Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดไฟ Transformer ดีหรือเปล่าครับ  (อ่าน 1698 ครั้ง)
Amsenal
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 07:03:06 pm »

พอดีว่าไฟซีนอน ขาดครับ กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง เปลี่ยนใหม่เฉยๆ หรือเปลี่ยนเป็นไฟชุดทรานส์ฟอร์เมอร์ดีครับ วานแนะนำหน่อยครับ มีรูปประกอบยิ่งดีเลยนะครับ ผมอยู่เกษตรตัดใหม่ มีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ กำลังดูๆ ร้าน Imperial concept อยู่ครับ  Cheesy

Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:30:13 pm »

ถ้าอยากหล่อเท่ห์มาก ก็ติดเลยครับ ในห้องซื้อขายก็มีหลายที่ครับ ผมก็โมโคมเดิม ติดเป็นวงแหวน เพิ่มครับ ไม่เกิน 3 พันบาท

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:57:34 am »

พอดีว่าไฟซีนอน ขาดครับ กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง เปลี่ยนใหม่เฉยๆ หรือเปลี่ยนเป็นไฟชุดทรานส์ฟอร์เมอร์ดีครับ วานแนะนำหน่อยครับ มีรูปประกอบยิ่งดีเลยนะครับ ผมอยู่เกษตรตัดใหม่ มีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ กำลังดูๆ ร้าน Imperial concept อยู่ครับ  Cheesy

ผมก็ทำร้านนี้แหละครับ 5,900   แต่ทำในรถเก๋งนะครับ   

ส่วนเจ้า Pa ผมยังไม่อยากยุ่งอะไรกับมัน ไม่อยากแกะโคมครับ กลัวไม่เหมือนเดิม    ถ้าเป็นผม ผมจะเปลี่ยนแค่หลอดครับ

สำหรับเนื้องานร้านนี้  ถ้าเต็ม 10 ผมให้ 7 ครับ   การเดินสายไฟในบางจุด ปล่อยหย่อนยานใกล้สายพานพาวเวอร์มาก  เราต้องมาเก็บงานเอง  จุดวางกล่องแปลงไฟวงแหวน และบัลลาต อยู่ในจุดที่น้ำกระเด็นถึง ทำให้ไฟช็อตที่ขั้วสาย  มีเสียงไฟช็อต จี่ๆๆ เวลาลุยน้ำ และไฟวงแหวนติดๆ ดับๆ    ผมต้องย้ายจุดเอง หาเคเบิ้ลไทน์ ไล่รัดเก็บงานเอง   งานน่าจะดีกว่านี้ครับ

แต่เท่าที่ศึกษาข้อมูลดู  ที่นี่ยังดีกว่าอีกหลายที่ครับ เพื่อนผมไปทำที่ BANGKI....  มา เห็นอัดโฆษณาเยอะ   มันบอกผลงานรับไม่ได้เลยครับ  ซีลโคมเละเทะ  น้ำเข้าเป็นไอน้ำ  ไปแก้งานก็บ่ายเบี่ยง  ต้องซื้อโคมใหม่เลย

สรุป ถ้าอยากสวยงาม แฟชั่น โฉบเฉี่ยว ก็ทำได้ครับ  สวยจริงๆ     แต่ถ้าอยากทนทาน เดิมๆ  ก็อย่าไปทำอะไรมันครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Amsenal
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:55:30 pm »

ผมก็ทำร้านนี้แหละครับ 5,900   แต่ทำในรถเก๋งนะครับ   

ส่วนเจ้า Pa ผมยังไม่อยากยุ่งอะไรกับมัน ไม่อยากแกะโคมครับ กลัวไม่เหมือนเดิม    ถ้าเป็นผม ผมจะเปลี่ยนแค่หลอดครับ

สำหรับเนื้องานร้านนี้  ถ้าเต็ม 10 ผมให้ 7 ครับ   การเดินสายไฟในบางจุด ปล่อยหย่อนยานใกล้สายพานพาวเวอร์มาก  เราต้องมาเก็บงานเอง  จุดวางกล่องแปลงไฟวงแหวน และบัลลาต อยู่ในจุดที่น้ำกระเด็นถึง ทำให้ไฟช็อตที่ขั้วสาย  มีเสียงไฟช็อต จี่ๆๆ เวลาลุยน้ำ และไฟวงแหวนติดๆ ดับๆ    ผมต้องย้ายจุดเอง หาเคเบิ้ลไทน์ ไล่รัดเก็บงานเอง   งานน่าจะดีกว่านี้ครับ

แต่เท่าที่ศึกษาข้อมูลดู  ที่นี่ยังดีกว่าอีกหลายที่ครับ เพื่อนผมไปทำที่ BANGKI....  มา เห็นอัดโฆษณาเยอะ   มันบอกผลงานรับไม่ได้เลยครับ  ซีลโคมเละเทะ  น้ำเข้าเป็นไอน้ำ  ไปแก้งานก็บ่ายเบี่ยง  ต้องซื้อโคมใหม่เลย

สรุป ถ้าอยากสวยงาม แฟชั่น โฉบเฉี่ยว ก็ทำได้ครับ  สวยจริงๆ     แต่ถ้าอยากทนทาน เดิมๆ  ก็อย่าไปทำอะไรมันครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ก็ว่าจะไปดูร้าน BANGKI.... เหมือนกัน ดีครับ ขอเก็บข้อมูลก่อน วันนี้ผมก็ไปถามร้าน  Imperial concept มาครับ เค้าว่า ปาใส่ทรานส์ฟอร์เมอไม่ได้ครับ ต้องแปลง ผมเลยคิดว่าไม่เอาดีกว่า เปลี่ยนแค่ซีนอนอย่างเดียวดีกว่าครับ  Cheesy เพราะว่าไฟเก่าผมก็ไม่อยู่แล้ว ขอบคุณมากนะครับ  suadyod

Amsenal
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:56:29 pm »

ถ้าอยากหล่อเท่ห์มาก ก็ติดเลยครับ ในห้องซื้อขายก็มีหลายที่ครับ ผมก็โมโคมเดิม ติดเป็นวงแหวน เพิ่มครับ ไม่เกิน 3 พันบาท

ขอบคุณนะครับ คงจะเปลี่ยนแค่หลอดอย่างเดียวแล้วครับ  Smiley

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์