Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสืยง MY14 อยางต่อ Poweramp ทำยังไงครับํํั  (อ่าน 12644 ครั้ง)
donald
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:25:07 am »

ไม่ทราบว่าเครื่องเสียง MY 14 มีสายต่อออกเป็น preout เหมือน G9 ไหมครับ
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกล่วงหน้าครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:27:56 pm »

มาแจมป๋า รถป๋าเป็นรุ่นไหนเอ่ยครับ my14   V6 หรือ ดีเซลตัวไหน  ผมไม่ทราบว่าแต่ละรุ่นใช้เครื่องเสียงของอะไร  รู้อย่างเดียวคือ V6 2012 เป็น G9

--- สมาชิกท่านใดมีข้อมูลรุ่นที่ป๋า Donald แกใช้อยู่มั่งครับ  ถ้าเป็นได้มีรูปถ่ายหลังเครื่อง  หรือเสปคอะไรเอามาแชร์กันหน่อยครับผม
--- หรือป๋ามีคู่มือในรถที่เกี่ยวกับมันมี รูปด้านหลังเครื่อง   หรือถอดออกมาดูถ่ายรูปกันเลยครับ  
--- ลองดูเบอร์ติดต่อของในกระทู้ หรือสมาชิกท่านใดมีเบอร์ของ Mtech ที่ Supply เครื่องเสียงให้กับ Mitsu ดูครับ  ถ้ามีโทรถามเลยว่าต้องมีสายสัญญาน Option เหมือนพวก G9 ไหมครับ ถ้าจะต่อ Ext. Power Amp แบบไม่เอาสัญญานแบบเอาจาก power amp มา Drop
--- เปิดรับข้อมูลทั้งหมดของเครื่องเสียงติดรถรุ่นนี้ครับ  ช่วยป๋า Donald แกหน่อยแกอยากเสียเงิน Modify มันเพิ่มครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
--- ไม่อยากแนะนำแบบร้านเครื่องเสียงที่กำปั้นทุบดินว่าเอาสายลำโพงที่มาเลี้ยงลำโพง แล้ว Drop เอาสัญญานที่ผ่านการขับขยายมา ขยายต่อครับ  ไม่เนียน อิ...
--- ขอความกรุณาป๋าที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่มาแจมหน่อยครับ  ผมเคยจับแต่ G9  ถ้าเป็น  G9 ถามมาตอบได้เหมิ๊ดครับผม  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 07:48:33 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:35:10 pm »

ป๋าแอมป์แกเคยเอา G9 ไปเคลม 0    0แนะนำว่าไป ที่นี่เลยเคลมเองได้เลยไม่ต้องมารอเคลม 0 mitsu เสียเวลา    ป๋า Donald ลองโทรหาข้อมูลได้เลย   ได้ผลยังไงมาลงดูกันมั่งนะครับ  แล้วถ้ามีการถอด Front ออกมาก็ขอดูก้นมันหน่อยนะ  หมายถึงด้านหลังของเครื่องว่ามี Socket หลายขามาให้หรือไม่   เดาว่าถ้ามีก็ต้องมีสาย Option ขายแยกที่นี่อีกต่างหากแน่

M-Tech

http://www.mtechaudio.co.th/mainpage/ติดต่อเรา.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 07:39:08 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Punpun
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:44:47 pm »

สายสัญญานตัวอย่างที่ใช้กับ G9  ซื้อได้ที่นี่เช่นกัน   ไม่รู้จริงจริงว่า my14 ชองรถป๋ามันจะมาทำนองเดียวกันไหมครับ  ถ้ามันออกมาทำนองเดียวกันแบบนี้ป๋าก็จะเห็นว่ามันมี Label บอกหมดว่าต่ออะไร  ไปไหนบ้างครับ (ถ้ามันมีสาย Options คล้ายกัน)

นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:52:14 pm »

MY14 เป็น Clarion ครับ ตัวที่่ติดมากับเครื่องต่อ power amp มาด้วยครับ แต่ผมไม่เคยลองไล่สายดูว่า เส้นไหนเป็น pre-out ไปเข้าแอมป์ครับ ตอนนี้ก็อยากจะได้สายต่อ AV-in อยู่เหมือนกันครับ ไว้ว่างเว้นจากงาน จะลองดูให้น่ะครับ แต่ผมก็ไม่มีความรู้ electronic สักเท่าไหร่ครับ  Cheesy
Punpun
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 07:59:26 pm »

ป๋า Donald ลองโทรพรุ่งนี้เลยไหมถามว่ามีสายสัญญาน Option สำหรับรุ่นดังกล่าวขายด้วยไหม  ก่อนอื่นคงต้องถอดเครื่องมาดูก้นมันก่อนละครับ ถ้า Search หารูป หรือในคู่มือไม่มี  ก็ถ่ายรูปก้นมาให้เราดูกันด้วยนะ  ง่ายเลย ถ้าเห็นมี socket หลายขาตัวเมีย  โหว่อยู่ละก็นั่นละน่าจะมีสาย Option ให้เราซื้อหามาใส่ได้  ยังไงถ้ามันมีก็ควรมีติดไว้ครับ  เพราะเด๋วไหนจะติดอุปกรณ์พวก Sub out  พวก Hd Player  พวก Digital TV หรือ Sat เราก็ต้องใช้งานมันอยู่ดี  ถ้าซื้อมาได้เอามาโชว์กันด้วยนะครับ

donald
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 08:01:04 pm »

ขอบคุณครับป๋าที่ช่วยหาข้อมูลให้ครับ
donald
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 08:48:21 pm »

รูปด้านหลังยืมมาจากป๋าในเว็บครับ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 09:05:19 pm »

ป๋า  ติดต่อ M Tech ได้เลย  มีแน่นอน สาย Option ตรงรุ่นของมัน  แล้วเราจะได้เสียเงินเติมอุปกรณ์ให้มันมันส์กันแน่เลย  ถ้าป่าซื้อมาแล้วเอารูปมาลงกันหน่อยนะ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

donald
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 09:10:37 pm »

พรุ่งนี้จะติดต่อไป ขอบคุณมากครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 10:30:18 pm »

ป๋า  ติดต่อ M Tech ได้เลย  มีแน่นอน สาย Option ตรงรุ่นของมัน  แล้วเราจะได้เสียเงินเติมอุปกรณ์ให้มันมันส์กันแน่เลย  ถ้าป่าซื้อมาแล้วเอารูปมาลงกันหน่อยนะ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ผมเช็คกับ MMTH แล้วน่ะครับ ตัวนี้ M-Tech ไม่ได้ทำให้ MMTH น่ะครับ ต้องติดต่อไปที่ Clarion ครับ เดี๋ยวค้นเบอร์มาให้ครับ
donald
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:31:26 am »

ขอบคุณครับป๋าที่ช่วยหาข้อมูล
Punpun
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 10:50:42 am »

ป๋าทางตัวแทนใหข้อมูลสายสัญญาน option มายังครับ  สมาชิกหลายท่านอยากทราบด้วยครับ

นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 06:17:45 pm »

ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีอาทิตย์นี้งานตรึม  ผมโทรฯไปคุยกับ clarion แล้วน่ะครับ เขาไม่มีสายขายแยกครับ (และเขาไม่มีวงจรบอกด้วยว่า pin ไหนเป็นอะไร โดยแนะนำให้ไปร้านเครื่องเสียง จุดที่จะต่อ เพาเวอร์แอมป์น่าจะเป็น socket รวมชุดใหญ่ครับ ส่วนจุดที่จะเพิ่มสาย AV-In เป็น socket สีขาวด้านล่างที่ติดกับจุดต่อสายอากาศ ตรงนี้จะมี pin ว่างหลายตัว ผมได้ข้อมูลมาแค่นี้ ส่วนเบอร์ติดต่อ ใช้เบอร์นี้น่ะครับ ลองโทรฯ ไปสอบถามดูเผื่อจะได้ข้อมูลมากกว่าผมครับ 02-3991837 วันเสาร์-อาทิตย์ไม่ทำงานน่ะครับ
donald
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:07:21 pm »

ขอบคุณอย่างสูงครับป๋า
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์