Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขึ้นงานไม้ ช่องใส่ของ (HD-Player) ใต้ลิ้นชักหน้า ช่วยแนะนำร้านที่รับทำด้วยครับ  (อ่าน 3063 ครั้ง)
nocturne
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:49:01 pm »

พยามหาร้านติดตั้งเครื่องเสียงแถวๆ บ้านมาหลายร้านแล้ว แต่ไม่มีร้านไหนยอมรับทำงานเล็กๆ ให้เลยครับ...

ความต้องการของผมตอนนี้คือ แค่ติดตั้งสาย Ai-Net : iPhone/iPod รวมไปถึงสายสัญญาณ A/V Composite ที่เครื่องเสียง และจอเดิมของตัวรถ

และขึ้นงานชั้นไม้ สำหรับวางเครื่อง HD-Player ที่ใต้ลิ้นชักหน้ารถฝั่งซ้ายมือน่ะครับ (อยากได้เป็นช่องโล่งๆ ไม่ได้ต้องเจาะ หรือติดตั้งให้พอดีกับตัวเครื่องนะครับ เพราะจะได้วาง Harddisk หรือถอดเปลี่ยนเครื่องได้ด้วยน่ะครับ จะได้ทำทีเดียวจบ ไม่ต้องมารื้อทำใหม่เวลาจะเปลี่ยนรุ่นเครื่องเล่นครับ)

เพื่อนๆ ท่านใดพอจะแนะนำร้านที่เขารับทำงาน ตามเนื้องานด้านบนให้ได้บ้างมั้ยครับ? (ผมอยู่แถวปิ่นเกล้า ราชพฤกษ์ พุทธมณฑล หรือเป็นร้านไหนก็ได้ครับ ที่อยู่เขตกรุงเทพฯ น่ะครับ)

รบกวนด้วยนะครับ

สาธุ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:17:10 pm »

d.i.y เองเลยครับป๋า จากฟอรั่ม d.i.y มีตัวอย่างอยู่เพียบเลยครับป๋า

ผมเองก็กำลังจะติดตั้งเหมือนกัน ของเกือบครบละ ขาดสาย ipod/iphone นี่แหละ จำชื่อสายไม่ได้  Cheesy

I PAJEROSPORT
THAILAND
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:49:03 pm »

ผมทำที่ร้านนครยนต์ นครปฐม   http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=117.0

nocturne
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:17:20 pm »

เรื่องต่อสาย เสียบสาย ถอดเครื่องเสียงก็พอจะทำได้อยู่หรอกครับ แต่เรื่องขึ้นงานไม้เนี่ย เกินกำลังจริงๆ ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์