Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <<น้องปา-ห้าวัน>>  (อ่าน 10039 ครั้ง)
taro.st
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:33:34 pm »

สวัสดีครับ

ขอรายงานตัวสมาชิกใหม่ครับ ชื่อเต๋าครับ ทำงานที่ปราจีนฯ บ้านอยู่บางนา วิ่งไปวิ่งมา อิๆ
ก่อนหน้านี้ไม่เคยสนใจน้องปาเลยครับ แต่ว่าได้จอง Vigo Prerunner ไว้ตั้งแต่กุมภา เซลล์บอกได้รถก่อนสงกรานต์แน่ๆ ทำไปทำมาช่วงก่อนสงกรานต์ทำท่ายึกยัก
ช่วงมอเตอร์โชว์ ก็ได้ไปขึ้นๆลงๆรถกระบะสี่ประตูอยู่ทุกยี่ห้อเลยครับ สุดท้ายไปลูบๆคลำน้องปา เอ๊ะ!!!น่าสนใจ ก็เลยปรึกษาทางคุณพ่อ-คุณแม่ว่ายังงัย
ปรากฏว่าแกสนับสนุนครับ วันรุ่งขึ้นเลยบึ่งไปจองที่ศูนย์ดังย่านศรีนครินทร์ในบัดดล แล้วก็ไปทำเรื่องถอนจองเจ้าโก้โดยอ้างว่าส่งมอบล่าช้า บลาๆๆๆ อิๆ
รอรถจนหายเห่อละครับ แต่ยังงัยๆก็เข้ามาเวปนี้ทุกวันครับ

จนมาถึง....คุณพ่อไปรับรถให้วันอังคารที่ 5/6/12 พอนำรถมาจอดที่บ้าน คุณพ่อก็ถ่ายรูปส่งเมล์มาให้ดู ดีใจจัง (ตอนนั้นกำลังทำงานอยู่ปราจีน ขี้เกียจลางานไปรับรถครับ แฮ่ๆ Cheesy)

แรกเห็น เป็นปลื้ม

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:45:29 pm »

ออกมาจากศูนย์วันที่ 5/6/12
หลังจากนอนอยู่บ้านเฉยๆห้าวัน ก็เลยนำไป upgrade สัญญาณกันขโมยวันที่ 10/6/12
เริ่มขับรถไปทำงานวันแรก 11/6/12 จากบางนาไปปราจีน
ความรู้สึกแรก (เปลี่ยนจากน้องแจ๊ส 04) รถนึ่งขึ้น ทรรศนวิสัยดีสุดๆ แต่ออกตัวอืดนิดหน่อย และยังงงๆกับจังหวะการตอบสนองของเกียร์เล็กน้อย แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ปล.ผมเป็นคนขับรถช้าอยู่แล้วครับ 90-100-110

keypad-หวังว่าคงจะไม่เป็นแค่อุปกรณ์หลอกเด็กนะครับ

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:51:47 pm »

ช่วงเข้าเวปนี้บ่อยๆก็ได้ save แบบล้อเก็บไว้ครับ กะว่าจะเอาไปเป็นตัวอย่าง
ลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนล้อ+ยางหรือไม่ สุดท้ายก็คิดได้ว่าไม่เปลี่ยน ทนใช้ของเดิมๆไป

แต่....คืนวันที่ 13/6/12
ก็มีพี่ท่านนีงมาโพสขอซื้อยางน้องปาในห้องซื้อขาย เลยเสนอไปเล่นๆ ไม่กะว่าพี่เค้าสนใจ ปรากฏว่าวันรุ่งขึ้นเค้าโทรมาอ่ะครับ งานเข้า
จะบอกว่าโพสขายเล่นๆก็ไม่ได้ อิๆ

บ่ายนั้นเองเลยโทรหาน้าปิงซะ เป็นการพูดคุยกับพี่แกครั้งแรกครับ แต่รู้สึกประทับใจอย่างบอกไม่ถูก นัดขับรถไปหาแกวันศุกร์ที่ 15/6/12

และแล้ว...

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:54:21 pm »

ไปแล้วนะ..บ้ายบาย..

ผมชอบแนว cross-country ครับ
สุดท้าย..เป็นเจ้านี่ครับ หลังจากเปรียบเทียบกับเจ้า Bradley กับ TE37x สุดฮิต
taro.st
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 01:59:21 pm »

เก่า VS. ใหม่

ได้พูดคุยกับคุณต้า ลูกค้าอีกท่านหนึ่งของร้าน นำน้องปาฝาแฝดมาใส่สปริงหลัง รถสวยมากๆเลยคร้าบ เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปมา (ถ้าชื่อผิดก็ขออภัยด้วยคร้าบ ความสามารถในการจำชื่อแย่มากๆ  Satu) ขอบคุณที่ให้โอกาสลองนั่งรถนะครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นผลดีหรือเสียสำหรับผม อิๆ

ขึ้นแท่น..

แต่นแต้น...
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:08:06 pm »

ยินดีต้อนรับ และดีใจด้วยครับ เปลี่ยนล้อและยางสวยเข้ากันดี แนวนี้ใช่เลย yes!!
อย่าลืมสั่งสติกเกอร์มาติด ด้วยนะครับ  จะได้รู้ว่าอยู่บ้านหลังเดียวกัน Cheesy Cheesy
taro.st
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:12:23 pm »

15/6/12
ค่ำวันนั้นเอง ต้องขับรถจากหนองมนกลับไปขายยางเดิมที่พระรามสอง (นัดไว้แล้ว)
ขายล้อ+ยางเสร็จ ขับรถกลับ ขึ้นทางด่วนพระรามสอง-สุขสวัสดิ์ มุ่งหน้าลงบางพลี
เวลา 21.10 ขับมาเรื่อยๆเลนส์ขวา(ไม่ใช่ช้าแช่ขวาเน้อ 55) ช่วงก่อนลงสุขสวัสดิ์ซึ่งเป็นโค้งซ้าย ผมได้เห็นเศษรถยนต์เล็กๆน้อยๆกระจัดกระจาย คาดว่าข้างหน้าต้องมีอุบัติเหตุแน่ๆ เลยชะลอรถ เห็นคันข้างหน้าจอดเสียอยู่ (รถผมเป็นคันหน้าสุดถัดจากคันที่จอดเสียเลนส์ขวา ห่างจากคันหน้าประมาณสามเมตร) ก็เลยเตรียมออกซ้ายแต่ด้วยความที่ตรงนั้นจราจรเริ่มหนาแน่นละ ออกซ้ายไม่ได้ ระหว่างนั้นตาก็มองกระจกหลังหยู่ เห็นรถตู้นรกวิ่งมาด้วยความเร็วสูง เบรกหน้าทิ่มเลยครับ หลังจากนั้นได้ยินเสียง โครม..โครม...

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:15:42 pm »

ในระหว่างที่โดนชน ตาผมมองกระจกมองหลังตลอดเลยครับ หน้าทิ่มเลย
รีบลงไปดูหน้าก่อนเลยว่ากระเด้งไปโดนชาวบ้านหรือเปล่า..โล่งอกครับ
หันหลังต่อไปดูข้างหลัง...ลมแทบจับ..

น้องปา..ห้าวันของเรา..โดนสอยซะละ
taro.st
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:16:52 pm »

ยินดีต้อนรับ และดีใจด้วยครับ เปลี่ยนล้อและยางสวยเข้ากันดี แนวนี้ใช่เลย yes!!
อย่าลืมสั่งสติกเกอร์มาติด ด้วยนะครับ  จะได้รู้ว่าอยู่บ้านหลังเดียวกัน Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับ
เรื่องสติกเกอร์ สั่งแน่ๆครับ 
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:23:10 pm »

โอ้...โดนรถตู้นรกเจิมเลย...ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวคัพ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
taro.st
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:28:45 pm »

ลงรถมาเจอกับคู่กรณีอีกคัน Audi ก็โดนรถตู้คันเดียวกันชน

คนขับรถตู้แกบอกว่าเบรกไม่อยู่ ผมว่าแกคงมาเร็วมากหล่ะครับบวกกับผู้โดยสารเต็มรถ ขนาดผมขับมา 100 ยังชะลอรถได้สบายๆ
รถตู้..นายแน่มาก ชนทีเดียวสองคันเลย

ได้ถ่ายป้ายทะเบียนของรถตู้ไว้ก่อน โดยช่วงเวลาและสถานที่เกิดเหตุนั้นเป็นช่วงที่น่ากลัวมากครับ ทั้งมืดและเป็นทางโค้ง
ทั้งสามคน ผม คุณพี่ Audi และคนขับรถตู้ก็เจรจาว่าลงไปคุยกันข้างล่าง
ผมขับตามพี่ Audi ไปลงทางด่วนสุขสวัสดิ์  โดยหวังว่าเจ้ารถตู้นรกคงจะตามมาเจอกัน

สุดท้าย เจ้ารถตู้(พร้อมผู้โดยสารเต็มคันรถ)ก็ได้หายสาบสูญได้ไปในความมืดครับ

สิ่งที่ได้มาจากรถตู้ นอกจากเศษสีขาวที่ติดอยู่ท้ายรถผม และร่องรอยความเสียหาย

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:33:11 pm »

16/6/12
หลังจากผ่านคืนวันอันโหดร้าย

ตอนแรกกะว่าจะล้างรถแจ่มๆ แล้วขับรถไปหาที่ถ่ายรูปสวยๆซะหน่อย
กลายเป็นว่า ต้องลงมาถ่ายรูปน้องปาป่วยผู้น่าสงสารไปซะงั้น

taro.st
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:35:59 pm »

red heart
สุดท้ายครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน และสังคมดีๆแห่งนี้ครับ

แม้แต่น้อง sensor ก็ยังไม่เว้น โหดร้ายจริงๆ

ห่างเป็นคืบ

ตรูดบู้บี้ครับ อิๆ
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:37:26 pm »

แจ้งความ ตำรวจ ยังคัพ...

ปล. เล่าเรื่องได้สนุกตื่นเต้นดีคัพ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 02:40:45 pm »

ขอให้น้องปาหายกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆครับ... hi hi hi

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์