Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยดัง ก๊อด ๆ ๆ ๆ เวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา  (อ่าน 9187 ครั้ง)
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:16:21 am »

Wink Wink Wink ;)เอาอีกแหละ.....พวงมาลัยจะดัง ก๊อดๆ ๆๆ  เวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา    เคยให้ช่าง 0  กัลปพฤกษ์ วิ่งทดสอบแล้ว บอกไม่เป็นอะไร   .... Undecided Undecided
 Cheesy Cheesy :Dแต่ผมว่า มันน่ารำคาญนะครับ     Roll Eyes Roll Eyes
 Roll Eyes Roll Eyes ::)ตอนนี้ซักจะดังมากขึ้นทุกที...เซ็งเป็ดเลย.. Angry Angry Angry

ท่านใดมีอาการแล้วแก้หาย บอกที จะได้แจ้งช่างถูกอาการ...รู้สึกเบื่่อ ๆ ๆ แล้วครับ. Cry Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 09:21:20 pm โดย leo_echo » บันทึกการเข้า
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:44:56 pm »

เสียงดังแบบไหนครับป๋า เป็นเสียงพลาสติกสีกัน หรือของแข็งครับ
ถ้าประมาณพลาสติกสีกัน เสียบเบาๆ ฟี๊ดๆๆ ก็เป็นที่เซนเซอร์ถุงลมครับ(clock spring)
แต่ถ้าเป็นเสียงออกไปทางของแข็ง ก็แกนพวงมาลัยครับ  Smiley
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:47:54 pm »

ต้องชวนช่างไปนั่งรถกินลมด้วยกันครับ Smiley

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 01:53:53 pm »

รถเทพ อาการเทพ และมันก็จะฝึกเราให้เป็นเทพครับ....

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 10:39:41 pm »

ส่งเรื่องไปที่นี่ครับ  http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/contact/index.php    เอาแบบละเอียดว่าเข้าศูนย์เมื่อไหร่อย่างไร ไปแล้วช่างหาไม่เจอแล้วทำไงต่อหรือแจ้งว่าไงถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าผมตามต่อให้ครับ  Cool

Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:19:36 pm »

เมื่อวันเสาร์ผมนำรถเข้าศูนย์ แล้วให้เช็คลมยางว่า ช่วงเลี้ยงมันดังมาก  ปรากฏว่าที่ศูนย์ไม่มีที่ตั้งถ่วงล้อให้ไปตั้งที่ร้างข้างนอก...
Undecided :-\อ้าว..ตั้งแต่รถเปลี่ยนแรคพวงมาลัยมาก็เดือนกว่า   ผมวิ่งไม่รู้ตัวเลยนะเนี้ย...เราก็นึกว่าที่ศูนย์จะตั้งให้..เช็งเลย extreme sexy girl extreme sexy girl
พอให้เช็คพวงมาลัยดัง ก็หาไม่เจอ วิ่งทดสอบไป 2 รอบ ไม่เจอ แต่พอผมจะกลับวิ่งออกจากศูนย เจอทันที เสียงดังก๊อก ๆ ๆ ๆ เวลาเลี้ยว ก็เลยต้องเข้าศูนย์อีกรอบ
แล้วให้ช่างมานั่งฟังอีกรอบ..วิ่งทดสอบอีกครั้ง
สรุปว่าเป็นที่พวงมาลัยจริง  ...เลยยอมเปลี่ยนให้คับ... เล่นวิ่งทดสอบซะ 4 รอบ... กว่าจะเจอ.อ๋าย!!!!!
เฮอ...เจอเข้า 2 อาการเกือบแย่   Undecided Undecided anger anger

ที่หนักก็คือ ไม่มีการตั้งถ่วงล้อให้นะสิ ....มิน่าเวลาเบรกถึงมีเสียงดัง เหมือนจะเบรกไม่อยู่ ถ้าเป็นโค้งล่ะก้อเสียงดังมาก ๆ ๆ เกือบหลุดโค้งซะหลายครั้ง Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
อันตรายจริงๆ ๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 12:30:06 pm โดย leo_echo » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:25:30 pm »

ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ  เห็นบอกว่าเป็นที่ abac ก็ยังงงๆ อยู่ วิ่งทดสอบตั้งหลายครั้งบอกไม่เป็นไร  .. คงทนผมบอกหลายครั้งไม่ไหว เลยเปลี่ยนให้. Sad Sad Sad
ตอนนี้ยังต้องรอดูอีกว่าจะเป็นแบบเดิมหรือเปล่า เบื้องต้นรู้สึกว่าจะดังครั้งเดียวแล้วหยุด ก็ภาวนาว่าอย่าดังต่อเนื่องอีกเลย.. Cool Cool Sad Sad
scrub
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:24:01 am »

ที่บอกว่าเสียงพวงมาลัยดัง ก๊อดๆๆๆ เวลาเลี้ยวซ้าย-ขวาเนี่ย  ได้เปิดสัญญาณไฟเลี้ยวซ้าย-ขวาด้วยรึเปล่าครับ  เพราะว่าของผมจะดังเมื่อเปิดสัญญาณไฟเลี้ยว+หักพวงมาลัยเลี้ยวครับ  อยากรู้ว่าอาการเดียวกันรึป่าว  แล้วสรุปว่ามันเสียที่ตัวไหนครับ
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:57:59 am »

ที่บอกว่าเสียงพวงมาลัยดัง ก๊อดๆๆๆ เวลาเลี้ยวซ้าย-ขวาเนี่ย  ได้เปิดสัญญาณไฟเลี้ยวซ้าย-ขวาด้วยรึเปล่าครับ  เพราะว่าของผมจะดังเมื่อเปิดสัญญาณไฟเลี้ยว+หักพวงมาลัยเลี้ยวครับ  อยากรู้ว่าอาการเดียวกันรึป่าว  แล้วสรุปว่ามันเสียที่ตัวไหนครับ

เป็นเวลาเปิดไฟเลี้ยงซ้าย ขวาครับ  เสียงดังหลายครั้งติดต่อกัน หากดังครั้งเดียวถือว่าปกติครับ (ช่างบอกมา..) Wink
เวลาไปให้ช่าง 0 วิ่งทดลอง ถ้าวิ่งทางตรงเป็น 100 กม ก็ไม่เจอ ให้เปิดไฟเลี้ยงแล้วหมุนพวงมาลัยไปนิดหนึ่ง ก็หมุนกลับ จะดังต่อเนื่องขณะหมุน
ไม่ต้องเลี้ยวก็ดัง ..ต้องจับจังหวะให้ดีนะครับ  ไม่เช่นนั้น ทดลองขับน้ำมันหมดถังแน่..
Angry Angry ฮือๆๆ ฮือๆๆ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 07:58:50 am »

เป็นเวลาเปิดไฟเลี้ยงซ้าย ขวาครับ  เสียงดังหลายครั้งติดต่อกัน หากดังครั้งเดียวถือว่าปกติครับ (ช่างบอกมา..) Wink
เวลาไปให้ช่าง 0 วิ่งทดลอง ถ้าวิ่งทางตรงเป็น 100 กม ก็ไม่เจอ ให้เปิดไฟเลี้ยงแล้วหมุนพวงมาลัยไปนิดหนึ่ง ก็หมุนกลับ จะดังต่อเนื่องขณะหมุน
ไม่ต้องเลี้ยวก็ดัง ..ต้องจับจังหวะให้ดีนะครับ  ไม่เช่นนั้น ทดลองขับน้ำมันหมดถังแน่..
Angry Angry ฮือๆๆ ฮือๆๆ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
nutnoey
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:26:40 pm »

ของผมก้อดังเหมือนกัน แต่เป็นเสียงเบาๆๆ อู้อี๋ๆๆ ผิดปกติ รำคาญอยู่เหมือนกัน

แต่ ถ้าเปิดวิทยุเสียงวิทยุก้อกลบ

เข้า 0 รอบหน้าต้องให้ช่างเช็คครับ   ทนไม่ได้
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 10:10:03 am »

ของผมก้อดังเหมือนกัน แต่เป็นเสียงเบาๆๆ อู้อี๋ๆๆ ผิดปกติ รำคาญอยู่เหมือนกัน

แต่ ถ้าเปิดวิทยุเสียงวิทยุก้อกลบ

เข้า 0 รอบหน้าต้องให้ช่างเช็คครับ   ทนไม่ได้

ส่งเรื่องไปที่นี่ครับ  http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/contact/index.php    เอาแบบละเอียดว่าเข้าศูนย์เมื่อไหร่อย่างไร ไปแล้วช่างหาไม่เจอแล้วทำไงต่อหรือแจ้งว่าไงถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าผมตามต่อให้ครับ  Cool

nutnoey
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 05:05:54 pm »

รับทราบขอรับ  สาธุ
T_Bobo
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:32:23 am »

ของผมเริ่มเป็นหลังจาก ปรับความสูงของพวงมาลัยครับ
ตอนแรกไม่เป็น(แอบดีใจนิดๆ) แต่พอตั้งความสูงของพวงมาลัยใหม่เสียงก็มาเลย
แต่ผมก็ลองปรับพวงมาลัย ขึ้น ลง ใหม่แล้วเสียงก็ยังไม่หายครับ สงสัยว่ายังหาตำแหน่งที่โรงงานเค้า set มายังไม่เจอ เสียงเลยยังไม่หาย ถ้าจูนหาตำแหน่งเจอแล้วจะแจ้งอีกทีครับ
HaJunGz No.187
Always concentrate on how far you've come,Rether than how far you have to let go
Newbie
*

I Love Pajero Sport

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 01:54:01 am »

โล่งอก มีคนดังเหมือนกัน good
2500โล ดังฟี๊ดๆ อี๊ดๆ เบาๆเวลาหมุนพวงมาลัย

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์