Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการ damp รถเพื่อลดเสียงดัง ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 11343 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:25:19 am »

สืบเนื่องจากผบ.บ่นว่าเสียงเครื่องดัง คิดว่าการเอารถไป damp น่าจะช่วยได้
จึงอยากให้ป๋าๆที่รู้ช่วยชี้เป้าให้หน่อย หรือมีวิธีการอะไรดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ต้องแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ ครับ  รับรองเงียบกว่าเดิมเยอะและรถไม่ช้ำ

pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:28:24 am »

ช่างเล็กเคยเปิดมิตติ้งแดมป์ประตูที่บ้านผม เมื่อประมาณซะสองปีก่อนคับ
จิง ๆ ซื้อแผ่นที่คลองถม แล้วมาแดมป์เองก็ได้ เดี๊ยวลองหารูปเก่า ๆ ดูให้ก่อนนะคับ

ว่าไป วิธีแก้ปัญหาของป๊านะ ถูกต้องที่สุดแล้วคับ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:32:30 am »

ผลที่ตามมา
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:35:02 am »

ช่างเล็กเคยเปิดมิตติ้งแดมป์ประตูที่บ้านผม เมื่อประมาณซะสองปีก่อนคับ
จิง ๆ ซื้อแผ่นที่คลองถม แล้วมาแดมป์เองก็ได้ เดี๊ยวลองหารูปเก่า ๆ ดูให้ก่อนนะคับ

ว่าไป วิธีแก้ปัญหาของป๊านะ ถูกต้องที่สุดแล้วคับ

แผ่นแดมประมาณ  350  ต่อแผ่น  แดมป์ 4 แผ่น  ก็ได้ระดับหนึ่ง    ซื้อไดร์ร้อนมาเป่าก็ได้เดี๋ยวช่วยทำ   

แต่วิธีที่ผมแนะนำ  เงียบกว่าเยอะ  55555
-------------------------------------------------------------

ส่วนวิธีป๋าอู๊ด นี่อาจมีเสียง  วิิ๊ง  วิ๊ง วิ๊ง  ทั้งวันเลย  อิ  อิ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:37:28 am »

สืบเนื่องจากผบ.บ่นว่าเสียงเครื่องดัง คิดว่าการเอารถไป damp น่าจะช่วยได้
จึงอยากให้ป๋าๆที่รู้ช่วยชี้เป้าให้หน่อย หรือมีวิธีการอะไรดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

ต้องแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ ครับ  รับรองเงียบกว่าเดิมเยอะและรถไม่ช้ำ

พื้นแล้วหรือครับป๋า  grimace grimace grimace
ขอบคุณมากเลยครับป๋า คิดอยู่เหมือนกัน ทั้งง่ายและสะดวกแถมไม่เสียเวลา  u
ว่าแต่ผบ.ป๋ามีบ่นบ้างมั๊ยครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
Hero Member

There is a will, there is a way!

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:39:49 am »

แผ่นแดมประมาณ  350  ต่อแผ่น  แดมป์ 4 แผ่น  ก็ได้ระดับหนึ่ง    ซื้อไดร์ร้อนมาเป่าก็ได้เดี๋ยวช่วยทำ   

แต่วิธีที่ผมแนะนำ  เงียบกว่าเยอะ  55555
-------------------------------------------------------------

ส่วนวิธีป๋าอู๊ด นี่อาจมีเสียง  วิิ๊ง  วิ๊ง วิ๊ง  ทั้งวันเลย  อิ  อิ

ขอบคุณป๋าที่เสนอตัวช่วยทำ แต่เกรงใจครับ....เกรงใจผบ.ที่อาจต้องขอวีซ่าข้ามวัน  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:44:20 am »

พื้นแล้วหรือครับป๋า  grimace grimace grimace
ขอบคุณมากเลยครับป๋า คิดอยู่เหมือนกัน ทั้งง่ายและสะดวกแถมไม่เสียเวลา  u
ว่าแต่ผบ.ป๋ามีบ่นบ้างมั๊ยครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
ไม่มีบ่นครับ  เพราะแฟนผมติดนั่งรถที่ช่วงล่าง  เฟริ์มๆมาตลอด  ทั้งเชฟ  ทั้งฟอร์จูนเนอร์  ทั้งปาเจโร่  และแต่ก่อนรถเก๋งผมก็แนวนี้แหละครับ

แน่น...หนึบ
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:48:23 am »

ไม่มีบ่นครับ  เพราะแฟนผมติดนั่งรถที่ช่วงล่าง  เฟริ์มๆมาตลอด  ทั้งเชฟ  ทั้งฟอร์จูนเนอร์  ทั้งปาเจโร่  และแต่ก่อนรถเก๋งผมก็แนวนี้แหละครับ

แน่น...หนึบ

ถูกฝึกมาดี ว่างั้นเถอะ  haha haha haha
Palover
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:33:42 pm »

เปลี่ยนจาก Damp ข้ามไปฝั่งตรงข้ามเลือกซักชุดนึง (แหวน ต่างหู จี้ สร้อย สร้อยข้อมือฯ)

ผมว่าเงียบนะ Cheesy  แต่..อาจจะแสบตาแทน Smiley
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:41:51 pm »

เปลี่ยนจาก Damp ข้ามไปฝั่งตรงข้ามเลือกซักชุดนึง (แหวน ต่างหู จี้ สร้อย สร้อยข้อมือฯ)

ผมว่าเงียบนะ Cheesy  แต่..อาจจะแสบตาแทน Smiley

ป๋าอย่าหาเรื่อง ครั้งสุดท้ายโดนแหวนวงละเกือบ 300k ไปยังเงียบได้ไม่นานเลย  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:44:24 pm »

ป๋าอย่าหาเรื่อง ครั้งสุดท้ายโดนแหวนวงละเกือบ 300k ไปยังเงียบได้ไม่นานเลย  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
หวัดดีครับ แก้งเป๋าแหก.... Wink Wink
nokair
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 03:40:38 pm »

ถ้าต้องการลดเสียงเครื่องยนต์ที่ดัง รวมทั้งลดเสียงเวลารถวิ่ง ผมแนะนำให้ลองใช้แผ่น damp ที่ใช้สำหรับการลดเสียงจากภายนอกรถโดยเฉพาะนะคับ

เพราะถ้าไปใช้แผ่น damp ผิดประเภท อาจจะเสียเงินเปล่าๆ แต่ถ้าให้ดีผมแนะนำให้โทร.ไปคุยกับร้านติดเครื่องเสียงที่ผมเคยไปติดมา

ร้านนี้เท่าที่สัมผัสมา รถที่มาติดส่วนใหญ่เค้าจะติดแผ่น damp ที่ลดเสียงจากภายนอกด้วย ชื่อร้าน QC CARAUDIO หรือลองอ่านบอร์ดเค้าก่อนก็ได้

ตามนี่เลยคับ www.qccaraudio.com
kumphon
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 08:41:36 pm »

อยากทรายว่าแดมประตูแล้วจะลดเสียงเครื่ิองยนต์ลงได้เหรอครับเพราะอยู่คนละตำแหน่งกันครับ??
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 02:01:38 pm »

รถแรงก็งี้แหละ มีเสียงเครื่องยนต์บ้าง อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Tong
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 03:40:06 pm »

เคยอ่านเจอครับ จำไม่ได้ว่า เว็บอะไร  แล้วผม โทรไปถาม ราคา ว่ากันเป็นแผ่น น้องปา ประมาณ 2 หมื่นกว่าบาท ใช้เวลา 12 ชม.
และต้องรื้อภายในออกหมดเลย เบาะ เก้าอี้ ฝาด้านข้าง บุหลังคาด้วย ยกเว้น คอนโซล หน้า
ผมก็ถามว่า เสียงเครื่องมาจากด้านหน้า ทางร้านบอกว่า เสียงเครื่องดีเซล ลดได้บ้าง

ผมกลัวอย่างเดียว กลัวใส่ชิ้นส่วนไม่ครบ และ ประกอบผิดพลาด แล้วต้องกลับไปแก้ใหม่

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์