Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 141   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาขอนแก่นแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 559646 ครั้ง)
kusfee
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:39:00 pm »

ว่างั้นแระ  เงียบเน๊อะ
 วันนี้ว่าจะพาลูกชายไปอาบน้ำ
มีมีใครสนใจตามไปนะครับ....
ร้านอะไรน้าาาาา   จำชื่อไม่ได้ ตรงถนนเส้นข้างขอนแก่นไทแลนด์อะ
จะไปหาของแต่งรถ haha good

ร้าน Time(ปรารถนาเก่า) ครับ ถนน เทพารักษ์
มาจากเซ็นทัลเลี้ยวซ้ายหน้าศาลหลักเมือง
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:18:16 pm »

ร้านอะไรน้าาาาา   จำชื่อไม่ได้ ตรงถนนเส้นข้างขอนแก่นไทแลนด์อะ

ร้าน Time(ปรารถนาเก่า) ครับ ถนน เทพารักษ์
มาจากเซ็นทัลเลี้ยวซ้ายหน้าศาลหลักเมือง
สวัสดีครับป๋าๆขอนแก่น ผมก็ล้างร้านนี้ครับ เงาวับเลยครับ เหลี่ยมม่องๆเลยครับ แล้วได้จัดเปลี่ยนเสาวิทยุมาด้วยครับ
อู๊ด..อู๊ด..0691
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 06:32:13 pm »

สวัสดีครับป๋าๆขอนแก่น ผมก็ล้างร้านนี้ครับ เงาวับเลยครับ เหลี่ยมม่องๆเลยครับ แล้วได้จัดเปลี่ยนเสาวิทยุมาด้วยครับ
นั่นละ ๆ ไปแล้วแต่ยังมะถึง haha
ระยะทางมันช่างไกลเหลือเกิน
ไปตั้งแต่บ่ายแวะเซ็นทรัล
เพิ่งหาทางออกได้เมื่อ 17.00 น. batman
เอาไว้เดินทางต่อพรุ่งนี้แระกันครับ 55555 good ฮือๆๆ
jarupol726-KK
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:57:49 pm »

สวัสดีชาวปาขอนแก่นทุกคนครับ มารายงานตัวอีกคันครับน้องใหม่ อยู่แถวโรงแรมพลูแมน ครับ ปกติอยู่ที่ web pajerosocity
ที่ล้างรถ ลองไปที่ร้าน TIME ดูครับ (ปราถณาเก่า) เจ้าของก็ขับปาดำแต่งสวย แต่งกล่อง ยกราง แรงครับ
และยังมีของแต่งขายด้วยลองดูนะครับ ปกติผมใช้บริการที่นี่ครับมีกาแฟนั่งดื่มด้วย

ร้านอยู่แถวไหนครับป๋า มีกาแฟนั่งเล่นผบ.จะได้ไม่บ่น
ร้านก่อนถึงแยกขนส่งเก่า ครับ ถ้ามาจากศาลหลักเมืองอยู่ซ้ายมือ ชื่อร้าน TIME COFFE มีของแต่ง VIP ให้เลือกชม ครอบไฟเลี้ยว FIT, LED

ขอทราบราคาค่าล้างรถด้วยครับ เผื่อผ่านๆไปจะขอลองแวะเข้าไปซักหน่อยครับ  สาธุ
Yo-KK
Jr. Member
**

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:45:54 am »

สวัสดีชาวปาขอนแก่นทุกคนครับ มารายงานตัวอีกคันครับน้องใหม่ อยู่แถวโรงแรมพลูแมน ครับ ปกติอยู่ที่ web pajerosocity
ที่ล้างรถ ลองไปที่ร้าน TIME ดูครับ (ปราถณาเก่า) เจ้าของก็ขับปาดำแต่งสวย แต่งกล่อง ยกราง แรงครับ
และยังมีของแต่งขายด้วยลองดูนะครับ ปกติผมใช้บริการที่นี่ครับมีกาแฟนั่งดื่มด้วย

ร้านอยู่แถวไหนครับป๋า มีกาแฟนั่งเล่นผบ.จะได้ไม่บ่น
ร้านก่อนถึงแยกขนส่งเก่า ครับ ถ้ามาจากศาลหลักเมืองอยู่ซ้ายมือ ชื่อร้าน TIME COFFE มีของแต่ง VIP ให้เลือกชม ครอบไฟเลี้ยว FIT, LED

ขอทราบราคาค่าล้างรถด้วยครับ เผื่อผ่านๆไปจะขอลองแวะเข้าไปซักหน่อยครับ  สาธุ
มีหลากหลายออบชั่นและราคาให้เลือกครับป๋ารถปาเราไซส์L ราคาล้าง ดูดฝุ่นเริ่มต้นที่ 200ครับแต่ของผมเข้าครั้งแรกเลยล้าง ดูดฝ่น ขัด เคลือบ(แมกไกว์) ราคาที่ 1040 บาทครับแต่ถ้าอยากให้เงาวับแบบ full option ก็ราคาห้าพันกว่าบาทครับ
godzila2012
Newbie
*

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:10:28 am »

ของผมจองที่มิตซูนครขอนแก่นตรงข้าม Lotus เก่าทางไปท่าพระ จองต้นเดือนธันวาจะได้รถกลางกุมภานี้ครับ เลื่อนมา2รอบหล่ะ Satu Satu Satu จองกับหัวหน้าแผนกครับ เพราะไปจองที่ยนต์ไฟบูลย์บอกคิวจองเยอะมากไม่ต่ำกว่า40คิวผมเลยไม่เอามาถามกับ ศูนย์นี้เพื่อนที่ทำไฟแนนแนะนำครับ เลยติดต่อกับ นครขอนแก่นครับ ส่วนบริการดีมั้ยคงต้องรอหลังได้รถมาก่อนน่ะครับ   ส่วนของแถมเพียบเยอะกว่าแน่นอน เทียบมาแล้วครับ ต่อเอา.555 like  แล้วของถมเซลแนะนำไปร้านบิ๊กออดิโอครับทางซ้ายมือก่อนลอดอุโมงไปทางเซ็นทรัลขอนแก่น ถ้ามาจากอุดรครับ หรือมาจากทางพิพิธภัณออกมาทางรถไฟเจอถนนมิตรภาพเลี้ยวซ้ายแอบซ้ายไม่ต้องลอดอุโมงน่ะครับ จะเห็นอยู่ทางซ้ายมือครับ ของผมชุดแต่งรอบครับ ติดร้านเดียวจบให้ศุนย์ทำให้ครับ เพราะตัวผมอยู๋ที่อุดรมาขายของแต่บ้านอยู่ขอนแก่นครับ...หวังว่าข้อมูลจะมีประโยชน์กับเอนๆท่านๆบ้างน่ะครับ.....ธนภัทร   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยมปล.หากได้รถจะเอารูปมาลงให้น่ะครับ กับผลงานติดตั้งร้าน ที่รูจักแนะนำดีไม่ดีก็ต้องลองดูครับ ยังไงก็ไม่สู้เราทำเอง D.I.Y. แต่คงต้องนั้งงมพอควร ของไม่เคยยังไงก็ต้องฝึกให้มันเคยเนอะ..อิอิ สาธุ สาธุ
Jr. Member
**

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:26:46 am »

วันนี้ว่างเลยจัดให้หนึ่งดอก haha good

ตามรูปเลย งานทำมือ(ร้อนเลย) ฮือๆๆ
รูปแรก อุปกรณ์ ที่ใช้ (ติ๊กเกอร์ + ไดเป่าผม กาก ๆ )
รูป 2 เสร็จแระ
รูป 3 ใส่แล้ว งามเด้ 555
ใช้เวลาในการทำ 45 นาที  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Yo-KK
Jr. Member
**

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 04:50:25 pm »

วันนี้ว่างเลยจัดให้หนึ่งดอก haha good

ตามรูปเลย งานทำมือ(ร้อนเลย) ฮือๆๆ
รูปแรก อุปกรณ์ ที่ใช้ (ติ๊กเกอร์ + ไดเป่าผม กาก ๆ )
ใช้เวลาในการทำ 45 นาที  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
สวยจังครับ ป๋าอู๊ด  good good
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 05:01:10 pm »

สวยมาก ช่วยบอกวิธีแงะครอบกระจกหน่อยครับ

จะลองทำดู จองสีดำไว้..
Jr. Member
**

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 05:57:08 pm »

เอามาแล้ว

ตามตัวเลขเลยนะ

1. ให้ดันกระจกด้านบนเข้าไปให้สุดไม่ต้องกลัวพัง

2. เอามือสอดเข้าไปในช่องที่มีอยู่น้อยนิด (ทำสองมือจะดีกว่า)

3. งัดกระจกขึ้นมาตามลูกศร  จะได้ยินเสียงสลักหลุด

4. แล้วให้ดึงลงข้างล่าง เฉียง ๆ ตามลูกศรบอก กระจกก็จะหลุดออกมา

รูปสุดท้ายแสดงให้เห็นถึง ตัวที่ทำให้กระจกติดอยู่ได้ ตอนใส่คืน ก็ให้เสียบด้านสลักบนก่อนนะครับ แล้วค่อยกดให้สลักล่างเข้าที่

เป็นอันเสร็จ

ส่วนการเอาครบกระจกออกมันจะมีสลักอยู่ทั้งหมด  6 หรือ 7 ตัวนี่แระ ส่องดูเอานะครับจำไม่ได้
แต่สลักตัวในสุดที่อยู่ด้านติดกะตัวรถอะ จะออกยากสุด เพราะมีมอเตอร์บังอยู่ ให้ค่อย ๆ เอามือสอดจากด้านบน
ไปข้างหลังมอเตอร์ แล้วกดลง (มันเป็นสลักแบบพับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 06:28:40 pm โดย อู๊ด..อู๊ด... ขาวอวบ » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 05:58:04 pm »

สวยจังครับ ป๋าอู๊ด  good good
ทำเลย ง่าย ๆ ถ้าไม่กล้าวันไหนว่างเด๋วทำให้
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:07:15 pm »

อ่ะกิจกรรมยามว่างน่าติดตามจริงๆ

แตค่อยๆไป วันนี้ก็ว่างเหมือนกันเลยสั่งโช๊คฝากระโปรงมาซะ

ไม่เกินสองวันคงได้ติดตั้ง lala
kusfee
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:47:12 pm »

สวยงามดีครับ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

อย่ามีเวลาว่างกันมากนะครับป๋าๆๆ
ว่างปุ๊บเสียตังค์ทันที อิอิ

กระทู้เราขยับอีกครั้งแล้ว ดีๆๆๆๆ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:25:21 am »

ใช้เวลาในการทำ 45 นาที  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
สวยจังครับ ป๋าอู๊ด  good good

หวัดดีครับ ป๋าโย และปาขอนแก่นทุกท่านครับ

กระจกสวยมากครับป๋าอู๊ด
Jr. Member
**

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 08:37:36 am »

จัดมาอีกแล้วครับเมื่อคืนกับ 2 ชม. ในการลงมือ

(ของเหลือจากกระจก   Cheesy)

ออกมาเป็นแบบนี้อะ ทำยาก รู้งี้พ่นสีเอาดีก่า  โอ๊ยมึน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 141   ขึ้นบน
  พิมพ์