Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.4 อยากใส่ snokle ขอคำแนะนำทีครับ  (อ่าน 1824 ครั้ง)
Seamon
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:44:50 am »

คือเนื่องด้วยที่ทำงานผมฝุ่นเยอะมากๆ หลักๆผมขับทางดำ80% ทางฝุ่น(เยอะมากๆ)20 % เพิ่งล้างห้องเครื่องมาสองวันฝุ่นเครอะเลย เปิดดูปากทางเข้าของลมที่เข้ากรองแล้วฝุ่นเพียบเลย เลยอยากจะขอคำแนะนำพี่ๆว่า 2.4 ใส่snokle นี่เวริคปะครับ ปกติเห็นแต่ ดีเซลใส่กัน หรือมันมี snokle ใส่เครื่องเบนซิลได้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 10:01:52 am »

ขออนุญาติ

ผมว่าเบนซิน ใส่สนอลเคิลนี่เวิร์คนะ
ช่วยนำอากาศเย็น เข้าห้องเครื่องเผาไหม้ดี
เพราะโดยธรรมชาติ เบนซินถ้าตัวร้อนวิ่งไม่ค่อยออก
แต่ถ้าไว้เผื่อลดฝุ่น
ผมว่ามันไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ ที่เขาทำไว้หนีน้ำ
ไงฝุ่นมันก็เข้าได้อยู่ดี

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Seamon
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:23:56 am »

ขออนุญาติ

ผมว่าเบนซิน ใส่สนอลเคิลนี่เวิร์คนะ
ช่วยนำอากาศเย็น เข้าห้องเครื่องเผาไหม้ดี
เพราะโดยธรรมชาติ เบนซินถ้าตัวร้อนวิ่งไม่ค่อยออก
ผมว่ามันไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ ที่เขาทำไว้หนีน้ำ

สนอคเกิลเบนซิลกะดีเซลนี่ท่อข้างในมันใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 01:11:31 pm »

ไม่รู้หรอกครับว่าใส่แล้วจะใช้งานได้ตามวัตถุประสงค์ที่ป๋าต้องการหรือไม่  แต่มันจะดูดุ ขึ้นอีกเป็นกองเลยทีเดียว   Cool

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 01:18:36 pm »

ขออนุญาติ

สนอคเกิลเบนซิลกะดีเซลนี่ท่อข้างในมันใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

มันตำแหน่งเดียวกันนิ น่าจะได้นะ
 Cool
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 09:35:59 am »

ท่อด้านในเป็นท่อย่อครับ เลี้ยวไปมาได้ ใส่ด้วยกันได้

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 10:18:37 am »

ซื้อเครื่องปั๊มลมขนาดกลางกลางที่ช่างเฟอร์นิเจอร์ใช้ พร้อมหัวเป่า  ไม่กี่พัน  ไว้ที่บ้านครับ   ตอนซื้อให้ทดสอบเสียงด้วยครับ  ดังพอรับไหวไหม  ยิ่งตัวใหญ่ ยิ่งเงียบดีครับ
สามารถเอามาเป่าได้หลากหลายทีเดียว  กรองอากาศตามร้านอะไหล่ สามร้อยนิดนิด  คุณภาพพอได้เลย  มีทุกร้าน  เพราะ Pa เรา กับ Triton อันเดียวกัน เป็นของหาซื้อง่ายทั่วไปครับ  ถ้าเจอร้านราคาไม่แพงสัก 200 กว่า ก็ซื้อ 4 อันเลยครับ

เครื่องปั๊มเป่าลม  เอามาใส่กระป๋องที่มีหัวฉีดกระจาย  เอาน้ำเปล่าใส่พ่นซุ้มล้อได้ทุกซอกดีครับ  เวลาล้างรถถ้าล้างซุ้มล้อ  จะเห้นว่ารถใหม่ขึ้นมากมากครับ  เป่าช่องหม้อน้ำ oil cooler ก็ดีมากครับ  จะมีน้ำนองที่พื้นน้อยมาก  เลือกสายลมยาวยาวสีสวย  ถ้าล้างรถเอง  มีไว้ก็ Heaven เลยครับ
ถ้ามีเนื้อที่บ้านพอ  เครื่องใหญ่ไว้ก่อนจะไม่อึดอัดเรื่องลมแรงไม่พอครับ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์