Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเพื่อน ๆ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมด้วยช่วยกันบริจาคสิ่งของช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้  (อ่าน 31997 ครั้ง)
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:47:12 pm »

เจอกันพรุ่งนี้ นะครับพี่ๆๆ จิตอาสา ทุกท่าน

สังคมไทยน่าอยู่ เพราะทุกคนเมตตา ต่อกัน ฮ่าๆๆ สาธุ ครับผม

แล้วเจอกันนะครับ น้องกอล์ฟ เปิด ว.ช่อง 77 นะครับ
utopia
Sr. Member

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:57:20 pm »

เมื่อช่วงเย็นไปรับยาสามัญประจำบ้าน ยาแก้น้ำกัดเท้า ยาทากันยุง จากป๋าวี login : Takab ครับ เลยได้นั่งคุยกันอยู่พักใหญ่เลยครับ

ป๋าวีเปิดร้านนมโจครับ อยู่เส้นศาลเจ้าพ่อเสือ ถ้ามาจากราชดำเนิน ก็เลี้ยวเข้าไปแยกคอกวัว วิ่งไปจนเจอศาลเจ้าพ่อเสือ เลยศาลเจ้าพ่อเสือไปหน่อยจะเจอร้านนมโจครับ

ขนมปังสังขยา นมเย็น ขนมปังปิ้ง อร่อยครับ ลูกค้ามาตลอดเลยครับ ถ้าผ่านไปแถวนั้นแวะอุดหนุนป๋าวีได้นะครับ ร้านเปิดประมาณ 4 โมงเย็น ปิด 4 ทุ่มครึ่งครับ แต่บางทีลูกค้าเยอะ ก็เปิดเกินไปบ้างครับ

ผมขอขอบคุณน้ำใจของป๋าวีมากครับ ขอให้ครอบครัวมีความสุข กิจการดี ค้าขายร่ำรวยนะครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ
utopia
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:57:52 pm »

ทำไมแนบรูปไม่ได้อ่ะครับ เว๊ปแจ้งว่าโฟลเดอร์ที่เก็บไฟล์แนบเต็ม
pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:25:02 pm »

ขอบคุณ ป๋าเอส SPJS ด้วยครับ วันนี้ร่วมบริจาคของเดินทางจำนวนมากเลย
1.น้ำโพลาลิส 20 แพ๊ค
2.นม uht 2 ลัง
3.ยากันยุง
4.ยาสามัญ
5.ขนมอีกหลายห่อใหญ่

จำนวนคร่าว ๆ นะครับ ผมยังไม่ได้นับจำนวนเลยครับ แต่เยอะพอสมควร เด็ก ๆ ดีใจแน่ ๆ ครับ

ขอขอบคุณป๋าเอสจากใจจริงครับ ได้มีโอกาสเจอก่อนหน้านี้หนึ่งครั้งได้ทักทายกันพอสมควร เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จากป๋าเอส ว่าอยากร่วมบริจาคสิ่งของในการทำบุญครั้งนี้ครับ

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ป๋าเอสและครอบครัวประสพแต่ความโชคดี สมหวังทุกประการ ธุรกิจเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ ขอบคุณจากใจ และขอบคุณแทนเด็ก ๆ ที่วัดด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

โมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:01:20 am »

เมื่อช่วงเย็นไปรับยาสามัญประจำบ้าน ยาแก้น้ำกัดเท้า ยาทากันยุง จากป๋าวี login : Takab ครับ เลยได้นั่งคุยกันอยู่พักใหญ่เลยครับ

ป๋าวีเปิดร้านนมโจครับ อยู่เส้นศาลเจ้าพ่อเสือ ถ้ามาจากราชดำเนิน ก็เลี้ยวเข้าไปแยกคอกวัว วิ่งไปจนเจอศาลเจ้าพ่อเสือ เลยศาลเจ้าพ่อเสือไปหน่อยจะเจอร้านนมโจครับ

ขนมปังสังขยา นมเย็น ขนมปังปิ้ง อร่อยครับ ลูกค้ามาตลอดเลยครับ ถ้าผ่านไปแถวนั้นแวะอุดหนุนป๋าวีได้นะครับ ร้านเปิดประมาณ 4 โมงเย็น ปิด 4 ทุ่มครึ่งครับ แต่บางทีลูกค้าเยอะ ก็เปิดเกินไปบ้างครับ

ผมขอขอบคุณน้ำใจของป๋าวีมากครับ ขอให้ครอบครัวมีความสุข กิจการดี ค้าขายร่ำรวยนะครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

ขอบคุณครับ ป๋าเอก ที่มารับถึงทีครับ (อยากทำบุญให้มากกว่านี้ครับ แต่ไปตามกำลังทรัพย์ครับ)
โอกาสหน้ามีโอกาส มีอะไรให้ช่วย บอกบุญได้นะครับ ยินดี เต็มที่เลยครับ สาธุ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:18:33 pm »

เป็นไงบ้าน น้องเอก กลับมากันหรือยัง รายงานตัวด้วย

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
utopia
Sr. Member

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:22:59 pm »

เป็นไงบ้าน น้องเอก กลับมากันหรือยัง รายงานตัวด้วย

กลับมาถึงกรุงเทพประมาณเกือบ 2 ทุ่มครับ อ่างทอง ต่อเนื่องท่าวุ้งครับผม มันส์มากครับ
utopia
Sr. Member

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:24:57 pm »

ส่วนภาพคงต้องฝากน้อง golffreeze ด้วยล่ะครับ เนื่องจากผมลืมเอาเมมการ์ดไป เสียบอยู่ที่เครื่อง เมื่อคืนโหลดภาพที่ถ่ายไว้ใส่คอม ว่าจะไม่ลืมแล้ว สุดท้ายก็ลืมครับ

ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านมากมายนะครับ ที่สนับสนุนสิ่งของบริจาค และเงินสด ทำให้สามารถบรรลุกิจกรรมนี้ไปด้วย วันนี้มี 60 ในขบวนร่วมเดินทางไปทั้งหมด เกือบ 40 คันครับ ขบวนยาวเลย
utopia
Sr. Member

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:39:09 pm »

ภาระกิจบริจาคของวัดตาลเจ็ดช่อ จ.อ่างทอง และอ.ท่าวุ้ง เสร็จสิ้นไปด้วยดีครับ ผมเพิ่งกลับถึงบ้านครับผม อยู่กันจนเย็นเลยที่โน่น

ขอขอบคุณ
กลุ่มไทยไทรทัน กลุ่ม อยุธยา นำโดยน้ามุ้ย กลุ่มลพบุรี น้าก๊อต จากกรุงเทพ มีน้าปู น้าบอล บริจาคเงินสด และส่งของ ขออภัยหากไม่ได้เอ่ยนาม
กลุ่มไทรทัน 4x4 น้าโจ น้าปาน น้ากร น้าปอนด์ และอีกหลายสถานีที่จำชื่อไม่ได้ต้องขออภัย
กลุ่ม Gold gear รุ่น 56 นำโดยน้าเมย์ ของเรา และประธานคลับ น้าฉ่อย บริจาคเงินสดและสิ่งของ
กลุ่มปาเจโรสปอร์ต ไทยแลนด์ ป๋าเอส ป๋าวี ป๋า black angel ป๋าไท น้องกอล์ฟ บริจาคเงินสด 5000 และสิ่งของ
สมาชิก วีโก้คลับไทยแลนด์ น้าวิชัย บริจาคเงินสดและสิ่งของ
กลุ่มเด็กช้างป่า ออฟโรด ช่างก่อสร้างนนทบุรี
กลุ่มช่างกลเทคโนโลยีสยาม นำโดยอาจารย์หมุ
บจก. คอนเน็ค ดีเวลอปเมนท์ (ประเทศไทย) บริจาคเงินสด 5000

หากรายชื่อท่านใดตกหล่นไปบ้างต้องขออภัยครับ เพราะไม่คิดว่าจะมีสมาชิกร่วมขบวนในครั้งนี้ ร่วม 40 คัน ไม่ต่ำกว่า 60-70 ชีวิตครับ

ผมขอขอบคุณจากใจจริง ๆ ครับ ขอให้ผลบุญในการทำบุญครั้งนี้ เป็นพรอันประเสริฐกลับคืนสู่ท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมท ำบุญในครั้งนี้ทุกท่านทุกนายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 11:27:36 am โดย utopia » บันทึกการเข้า
golfreeze
ADMIN
Newbie

like: 6

kammatan.com :นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:34:12 am »

ขอบคุณพี่ป๊อด แห่ง tritonclub และพี่เอก utopia ด้วยนะครับที่เข้ามาชวนไปร่วมบริจาคของให้ชาวบ้าน

ก็ได้ไปเจอกับป๋าไท ด้วย ป๋าก็เอาของมาบริจาคเหมือนกัน เห็นว่า เข้าไปที่ลพบุรี ไปแจกชาวบ้านในเมือง ด้วย

ก็ขออนุโมทนาบุญ กับทุกท่านๆ ด้วยนะครับผม

ผมมีโอกาสได้เก็บภาพเล็กน้อยมาฝากป๋าๆ นะครับ

รวมพล ที่ปั้มปิโตนาส เกือบทุกๆปั้ม มีขบวนบริจาคเยอะเลยครับ

รวมพล ทั้ง toyota ,mitsu , isuzu , ford , nissan

ถ่ายของแบ่งใส่รถ

ป๋าไท (เสื้อขาว) ช่วยขนของแต่เช้าครับ

ถ่ายคู่กับรถป๋าไท หน่อย ฮ่าๆ

คันนี้พร้อมแล้ว

ถ่ายรูปรวม ก่อนเดินทางครับผม

http://www.kammatan.com : นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด
http://ubon.town : แนะนำที่กิน ที่เที่ยว วัด ใน จ.อุบลราชธานี
http://www.painaima.com/tourmyanmar : ทัวร์พม่า
golfreeze
ADMIN
Newbie

kammatan.com :นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:50:01 am »

ทางเข้าวัดตาลเจ็ดช่อ น้ำเริ่มท่วมสะพานแล้วครับ

ชาวบ้านบริเวณใกล้ๆ วัดครับผม

กระแสน้ำแรงมากๆ

น้ำเริ่มปริ่มๆแล้วครับผม

แตกต่างแต่ไม่แตกแยก มาร่วมบริจาคของเหมือนกันครับผม

ชาวบ้านที่มารอรับ ของบริจาค

ถ่ายของลงเรือของวัดครับ

ทยอยของไปเก็บที่ศาลาของวัด

ทยอยของไปเก็บที่ศาลาของวัด

น้ำสูงมากครับ

พระพุทธรูป โดนน้ำท่วมเยอะเลยครับ

ภายในวัด

อุโบสถก็ท่วมหนักเลยครับ

พี่เอก utopia

เจ้าอาวาส รับสังฆทาน จากญาติโยม และให้ศีล ให้พร แก่คณะที่มาร่วมบริจาค ครับผม

ทานน้ำใจ คนไทย ไม่ทิ้งกัน

ทานน้ำใจ คนไทย ไม่ทิ้งกัน

มีน้ำ ขนม เครื่องใช้ สำหรับพระ และเด็กๆ ภายในวัดครับผม

ที่พักชั่วคราวสำหรับน้องๆ

ระดับน้ำที่ลดไปแล้วบ้าง

ตู้โทรศัพท์ก็เสียหาย ครับ

ทางเข้า ชาวบ้านทำเป็นสะพานไม้ชั่วคราว ไว้ครับผม

ด้านหน้าวัดครับ

เอาเรือมาด้วย แน่นอนมากๆๆ เพื่อเข้าถึงพื้นที่ที่ท่วมหนัก ครับผม

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่นี่ นะครับผม ==> http://www.kammatan.com/gallary/index.php?x=browse&category=80

http://www.kammatan.com : นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด
http://ubon.town : แนะนำที่กิน ที่เที่ยว วัด ใน จ.อุบลราชธานี
http://www.painaima.com/tourmyanmar : ทัวร์พม่า
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:50:19 pm »

ป๋าtai เราหล่อมาก ขอบอก

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
golfreeze
ADMIN
Newbie

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 01:23:14 pm »

ส่วนภาพคงต้องฝากน้อง golffreeze ด้วยล่ะครับ เนื่องจากผมลืมเอาเมมการ์ดไป เสียบอยู่ที่เครื่อง เมื่อคืนโหลดภาพที่ถ่ายไว้ใส่คอม ว่าจะไม่ลืมแล้ว สุดท้ายก็ลืมครับ

ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านมากมายนะครับ ที่สนับสนุนสิ่งของบริจาค และเงินสด ทำให้สามารถบรรลุกิจกรรมนี้ไปด้วย วันนี้มี 60 ในขบวนร่วมเดินทางไปทั้งหมด เกือบ 40 คันครับ ขบวนยาวเลย

จัดรูปไปให้แล้วนะครับป๋าเอก utopia ฮ่าๆๆๆ

pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:25:24 pm »

จบไปอีกทริปนึง .................มีคนถามผมเสมอว่าทำไปเพื่ออะไร ผมตอบไม่ได้ครับแต่มักจะบอกกับคนเหล่านั้นเสมอว่า"คำตอบอยู่ที่ปลายทางครับ" และผมก็เชื่อว่าเมื่อทุกท่านเพื่อนร่วมบุญของผมได้กลับขึ้นมาบนรถหลังจากเสร็จกิจกรรมเพื่อเดินทางกลับ คำตอบคงเกิดขึ้นเองในใจทุกๆคน รอยยิ้มเกิดจากข้างในความสุขและความรู้สึกอิ่มเอมเต็มเปี่ยมในใจทุกๆคนขอบคุณมากๆครับขอบคุณที่เรามีโอกาศได้ร่วมบุญเพื่อพี่น้องร่วมชาติของเรา ขอบคุณมิตซูบิชิและเครือข่ายเน็ทเวิร์คที่ทำให้เราได้พบกัน ขอบคุณป๋าๆทุกท่านในปาร์เจสปอร์ทไทยแลนด์แห่งนี้ ขอบคุณเพื่อนๆไทรทัน4x4คลับ ขอบคุณเพื่อนๆไทยไทรทันคลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโกล์ดเกียร์56คลับ ขอบคุณคุณครู(แม่ยายผม)และเด็กๆนร.โครงการจิตอาสาโรงเรียนวัดวังตะกู ขอบคุณเพื่อนๆไทรทันเฟรนรี่คลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโครงการถนนคนเดินจ.นครปฐม ขอบคุณเพื่อนๆสมัยประถมโรงเรียนศิษย์วัฒนา ขอบคุณเพื่อนๆสมัยมัธยมโรงเรียนสาธิตประสานมิตร ขอบคุณอีกหลายๆคนที่อาจจะลืมชื่อหรือไม่ได้สอบถามกัน ขอบคุณน้องผมUtopiaที่เป็นกำลังสำคัญให้ทริปลุล่วงด้วยดีเหมือนทุกๆครั้ง และขอบคุณผบทบ.ผู้คุมกำลังหลักของผม  ที่สำคัญขอบคุณมากๆที่ทุกๆคนมีความรักครับ ความรักมีอยู่ทุกที่ครับ.................................คำตอบของผมที่ปลายทางคือ.."ได้เห็นความหวังในแววตาของผู้ประสพภัยกลับคืนมาพร้อมใบหน้าที่เริ่มมีรอยยิ้ม" แค่นั้นจริงๆครับที่ผมต้องการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 02:31:00 pm โดย pordtriton » บันทึกการเข้า
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:30:48 pm »

จบไปอีกทริปนึง ........มีคนถามผมเสมอว่าทำไปเพื่ออะไร ผมตอบไม่ได้ครับแต่มักจะบอกกับคนเหล่านั้นเสมอว่า"คำตอบอยู่ที่ปลายทางครับ" และผมก็เชื่อว่าเมื่อทุกท่านเพื่อนร่วมบุญของผมได้กลับขึ้นมาบนรถหลังจากเสร็จกิจกรรมเพื่อเดินทางกลับ คำตอบคงเกิดขึ้นเองในใจทุกๆคน รอยยิ้มเกิดจากข้างในความสุขและความรู้สึกอิ่มเอมเต็มเปี่ยมในใจทุกๆคน.........ขอบคุณมากๆครับขอบคุณที่เรามีโอกาศได้ร่วมบุญเพื่อพี่น้องร่วมชาติของเรา ขอบคุณมิตซูบิชิและเครือข่ายเน็ทเวิร์คที่ทำให้เราได้พบกัน ขอบคุณป๋าๆทุกท่านในปาร์เจสปอร์ทไทยแลนด์แห่งนี้ ขอบคุณเพื่อนๆไทรทัน4x4คลับ ขอบคุณเพื่อนๆไทยไทรทันคลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโกล์ดเกียร์56คลับ ขอบคุณคุณครู(แม่ยายผม)และเด็กๆนร.โครงการจิตอาสาโรงเรียนวัดวังตะกู ขอบคุณเพื่อนๆไทรทันเฟรนรี่คลับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆโครงการถนนคนเดินจ.นครปฐม ขอบคุณเพื่อนๆสมัยประถมโรงเรียนศิษย์วัฒนา ขอบคุณเพื่อนๆสมัยมัธยมโรงเรียนสาธิตประสานมิตร ขอบคุณอีกหลายๆคนที่อาจจะลืมชื่อหรือไม่ได้สอบถามกัน ขอบคุณน้องผมUtopiaที่เป็นกำลังสำคัญให้ทริปลุล่วงด้วยดีเหมือนทุกๆครั้ง และขอบคุณผบทบ.ผู้คุมกำลังหลักของผม ที่สำคัญขอบคุณมากๆที่ทุกๆคนมีความรักครับ ความรักมีอยู่ทุกที่ครับ.................................คำตอบของผมที่ปลายทางคือ.."ได้เห็นความหวังในแววตาของผู้ประสพภัยกลับคืนมาพร้อมใบหน้าที่เริ่มมีรอยยิ้ม" แค่นั้นจริงๆครับที่ผมต้องการ

like like like like
good good good

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์