใหม่ ให้โทรถามขนส่งก่อนว่าหมวดแลขเลขอะไรเปิดจองวันไหนและหากไปต้องเป็นเจ้าของรถที่ซื๊อเท่านั้นมาแทนไม่ได้ หากไปถึงเข้าคิวจองเลขที่ต้องการจะได้ทันที แต่หากไม่มีเลขหรือหมวดที่ต้องการเค้าไม่ให้จองต้องมาใหม่ ให้ตรงกับวันที่มีเลขนั้นๆ แต่เพื่อนผมไปเข้าคิวก็ไม่ทันเลขที่ต้องการ ฉะนั้นคิดไปหลายๆเลขครับ ( ส่วนท่านที่จองไว้ก่อนหน้านี้หากตั้งแต่วันจองไม่ได้รับการติดต่อภายใน90วันแสดงว่าไม่ได้เลขที่แจ้งไว้ให้ไปจองใหม่ได้เลย ) ผมจองให้แฟน2รอบครับถึงได้เลขที่ต้องการ ขอให้โชคดีไปวันที่มีเลขที่ต้องการนะครับเพื่อนผมอีกคันไปได้พอดีวันกับเวลาเลยได้เลข3ตัว(246)
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:34:49 am »

สับสนระหว่าง ?จอง? กับ ?เลือก? กันหรือเปล่า...

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:52:54 am »

ของผมไป เลือกหมายเลขทะเบียนรถ เองเลยนะครับ เพราะกลัวเซลล์เลือกเลขให้ไม่ถูกใจครับ
โดยผมจะติดตามข่าวสารจาก web กรมขนส่ง. ว่าหมายเลขทะเบียน run ถึงหมวดไหน วันอะไร แล้วครับ
ผมจะเลือกหมายเลขไว้สัก 10-15 หมายเลขที่ถูกใจครับ เผื่อท่านอื่น ๆ เลือกไปแล้วครับ (ถ้าไปเช้าๆ ยิ่งดีครับได้คิวแรก ๆได้เลือกก่อนครับ)
การจองหมายเลขทะเบียนรถ
http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 05:28:04 pm »

ของผมไป เลือกหมายเลขทะเบียนรถ เองเลยนะครับ เพราะกลัวเซลล์เลือกเลขให้ไม่ถูกใจครับ
โดยผมจะติดตามข่าวสารจาก web กรมขนส่ง. ว่าหมายเลขทะเบียน run ถึงหมวดไหน วันอะไร แล้วครับ
ผมจะเลือกหมายเลขไว้สัก 10-15 หมายเลขที่ถูกใจครับ เผื่อท่านอื่น ๆ เลือกไปแล้วครับ (ถ้าไปเช้าๆ ยิ่งดีครับได้คิวแรก ๆได้เลือกก่อนครับ)
การจองหมายเลขทะเบียนรถ
http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ผมก็ไปจองโดย วิธีการแบบป๊า iyaa เลยครับ  Cheesy
เล็งหมวดอักษร และเลือกเลขไว้ประมาณ 10 เบอร์ โดยเรียงเลขที่ต้องการมากๆ ไว้อันดับต้นๆ พอยื่นจองปั๊ป เจ้าหน้าที่ก็ไล่เลขตามลำดับ หากเป็นเลข ที่มีคนจองแล้ว หากไม่อยากรอ ก็ต้องเลื่อนเป็น ลำดับต่อไปครับ ใน 10 เบอร์ที่เลือก เราต้องได้ซักเบอร์ ในวันที่ยื่นจองแน่ๆ ครับ ซึ่งเจ้าหน้าที่จะออกไปจองเบอร์ให้เรา แล้วเราก็ให้ sales ที่เราซื้อรถดำเนินงานต่อเรื่องป้าย..ของผมประมาณ สองอาทิตย์ จากวันที่บอกเบอร์จองให้เซลล์รู้ ก็ได้ป้ายขาวแล้วครับ.... ส่วนที่ต้องมีการรอเบอร์ที่ต้องการ คงเป็นเลขที่ สวย โดยไม่มีการประมูลและมีคนต้องการมากมั้งครับ

pajung
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:15:24 pm »

สับสนระหว่าง ?จอง? กับ ?เลือก? กันหรือเปล่า...

โอ้ว......มีจองกับเลือก เหรอครับ นึกว่ามีแบบเดียว พึ่งรู้นะเนี่ย
หัวหน้าโจร
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:16:21 am »

ตอนนี้ผมจองรถแล้วครับ ทำสัญญากับธนาคารเรียบร้อยรับรถประมาณปลายเดือนกัยยายน และก็อยากได้ป้ายทะเบียนตามตัวอักษรและตัวเลขที่ตัวเองต้องการผมต้องทำอย่างไงบ้างต้องไปติดต่อขนส่งตอนไหนอะไรอย่างไร ครับช่วยแนะนำหน่อยสิครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย ผมอยู่ที่โคราช

ป้ายโคราชใช่ป่าวครับ ผมเพิ่งพาน้องไปจองเลขมาเมื่อสามวันที่ผ่านมานี้เองที่ขนส่งโคราช ตอนนี้เลขอยู่หลัก 7000 กว่า ๆ จองได้ถึง 9999 ครับ(มีให้เลือกแค่นี้) เท่าที่ผมเห็นนะ เหลือ 9990 แค่ตัวเดียวที่มีเลขตองและคิดว่าสวยสุดแล้ว(ป่านนี้คงเสร็จคนอื่นไปแล้วมั้ง) นอกนั้นเป็นเลขทั่ว ๆ ไปครับ ชอบเลขไหนเตรียมเขียนใส่กระดาษไปซัก 20 หมายเลข จนท.ผู้หญิงคนนั่งกลาง(มี 3 คน) ใจดีมากเลย บริการประทับใจมาก ขอชม(เมื่อหันหน้าเข้าขนส่ง ห้องด้านซ้ายมือ)น้องผมได้ 9799 ครับ....
เอกสารการออกรถเตรียมไปให้หมดเลยนะ ไปด้วยตัวเองเลย และถ่ายสำเนาบัตร ปชช.ไปด้วย....ไปช่วงบ่าย ๆ คนน้อย ได้รู้เลขทะเบียนทันทีตอนนั้นเลย ....
อ้อ....เดือน ธันวาคม  2554 มีการประมูลเลขสวยที่โคราชนะครับ ถ้าสนใจติดต่อลงทะเบียนกะ จนท.คนที่นั่งกลาง ได้เลยนะครับ
TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:50:03 am »

ของผมก็ไปจองมาเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว แต่ของ EX ครับ ได้เลข 3373  ตอนแรกผมเขียน 5 หมายเลข  3363  3633  3336  3373  3733  พอยื่นให้เจ้าหน้าที่ เค้าครวจแป๊ปเดียวเค้าบอกว่า 3 ชุดแรกมีจองหมดแล้ว  เหลือ 2 ชุดหลัง ผมก็เลยเลือก 3373   เพราะ Triton ผมตอนนี้เลข 3363  กะว่าถ้าออกปาปอดอีกคัน จะพยายามให้ได้เลข 3383 ครับ Satu

ปาแรงโก้
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 05:15:25 pm »

ปีที่แล้วเลือกเบอร์ให้รถใหม่ของแม่ผม (Honda Accord) เลือกไป 10 เบอร์ ใด้ xx-9399. ปีนี้เเลือกเบอร์ให้น้องปาตัวเอง ใด้ xx-9399 อีก ถ้าจะเป็นLucky number ของบ้าน  Cool

ของปาผมมีเจ้าหน้าที่โทรมาเหมือนกัน (ประมาณ 1 เดือนหลังยื่น) บอกว่าได้เบอร์ ฌx-xxxx ให้ sale ดําเนินเรื่องใด้ Sale โทรกลับมาว่าตัว "ฌ. กระเฌอ" ไม่มี มีแต่ "ญ. หญิง" ถ้าจะเอาก็ได้เลย ผมก็เออออไป ใด้อะไรก็เอา 2-3 อาทิตย์ถัดมาSale บอกว่าใด้รับ plate แล้ว, เป็น "ฌ. กระเฌอ". งงงงว่ามันอาไรกันแน่
poominj
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 03:08:15 pm »

แล้วแต่วาสนา เลขอะไร ? ใช้ได้หมด วันออกยังไม่ดูฤกษ์ เจิม รดน้ำมนต์ไม่เคยอยู่ในสมอง เตือนตนอย่างเดียว อย่าประมาท...อิอิ

59
   หลัง รร.อนุบาลลำปาง
     ถนนพระเจ้าทันใจ
     อ.เมือง จ. ลำปาง
     [email protected]
         081-7463354
      ประกอบอาหาร
maxoutdaa
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:03:34 am »

Update ล่าสุด หมวด ญห ครับ = PS พอดีเลย  ผมไปจองมาแล้ว สามารถเริ่มจดได้...เดือนหน้านะครับ

ถ้าสนใจเพิ่มเติมก็ดูใน>>>http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm
patter_d
Newbie
*

ขออภัย...ขับรถ(ช้าๆ)ไม่ค่อยเก่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 05:46:38 pm »

ตอนออกรถ...เซลส์ก็บอกให้ผมไปจองเลขที่ขนส่ง

แต่ผมบอกให้เซลส์จองให้เลย...จองเลขไหนก็ได้...ที่ได้เร็วสุด...แป๊บเดียวได้ good

แอบแซงเพราะแรงน้อย(ไม่ได้แล้วเพราะเสียงเครื่องดังเกิ๊น..555)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์