Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ติดตั้งiPad ในปาเจโร  (อ่าน 23320 ครั้ง)
sim
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:38:12 pm »

ตอนนี้ได้ของมาครบแล้ว เมื่อคืนพยายามถอดฝาครอบจอออกลองทำตามวิธีที่ป๋าอ๊อดถ่ายวีดีโอไว้ แต่ไม่สำเร็จ
ขอเวลาทำใจก่อนจะทำการขืนใจอีกรอบ ทำไมตอนร้านถอดมีนดูง่ายจัง Wink
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:58:15 pm »

แล้วIphone4ติดได้ป่าวครับ

sim
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 08:55:24 pm »

ไอโฟนผิงกั่ว 4 ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ตัวสายเอวีของแอปเปิลรองรับทุกอุปกรณ์อยู่แล้ว
แต่อาจต้องเจล และลงดิสเพลย์เอาท์เพื่อให้แสดงผลหน้าจอออกมาทุกแอป

ผมมีแต่ไอพอดทัช กับไอโฟนรุ่นแลก ซึ่งไม่สามารถลงดิสเพลย์เอาท์ได้เนื่องจากเฟิร์มแวร์ตำ่ไป แต่ไอแพดทั้งสองตัวไม่มีปัญหาครับ

ตอนนี้ลงอุปกรณ์ไว้ครบหมดแล่ว ทั้งHD player ,AV selector  และตัวแปลงไฟเป็น220V
เอาไว้เผื่อเวลาเดินทางครับ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 07:21:24 am »

ใครติดตั้งไปแล้วขอชมรูปหน่อยจร้า.. Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
lomayib
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:31:11 am »

สายต้องยาวแค่ไหนอ่ะคะ แล้วมันต้องเคาะ แกะ ตัด ปะ มั้ยคะ แหะ ๆ สงสารน้องปาอ่ะค่ะ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 12:16:07 pm »

ถ้า iPadถาม พี่pao เลยครับ ทั้งคันแล้วมั้งนันนะ
http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=11949.0

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
lomayib
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:03:34 pm »

พยายามทำอยู่อะค่ะ แต่ความรู้แบบหางอึ่ง วันนี้ถอดเครื่องเสียงออกได้แล้ว ต่อสาย Ai-NET ไปแล้ว สาย composite ก้อต่อแล้ว แต่ยังใช้ไม่ได้ ต้องset ค่าไรเพิ่มเติมมั้ยคะ พยายามจะเปิด AUX ให้ on แต่ยังทำไม่ได้ เฮ้ออออ
Rays
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:29:40 pm »

เคยตอบกระทู้นี้ไว้ในเว็บเพื่อนบ้านครับ เลย เอามามาเผื่อที่นี่ด้วย

ตอนใช้ Alpine 9861e ผมก็ซื้อสายของ Alpine ครับ พันกว่าบาท ตอนขายฟร้อนท์เลยยกให้เขาไปด้วย

ข้อดี คือ มันเชื่อมกับ front แบบ full speed  ควบคุมการเล่นเพลงจาก ฟร้อนท์ของเราเลยครับ แต่ใช้กับ iphone / ipod บางรุ่น charge บางรุ่น ก็ไม่ชาร์จ

ตอนนี้เลยมาใช้ สาย isimple ครับ อันนี้น่าจะตอบโจทย์ได้ดีที่สุดแล้วครับ

เสียงดีกว่าสาย ที่มากับ pioneer รุ่นใหม่ๆ หรือ ของ Alpine ครับใช้กับฟร้อนท์รุ่นใดก็ได้ ครับ  ข้อดีของตัวนี้คือมัน ปรับระดับไฟให้เหมาะสมกับ โทรศัพท์ iphone และ ipad ครับช่วยถนอมอุปกรณ์ของเรา และยืดอายุการใช้งานของแบตเตอรี่ครับ   โดยปกติ สายทั่วๆไปจะไม่มีวงจรนี้

http://isimplesolutions.com/

เส้นล่ะสองพันกว่าบาท จะแพงกว่าของ Alpine นิดหน่อย แต่ต้องบังคับจากตัว iphone / ipod ไม่สามารถบังคับจาก จอได้

อ้อ แต่ว่าถ้าคันไหน ต่อจอ 2 din สายตัวนี้นำสัญญาณภาพ เข้าไปที่จอ ด้วยนะครับ  ดู you tube จาก iphone ต่อเข้าจอได้เลย แหล่ม

ผม ติดตั้งที่ qc caraudio บรมราชชนนี 85 ครับ  โดยปกติไปนั่งเล่นกับเพื่อนๆก๊วนที่ชอบเครื่องเสียงที่นั่นบ่อย อยากฟังรถ หรือลองตัวจริง ยินดีครับ pm นัดมาก็ได้ครับ
ผมชื่อกมลครับ

www.qccaraudio.com

แนบรูปมาให้ชมครับ ถ้าเป็น ipad 1 ที่เจลแล้ว ซื้อโปรแกรม display out จาก cydia สามารถ นำภาพจากโปรแกรมต่างๆ ขึ้นบนจอได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2011, 02:31:16 pm โดย Rays » บันทึกการเข้า
Rays
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:34:45 pm »

ipad 2 ยังไม่ได้เจล เลยนำภาพได้เฉพาะ โปรแกรม vdo หรือ youtube ขึ้นจอได้ครับ
(จอผมเปลี่ยนของเดิมออกแล้วใช้เป็น front 2din นะครับ)

เสียงสามารถใช้ได้กับ ipad ทั้งสองรุ่น เสียงดีกว่าสายเส้นอื่นๆอย่างเห็นได้ชัดครับ
shogunja
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 06:02:17 pm »

อยากได้สายจัง ไม่น่าเข้ามาเห็นเลย เฮ้อ...เสียตังอีกแล้ว  Undecided

โมเลยป๋าอ็อด ป๋าอ็อดทำได้ผมรู้ อิอิ... (เหมือนกดดัน...)

+1 เลยครับ ป๋าอ็อดแปลงเลยๆ จะได้ทำตาม  good  good  good

ปล ถ้า ipad2 ไม่ลงเจลเบรค มันต่อภาพไม่ออกเหรอครับ หรือต้องใช้ app ตัวไหนมาลงอะครับ

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
anirut
Newbie
*

ID: ๑๕๓๕

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:45:09 pm »

คุณกมล ครับสายisimple ที่ว่านี้ใช้กับวิทยุเดิมที่ติดมากับน้องปาต่อiphone ไม่รู้ว่าต้องแปลงอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ครับ
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:02:22 am »

คุณกมล ครับสายisimple ที่ว่านี้ใช้กับวิทยุเดิมที่ติดมากับน้องปาต่อiphone ไม่รู้ว่าต้องแปลงอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

ขออนุญาติน้ากมลตอบก่อนน้านะครับ รถผมก็ใช้ isimple กับวิทยุเดิมๆ ตามคำแนะนำของน้ากมลเช่นกันครับ เท่าที่ทราบก็ไม่ต้องแปลงอะไรนะครับ สามารถใช้ได้เลย เพียงแต่มันน่าจะมี adapter ควบคุมระดับไฟฟ้าให้เหมาะกับอุปกรณ์ที่เราใช้ น่าจะมีการเดินสาย+เก็บสายไฟยุ่งยากกว่าสายของ alpine บ้างเล็กน้อยครับ อันนี้เท่าที่ผมทราบนะครับ เพราะตอนติดก็ไม่ได้ไปนั่งดูช่างเขาติดอะครับ ยังงัยเดี๋ยวน้ากมลมาคงให้ความกระจ่างอีกครั้งนะขอรับ  สาธุ สาธุ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
anirut
Newbie
*

ID: ๑๕๓๕

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:10:59 am »

แล้วคุณ TAZZ ติดตั้งที่ไหนครับมีค่าเสียหายเท่าไหร่ ประสิทธิภาพการใช้งานเป็นไงบ้างครับ พอจะอธิบายได้มั้ยครับ   ยอดเยี่ยม
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:26:21 am »

ผมติดตั้งที่ qc audio ครับ ที่นั่นมีขายด้วย สำหรับการใช้งาน ผมว่าคุณภาพเสียงดีกว่าสายของ Alpine ครับ และชาร์ตแบตได้ทั้ง iphone ipad และมีตัวควบคุมกำลังไฟให้เหมาะกับอุปกรณ์เป็นการถนอมแบตด้วย แต่ที่ไม่สะดวกคือ ไม่สามารถควบคุม (เช่นเลือกเพลง) ได้จากหน้าจอเครื่อง Alpine แต่ต้องควบคุมจากเครื่อง iphone กับ ipad แทนครับ โดยรวมแล้ว ผม ok กับสาย isimple นี้นะครับ ส่วนค่าเสียหาย น่าจะประมาณ 2000 กว่าๆ ครับ ผมจำราคาแน่นอนไม่ได้เพราะตอนติดสายผมติดพร้อมตอน up ระบบเครื่องเสียง เลยจำราคาไม่ค่อยได้ครับ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
คุณตง
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 04:23:08 pm »

รบกวนสอบถามผู้รู้ครับว่า ถ้าใช้ ipad2 ไม่เจล  ต่อกับcomposite cable. ต่อพ่วงกับ RCA av in และต่อเข้า alpine ด้วย ai net
ภาพและเสียงออกไหมครับ ต้องใช้app ช่วยเพิ่มไหมครับ.....ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์