Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า เบาะกลางฝั่งซ้าย ช่วยด้วยครับ!!!  (อ่าน 8177 ครั้ง)
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 06:01:46 pm »

เบาะโดนสารเคมี ล้างออกไม่ทัน ทำให้เกิดความเสียหายชั้นผิวหนัง 

พอจะมีหนทางเยียวยาไหมครับ 

หรือต้องเปลี่ยนใหม่
ขับรถหันไปดูรู้สึกไม่ค่อยสะบายใจ

Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 06:13:09 pm »

ดูจากรูปน่าจะเข้าเนื้อ (รึเปล่า)
ลองหาหนังแบบหุ้มมาสวมทับก็ได้ครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนใหม่...
PAJERO2554
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 06:28:33 pm »

ดูจากรูปน่าจะเข้าเนื้อ (รึเปล่า)
ลองหาหนังแบบหุ้มมาสวมทับก็ได้ครับ ถ้าไม่อยากเปลี่ยนใหม่...

ใช่ครับเข้าเนื้อไปเเล้ว
เเบบหนังหุ้มเเบบไหนครับ เป็นเบาะกลางฝั่งซ้ายครับ   เเล้วจะมีปัญหาตอนพับเก็บไหม
มีลิ้งเเนะนำไหมครับ

เเต่ใจจริงอยากซ่อม พอจะมีสารเคลือบไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2012, 06:30:26 pm โดย PAJERO2554 » บันทึกการเข้า
feeza
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:17:31 pm »

ลองเอาเข้าไปร้านซ่อมเบาะดูครับ น่าจะพอซ่อมได้ครับ รถคันเก่เผมเคยเป็นเค้าทำส่ีให้ใหม่ เนียนเหมือนเดิมเลยครับ

No. 512
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:29:12 pm »

มารอดูด้วยคน  ของผมก็เป็นเหมือนกัน แต่ตอนนี้นัดร้านทำเบาะหนังที่เค้ารับเปลี่ยนเป็นชิ้นไว้วันเสาร์นี้  ถ้าผลซ่อมเป็นอย่างไร จะมารายงานให้ฟังครับ ตอนนี้เลยยังไม่กล้าแนะนำ  แต่เคยไปร้านที่เค้ารับพ่นทำสี  เค้าแจ้งว่าถ้ารอยกินเนื้อเข้าไปแล้ว ถึงพ่นสีก็จะเป็นรอยเงา ๆ ประมาณนี้ ฮือๆๆ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:42:41 pm »

ลองเข้าร้านทำเบาะดีๆหน่อยครับ สามารถแก้ได้

chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:58:42 pm »

วิชัยการช่าง ลาดพร้าว
สาธุการเบาะ สาธุประดิษฐิ์
สองร้านนี้ดีมากครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:28:32 pm »

ผมใช้วิธีการแบบวินเทช   ช่วยได้เยอะ  โดยเฉพาะบ้านที่มีเจ้าตัวแสบ 555
อยู่ด้านล่าง ๆ หน่อยนะครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3994.105
Ken_Kawa
Jr. Member
**

like: 8

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:21:03 pm »

ไปร้านทำเบาะครับโดยเฉพาะเบาะรถยนต์น๊ะครับ สามรถซ่อมได้ถ้าเป็นร้อยด่างหรือสีหายไป ทางร้านคงจะพ่นสีให้ได้ครับ ยังงัยลองไปสอบถามที่ร้านได้ครับ ส่วนร้านที่ผมเคยดูในช่อง True 72 ชื่อร้าน วิชัยการช่างครับ ลองไปสอบถามดูครับ ผมก็อยากไปครับแต่ต้องรอให้เบาะเดิมเก่ากเสียก่อน ว่าจะเปลี่ยนเป็นสีแดงเลือดหมูเหมือนรถสปอร์ตชั้นนำครับ

เคน
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:27:30 pm »

เยอะเลยอะป๋า ... ขอให้เจอร้านที่ซ่อมได้นะครับ
PAJERO2554
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:52:09 pm »

ไปร้านทำเบาะครับโดยเฉพาะเบาะรถยนต์น๊ะครับ สามรถซ่อมได้ถ้าเป็นร้อยด่างหรือสีหายไป ทางร้านคงจะพ่นสีให้ได้ครับ ยังงัยลองไปสอบถามที่ร้านได้ครับ ส่วนร้านที่ผมเคยดูในช่อง True 72 ชื่อร้าน วิชัยการช่างครับ ลองไปสอบถามดูครับ ผมก็อยากไปครับแต่ต้องรอให้เบาะเดิมเก่ากเสียก่อน ว่าจะเปลี่ยนเป็นสีแดงเลือดหมูเหมือนรถสปอร์ตชั้นนำครับ

เคน

ขอบคุณคับ

เเต่ผมอยู่ภูเก็ต ไกลจัง   
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 02:47:30 pm »

มารอดูด้วยคน  ของผมก็เป็นเหมือนกัน แต่ตอนนี้นัดร้านทำเบาะหนังที่เค้ารับเปลี่ยนเป็นชิ้นไว้วันเสาร์นี้  ถ้าผลซ่อมเป็นอย่างไร จะมารายงานให้ฟังครับ ตอนนี้เลยยังไม่กล้าแนะนำ  แต่เคยไปร้านที่เค้ารับพ่นทำสี  เค้าแจ้งว่าถ้ารอยกินเนื้อเข้าไปแล้ว ถึงพ่นสีก็จะเป็นรอยเงา ๆ ประมาณนี้ ฮือๆๆ

มาเพิ่มเติมเป็นข้อมูลครับ หลังจากไปร้านทำเบาะเพื่อจะเปลี่ยนขิ้นที่มีปัญหา  ก็เลยเจอปัญหา คือว่าร้านไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้เนื่องจากไม่มีหนังสีเบสสีเดียวกับเบาะน้องปาเลย    เลยเช็ค 0 ผลปรากฎว่าเบาะชิ้นนี้ ถ้าเปลี่ยนทั้งผืนราคาประมาณ 7 พันต้น ๆ (รหัสชิ้นส่วน 6912A625YDT) ไม่รวมค่าเปลี่ยนนะครับ   แต่โชคดีบังเอิญไปได้ข้อมูลผู้ผลิตหนังตัวนี้ให้น้องปาโดยเฉพาะมา ก็เลยได้ความช่วยเหลือจากคุณอาร์ม ที่ ดีเค-ชไวน์เซอร์(ประเทศไทย) อนุเคราะห์หาชิ้นเปลี่ยนมาให้ในราคาช่วยเหลือสุดยอด  ต้องขอขอบคุณคุณอาร์ม ที่ช่วยเหลือมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ตอนนี้กำลังให้ร้านช่วยทำการเปลี่ยนให้อยู่ แล้วจะมารายงานผลอีกทีหนึ่งครับ  good good
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 02:57:49 pm »

กรณีแบบนี้เราสามารถเคลมประกันได้มั้ยครับ จะได้เจ็บตัวน้อยหน่อย 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 04:41:56 pm »

มาเพิ่มเติมเป็นข้อมูลครับ หลังจากไปร้านทำเบาะเพื่อจะเปลี่ยนขิ้นที่มีปัญหา  ก็เลยเจอปัญหา คือว่าร้านไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้เนื่องจากไม่มีหนังสีเบสสีเดียวกับเบาะน้องปาเลย    เลยเช็ค 0 ผลปรากฎว่าเบาะชิ้นนี้ ถ้าเปลี่ยนทั้งผืนราคาประมาณ 7 พันต้น ๆ (รหัสชิ้นส่วน 6912A625YDT) ไม่รวมค่าเปลี่ยนนะครับ   แต่โชคดีบังเอิญไปได้ข้อมูลผู้ผลิตหนังตัวนี้ให้น้องปาโดยเฉพาะมา ก็เลยได้ความช่วยเหลือจากคุณอาร์ม ที่ ดีเค-ชไวน์เซอร์(ประเทศไทย) อนุเคราะห์หาชิ้นเปลี่ยนมาให้ในราคาช่วยเหลือสุดยอด  ต้องขอขอบคุณคุณอาร์ม ที่ช่วยเหลือมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ตอนนี้กำลังให้ร้านช่วยทำการเปลี่ยนให้อยู่ แล้วจะมารายงานผลอีกทีหนึ่งครับ  good good

ผมว่าชี้เป้าีร้านให้เพื่อนสมาชิกทราบด้วยเลย ดีกว่าไหมครับ...
ผมว่า ให้ร้านที่เป็น Supplier ทำให้กับ MMTH น่าจะมาตรฐานกว่าร้านทั่วไปนะครับ...

แอบอยากรู้ที่ตั้ง หรือเวปไซด์อยู่.... Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
sdps
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:11:16 am »

ผมว่าชี้เป้าีร้านให้เพื่อนสมาชิกทราบด้วยเลย ดีกว่าไหมครับ...
ผมว่า ให้ร้านที่เป็น Supplier ทำให้กับ MMTH น่าจะมาตรฐานกว่าร้านทั่วไปนะครับ...

แอบอยากรู้ที่ตั้ง หรือเวปไซด์อยู่.... Smiley

คือเท่าที่ทราบ Supplier จะแ่ยกเป็นเย็บกับตัดเป็นชิ้นงานส่ง  ที่คุณอาร์ม เป็นส่วนตัดส่งชิ้นงานครับ  ลอง search หาบริษัท  ดีเค-ชไวน์เซอร์(ประเทศไทย) จำกัด ดูครับ เพราะเท่าที่ทราบบริษัท ฯ นี้เค้าทำขายเป็นชุดด้วยครับ ขอโปรโมทให้คุณอาร์มด้วยหน่อย good
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์