Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม น้องปา MC11 ว่ายังมีปัญหาเฟืองท้ายหอน กะ โช๊คอยู่หรือเปล่า  (อ่าน 11993 ครั้ง)
Fat Pig
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:13:49 pm »

คือว่าตอนนี้ผมกำลังสนใจจะมาเป็นสมาชิกผู้ใช้ (ร่วมชะตากรรม) น้องปา แต่น่าจะเป็น MC 12 ที่กำลังจะออกมาใหม่เร็วๆนี้ ผมได้สอบถามไปยังศูนย์ที่ผมได้เข้าไปดูว่ายังมีปัญหาเรื่อง เฟืองท้ายหอน กะโช๊ค อยู่หรือเปล่า ซึ่งได้คำตอบว่าทาง MMTH ได้แก้ไขไปแล้ว

ซึ่งผมอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าน้องปา MC 11 ยังมีปัญหานี้อยู่หรือไม่ แล้วคิดว่าถ้ามีปัญหาอยู่เพื่อนๆ คิดว่าผมควรจะมาเป็นเพื่อนร่วมชะตากรรมด้วยอีกซักคนหรือเปล่าครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:20:15 pm »

คือว่าตอนนี้ผมกำลังสนใจจะมาเป็นสมาชิกผู้ใช้ (ร่วมชะตากรรม) น้องปา แต่น่าจะเป็น MC 12 ที่กำลังจะออกมาใหม่เร็วๆนี้ ผมได้สอบถามไปยังศูนย์ที่ผมได้เข้าไปดูว่ายังมีปัญหาเรื่อง เฟืองท้ายหอน กะโช๊ค อยู่หรือเปล่า ซึ่งได้คำตอบว่าทาง MMTH ได้แก้ไขไปแล้ว

ซึ่งผมอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าน้องปา MC 11 ยังมีปัญหานี้อยู่หรือไม่ แล้วคิดว่าถ้ามีปัญหาอยู่เพื่อนๆ คิดว่าผมควรจะมาเป็นเพื่อนร่วมชะตากรรมด้วยอีกซักคนหรือเปล่าครับ
รถราคาหลักล้าน  แต่ที่คุณกังวล  มันราคาหลักร้อย  แค่ถอดออกไปแลกไก่ย่างหรือไข่  แล้วหาซื้อมาใส่ใหม่  ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ   

อีกเรื่องปัญหาเฟืองท้ายหอน  ไม่ได้รำคาญอย่างที่คุณจะกังวล  บางทีให้คุณขับ  ยังจับอาการแทบไม่ออกว่าคือเสียงไหน  และปัญหากับการใช้งานไม่มีเลยครับ

ลองพิจารณาดูก่อนก็ได้ครับ
Fat Pig
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:24:28 pm »

รถราคาหลักล้าน  แต่ที่คุณกังวล  มันราคาหลักร้อย  แค่ถอดออกไปแลกไก่ย่างหรือไข่  แล้วหาซื้อมาใส่ใหม่  ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ   

อีกเรื่องปัญหาเฟืองท้ายหอน  ไม่ได้รำคาญอย่างที่คุณจะกังวล  บางทีให้คุณขับ  ยังจับอาการแทบไม่ออกว่าคือเสียงไหน  และปัญหากับการใช้งานไม่มีเลยครับ

ลองพิจารณาดูก่อนก็ได้ครับ

555 ขอบคุณครับ แค่อ่านกระทู้ที่ผ่านๆ มาแล้วเห็นว่าเพื่อนๆ หลายๆท่าน รู้สึกว่ามันเป็นเรื่องใหญ่มาก ผมก็เลยแค่กังวลในฐานะ คนกำลังจะมาเป็นสมาชิกอีกคน ซึ่ง คุณNa ratchada ทำให้ผมสบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

แล้วเพื่อนๆ คนอื่นเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:25:04 pm »

ยืนยันครับว่า โช้ค ราคาหลักร้อย...

แต่ที่เปลี่ยนกันหน่ะ... หลักหก.... Wink   Wink   Wink

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Fat Pig
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:31:24 pm »

ยืนยันครับว่า โช้ค ราคาหลักร้อย...

แต่ที่เปลี่ยนกันหน่ะ... หลักหก.... Wink   Wink   Wink

ผมเห็นรูปที่คุณ nixon (นิค) ปะไว้ทำให้ ผมเย็นได้โดยไม่ต้องเปิดแอร์เลยครับ อิอิ ถ้า 2 เรื่องของน้องปา แก้ไขได้แล้วก็สบายใจขึ้นเยอะ ก็เหลือแต่หาศูนย์ คู่ใจเท่านั้นเห็นได้ข่าวว่าทาง MMTH เค้าพยายามทำเรื่องนี้อยู่ มิทราบว่าเพื่อนๆ เห็นความเปลี่ยนแปลงการให้บริการของศูนย์หรือยังครับ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:34:15 pm »

ป๋านิคก็ เดี๋ยวไก่ตื่น 5555555
nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:35:54 pm »

เรื่องศูนย์บริการ...

เท่าที่ผ่านมา... ไม่มีการพัฒนาขึ้นเลยครับ...

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
yoyoza NO.352
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 06:31:27 pm »

2011 ยังหอนเหมือนเดิม  ฮือๆๆ ฮือๆๆ

Fat Pig
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:12:33 pm »

2011 ยังหอนเหมือนเดิม  ฮือๆๆ ฮือๆๆ

Sad Cry extreme sexy girl electric shock
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:10:31 pm »

น้องปาผมเป็น mc11 เหมือนกันครับ ใช้มาเกือบ 10000 แล้ว เฟืองท้ายดังหรือยังไม่แน่ใจครับ เพราะแยกไม่ออกว่าไหนเสียงลม เสียงเครื่อง เสียงยาง หรือเสียงเฟืองท้าย แถมเปิดเพลงดังอีกต่างหากครับ เลยไม่ได้ไปใส่ใจว่าดังหรือเปล่า (เห็นเขาว่าถึงดังก็ไม่มีไรเสียก็เลยไม่ได้สนใจครับ) ต่อมาเรื่องโช๊ค ยังบอกยากครับ เพราะใช้มาแค่ 10000 โล ผมขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็มีไปลุยทางวิบากบ้าง ประมาณเดือนละครั้ง (วิบากแบบต้องใช้เกียร์ 4L) เท่าที่ก้มลงไปตรวจดูล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ยังดีอยู่นะครับ แต่ของแบบนี้คงต้องดูกันยาวๆครับ สำหรับปัญหาอื่นๆ เช่นแกนพวงมาลัย ก็ยังไม่เจอครับ มันมีเสียงหวีดเบาๆบ้างบางครั้ง แต่ยังไม่ส่งผลต่อการขับ และไม่ได้เป็นตลอด เลยน่าจะหาสาเหตุยากครับไว้ดูๆไปก่อนว่าจะหนักขึ้นหรือเปล่าแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ ให้เป็นข้อมูลเผื่อมีประโยชน์กับ จขกท ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:14:29 pm »

ของผมก็หอนนะครับนิดหน่อยครับลองดูที่ความเร็ว80ครับนิดเดียวเองไม่มีปัญหายังไงก็เท่ครับ อิอิ เหอะ เหอะ
Fat Pig
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:11:59 pm »

น้องปาผมเป็น mc11 เหมือนกันครับ ใช้มาเกือบ 10000 แล้ว เฟืองท้ายดังหรือยังไม่แน่ใจครับ เพราะแยกไม่ออกว่าไหนเสียงลม เสียงเครื่อง เสียงยาง หรือเสียงเฟืองท้าย แถมเปิดเพลงดังอีกต่างหากครับ เลยไม่ได้ไปใส่ใจว่าดังหรือเปล่า (เห็นเขาว่าถึงดังก็ไม่มีไรเสียก็เลยไม่ได้สนใจครับ) ต่อมาเรื่องโช๊ค ยังบอกยากครับ เพราะใช้มาแค่ 10000 โล ผมขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ แต่ก็มีไปลุยทางวิบากบ้าง ประมาณเดือนละครั้ง (วิบากแบบต้องใช้เกียร์ 4L) เท่าที่ก้มลงไปตรวจดูล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ยังดีอยู่นะครับ แต่ของแบบนี้คงต้องดูกันยาวๆครับ สำหรับปัญหาอื่นๆ เช่นแกนพวงมาลัย ก็ยังไม่เจอครับ มันมีเสียงหวีดเบาๆบ้างบางครั้ง แต่ยังไม่ส่งผลต่อการขับ และไม่ได้เป็นตลอด เลยน่าจะหาสาเหตุยากครับไว้ดูๆไปก่อนว่าจะหนักขึ้นหรือเปล่าแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ ให้เป็นข้อมูลเผื่อมีประโยชน์กับ จขกท ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุ ขอบคุณครับเป็นประโยชน์อย่างมากครับ แล้วรู้สึกอบอุ่นมากครับที่ได้มาสัมผัสกับเพื่อนๆใน คลับนี้

พอดีผมไปเจอมาสำหรับปัญหาของ น้องปา ตาม link เลยครับ ซึ่งคุณจิมมี่แห่ง Headlightmag ที่ำทำ review น้องปาซะละเอียดยิบ ได้ตอบไว้สำหรับปัญหาน้องปา

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=9296.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 09:14:47 pm โดย Fat Pig » บันทึกการเข้า
pajung
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:04:20 am »

จะบอกว่าของผม 300 โลหอนมาแล้วครับที่ความเร็ว 90-100 วิธีแก้ง่ายมาก เปิดเพลงดังๆ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:47:50 am »

จะบอกว่าของผม 300 โลหอนมาแล้วครับที่ความเร็ว 90-100 วิธีแก้ง่ายมาก เปิดเพลงดังๆ

อย่าไปสนใจ  เดี๋ยวก็ชิน ครับ   lala
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:03:13 am »

อย่าไปสนใจ  เดี๋ยวก็ชิน ครับ   lala

like ตอนนี้ไม่เคยได้ยินเสียงเฟืองท้ายหอนเลย(ไม่รู้ว่าหายไปยัง)

ฟังแต่เสียงเครื่องกับเสียงลมที่ออกจากปรับบูสมือแทนมีความสุขกว่าเยอะ Cheesy
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์