Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม น้องปา MC11 ว่ายังมีปัญหาเฟืองท้ายหอน กะ โช๊คอยู่หรือเปล่า  (อ่าน 11992 ครั้ง)
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 05:34:01 pm »

ของผมพึ่งออกรถเมื่อ 3 ส.ค.54 ศูนย์มิตซูเชียงราย999 เลยยังไม่รู้ว่าเสียงหอนมันดังยังไง แต่ที่พบแล้วคือพวงมาลัยเวลาเลี้ยวซ้ายขวามีเสียงเล็กน้อย เข้าในกระทู้หลายกระทู้แล้ว ปัญหาคือ เซนต์เซอร์ถุงลม เดี๋ยวค่อยเข้าเช็คดู ส่าวนโช๊คยังไม่ได้ดู ขอให้มีความสุขกับการขับปาเจโร่ครับ ขอบคุณผู้ดูแลเวปครับได้ความรู้จากเวปนี้มาก

อย่าไปกลัวครับ อิอิ ผมก็เจอหอนครับ อย่างอื่นยังไม่เจอ มันก็เป็นกันทุกยี่ห้อแหละครับ ไม่มีเครื่องจักรกลที่ไหน100เปอร์เซ็นหรอกครับ อยู่ที่ว่าเรารับได้แค่ไหนเท่านั้นเอง ไม่มีปัญหา อิอิ เหอะ เหอะ เหอะ

good good good good

ใช่แล้วครับพี่หนึ่ง ของผมตอนออกมาแรกๆๆ ก็เงียบ แต่ตอนนี้ได้ยินเสียงแล้วครับ แต่ผมก็เฉยๆๆนะเพราะมันไม่ได้ยินมากมายอะไร
เป็นเฉพาะเวลาเรา เบาคันเร่งครับ มอเตอร์ที่โรงงานผมดังกว่าเยอะ ฟังทุกวันจนเด่วนี้ชินละ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 07:11:23 pm »

ของผมพึ่งออกรถเมื่อ 3 ส.ค.54 ศูนย์มิตซูเชียงราย999 เลยยังไม่รู้ว่าเสียงหอนมันดังยังไง แต่ที่พบแล้วคือพวงมาลัยเวลาเลี้ยวซ้ายขวามีเสียงเล็กน้อย เข้าในกระทู้หลายกระทู้แล้ว ปัญหาคือ เซนต์เซอร์ถุงลม เดี๋ยวค่อยเข้าเช็คดู ส่าวนโช๊คยังไม่ได้ดู ขอให้มีความสุขกับการขับปาเจโร่ครับ ขอบคุณผู้ดูแลเวปครับได้ความรู้จากเวปนี้มาก

อย่าไปกลัวครับ อิอิ ผมก็เจอหอนครับ อย่างอื่นยังไม่เจอ มันก็เป็นกันทุกยี่ห้อแหละครับ ไม่มีเครื่องจักรกลที่ไหน100เปอร์เซ็นหรอกครับ อยู่ที่ว่าเรารับได้แค่ไหนเท่านั้นเอง ไม่มีปัญหา อิอิ เหอะ เหอะ เหอะ
ไปหนองมนโทรชวนกันบ้างเด้อ... u

ใช่แล้วครับพี่หนึ่ง ของผมตอนออกมาแรกๆๆ ก็เงียบ แต่ตอนนี้ได้ยินเสียงแล้วครับ แต่ผมก็เฉยๆๆนะเพราะมันไม่ได้ยินมากมายอะไร
เป็นเฉพาะเวลาเรา เบาคันเร่งครับ มอเตอร์ที่โรงงานผมดังกว่าเยอะ ฟังทุกวันจนเด่วนี้ชินละ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:28:09 pm »

จริงหรือ.....

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
benopenair (เบน)
Newbie
*

like: 2

ID : 1385

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:05:12 am »

สาธุ ขอบคุณครับเป็นประโยชน์อย่างมากครับ แล้วรู้สึกอบอุ่นมากครับที่ได้มาสัมผัสกับเพื่อนๆใน คลับนี้

พอดีผมไปเจอมาสำหรับปัญหาของ น้องปา ตาม link เลยครับ ซึ่งคุณจิมมี่แห่ง Headlightmag ที่ำทำ review น้องปาซะละเอียดยิบ ได้ตอบไว้สำหรับปัญหาน้องปา

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=9296.0
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมดีๆ

I Like Pajerosport-Thailand
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์